Được hưởng chiết khấu xuất hóa đơn ntn

• Thread starter suhao0211
  • Ngày gửi
S

suhao0211

Guest
8/5/15
13
2
3
34
Công ty e bán hàng điện tử. Định kỳ hàng tháng/quý hãng Samsung có ủy quyền cho 1 cty khác chuyển khoản cho công ty em khoản tiền chiết khấu bán hàng. Em hạch toán khoản thu đó vào 711. Vậy công ty em có cần phải xuất hóa đơn hay làm công văn thủ tục gì khác liên quan đến khoản thu này ko ak? Em cảm ơn anh chị ak

Khóa học Quản trị dòng tiền
E

emduyen

Cao cấp
23/12/14
223
50
28
29
Theo mình đây là một khoản thu không phải kê khai, tính và nộp thuế GTGT. Chỉ cần trong hợp đồng giữa công ty bạn và SamSung có điều khoản này là đc.

I

Iam.phuc

Thành Viên Cấp Chuối
16/6/15
362
77
28
cái này em kêu bên đó xuất hóa đơn riêng hoac kèm chung với đơn hàng tiếp theo nhé

Sửa lần cuối:
xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Công ty e bán hàng điện tử. Định kỳ hàng tháng/quý hãng Samsung có ủy quyền cho 1 cty khác chuyển khoản cho công ty em khoản tiền chiết khấu bán hàng. Em hạch toán khoản thu đó vào 711. Vậy công ty em có cần phải xuất hóa đơn hay làm công văn thủ tục gì khác liên quan đến khoản thu này ko ak? Em cảm ơn anh chị ak

Đây là một khoản làm giảm giá vốn, bên bán hàng sẽ lập hoá đơn giao cho bên mua khoản chiết khấu bán hàng này. Căn cứ theo hoá đơn bên bán ghi giảm doanh thu và thuế GTGT bán ra, bên mua ghi giảm giá hàng mua và giảm thuế GTGT mua vào

S

suhao0211

Guest
8/5/15
13
2
3
34
vâng e cảm ơn mn ak

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA