Mỗi tuần một chuyên đề

Uỷ nhiệm chi cho tài khoản cá nhân

• Thread starter Chitoqt
  • Ngày gửi
K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
Tớ thấy hình như bạn làm hơi quá thì phải. Thực ra hạch toán theo bạn @vanson270893113 là được rồi còn gì. Tùy mỗi công ty có 1 cách giải quyết khác nhau. Nhưng tất cả đều hướng tới đó là sự "hợp lý và hợp lệ" trong vấn đề kê khai thuế cả mà thôi. Làm kế toán đâu cứng nhắc được. :) Với lại hóa đơn có 2 triệu mấy trăm nghìn. Nếu bị loại ra khỏi chi phí khi tính thuế TNDN thì cũng hết mấy trăm. Bạn ấy nói đây là "sai sót không trọng yếu" thì cũng đúng thôi. Không trọng yếu ở đây hiểu đó là có thể chấp nhận được. Còn vấn đề bạn ấy nói bạn ngu chắc do bức xúc quá cũng nên. Tự dưng tất cả các ý kiến của bạn ấy đưa ra bạn đều gạt bỏ cả. Trong khi vấn đề đấy nếu xét theo nhiều khía cạnh thì nó đâu có sai. :) Hi vọng sau này, 2 bạn sẽ có nhiều cuộc cãi vã hơn nữa để bọn tớ được mở rộng tầm mắt. :D
Quá cái gì.
Trước hết phải chuẩn đã.
Rồi ms nói tiếp được.
Như bạn nói là dễ dãi quá.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Chitoqt

Chitoqt

Cao cấp
15/10/15
243
19
18
Cho mình hỏi THÊM TÍ NỮA là: chuyển khoản thanh toán tiền thuê mặt bằng cho chủ nhà thì cũng làm UNC xong rồi chủ nhà phải đăng ký số tài khoản đó trên Cơ quan Thuế PHẢI KHÔNG Ạ?
:[

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
Cho mình hỏi THÊM TÍ NỮA là: chuyển khoản thanh toán tiền thuê mặt bằng cho chủ nhà thì cũng làm UNC xong rồi chủ nhà phải đăng ký số tài khoản đó trên Cơ quan Thuế PHẢI KHÔNG Ạ?
:[
Chủ nhà ko có MST. Có lên đăng ký CQT cũng ko cấp cho bạn ạ.

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
vậy số tiền trên 20tr buộc chuyển khoản thì làm sao bạn?
Cái này bạn vẫn phải chuyển khoản.
Chắc trường hợp này khi nào thanh tra sẽ giải trình.
Nếu bạn chắc ăn làm công văn xin hướng dẫn.

• Like
Reactions: Chitoqt
Chitoqt

Chitoqt

Cao cấp
15/10/15
243
19
18
cám ơn bạn nhiều nhé!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA