Hạch toán trả lại hàng bán / dịch vụ nư thế nào?

• Thread starter nganluan
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Học kế toán mà ko biết mấy cái đấy thì là học vớ vẩn.
Hic nếu như anh biết người ta học vớ vẩn mà anh còn trả lời làm gì, chẳng phải thành trả lời vớ vẩn à. Học kế toán đâu phải gì cũng biết, biết thì đâu có lên đây hỏi. Anh không trả lời thì thôi đừng nói người khác như thế

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
Hic nếu như anh biết người ta học vớ vẩn mà anh còn trả lời làm gì, chẳng phải thành trả lời vớ vẩn à. Học kế toán đâu phải gì cũng biết, biết thì đâu có lên đây hỏi. Anh không trả lời thì thôi đừng nói người khác như thế
Vấn đề là mình ko muốn những ng bắt đầu học kế toán khi nhìn thấy ng ta nói như thế.
THế là họ cho là đúng. Trong trường ko dạy.
Mình nói thể để cho ng mới biết đâu là đúng. Đâu là sai.
Chứ ko phải mục đích tấn công vào cá nhân.

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Vấn đề là mình ko muốn những ng bắt đầu học kế toán khi nhìn thấy ng ta nói như thế.
THế là họ cho là đúng. Trong trường ko dạy.
Mình nói thể để cho ng mới biết đâu là đúng. Đâu là sai.
Chứ ko phải mục đích tấn công vào cá nhân.
Vậy có thể nói nhẹ nhàng hơn được mà anh. Thực tế thì học là một chuyện và vận dụng nó vào thực tế là chuyện khác nữa, có người học rất là giỏi nhưng họ lại chưa biết vận dụng đó anh. Em thấy anh nói thế làm cho người ta mắc chứng "ngại hỏi" luôn chứ không còn biết mình đúng hay sai đó

• Like
Reactions: Nguyencongthuy
K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
Vậy có thể nói nhẹ nhàng hơn được mà anh. Thực tế thì học là một chuyện và vận dụng nó vào thực tế là chuyện khác nữa, có người học rất là giỏi nhưng họ lại chưa biết vận dụng đó anh. Em thấy anh nói thế làm cho người ta mắc chứng "ngại hỏi" luôn chứ không còn biết mình đúng hay sai đó
Mình đâu có cấm hỏi đâu.
Bạn đấy ko hỏi mà khẳng định luôn đấy.
Cảm ơn @Lặng Yên nhắc nhở!

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Mình đâu có cấm hỏi đâu.
Bạn đấy ko hỏi mà khẳng định luôn đấy.
Cảm ơn @Lặng Yên nhắc nhở!
:p hi ngại quá, em chắc nhỏ tuổi hơn anh nhiều lắm. Có gì nói không phải mong anh bỏ qua

Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,705
1,384
113
50
TP.HCM
Xì-pam đến đây là đủ nhen, các bạn. :)

I

Iam.phuc

Thành Viên Cấp Chuối
16/6/15
362
77
28
chuyện là thế này ạ?
công ty em mua dịch vụ website với hợp đồng là 6 tháng. Nhưng mới sử dụng 2 tháng thì bên em không sử dụng nữa và đề nghị xuất trả lại dịch vụ. Bên cty cung cấp website họ cũng đã đồng ý và hai bên tiến hành thanh lý hợp đồng. Bên công ty em cũng xuất hóa đơn trả lại dịch vụ cho bên cung cấp.
Em không biết nghiệp vụ này phải định khoản như thế nào ạ. Bên cty em làm theo QĐ 48?
Có anh/chị nào không giúp em với???
Quên nhắc em khi làm giống như mấy bạn kia thif đừng quên báo giảm 142 trong danh mục (nếu có làm phần mềm)

• Like
Reactions: nganluan

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA