NÊN SỬ DỤNG DỊCH VỤ IVAN - bhđt CỦA TỔ CHỨC NÀO?

• Thread starter lxwebkt
  • Ngày gửi
L

lxwebkt

Sơ cấp
6/9/12
24
3
3
33
nghe an
Chào cả nhà
Cho em hỏi nên sử dụng dịch vụ IVAN - dịch vụ bảo hểm điện tử của tổ chức nào
E có thấy trên trang gdtt.baohiemxahoi.gov.vn có các các nhà cung cấp IVAN như sau:
1. VNPT
2. TSĐ
3. EFY
4. TS24 Corp
5. Vietthel
6. BKAV
Không biết nên sử dụng cái nào là chính thông nhất, ít bị lỗi hay bị out như TS24
Cả nhà tư vấn hộ Em ah

Khóa học Quản trị dòng tiền
Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Nên sử dụng KBHXH, vừa tiện lợi, vừa miễn phí. Chỉ có điều mình đang tìm phần gia hạn thẻ mà tìm hoài không thấy

• Like
Reactions: lxwebkt
L

lxwebkt

Sơ cấp
6/9/12
24
3
3
33
nghe an
Thank các bạn
Hình như là KBHXH là phần mềm hỗ trợ việc kê khai - các tổ chức khác cũng có phần mềm kê khai riêng của họ
Nhưng IVAN là một dịch vụ phát sinh từ tháng 01 năm 2016 và bắt buộc phải không ah
Dịch vụ IVAN thì phải đăng ký và mất tiền, nếu chỉ dùng các pm hỗ trợ kê khai thì chỉ nộp và phải trự tiếp đi lấy kết quả, thông báo
Còn IVan thì tất cả đều thông báo qua mạng - thêm việc thêm tiền
Còn về Pm KBHXH cho mình hỏi luôn là: tại sao lúc lập hồ sơ, pm không tự cập nhật danh sách và tình trạng lao động luôn? thấy hướng dẫn là phải nhập từng lao động hoặc nhập vào excel và import vào, mà không thể link tự động với thông tin của cơ quan bảo hiểm
Trong khi đó, PM EFY lúc mình khai báo thì tự link thông tin
Cái mình muốn là thông tin từ bảo hiểm chứ không phải thông tin mình nhập vào
Các bạn xem hộ mình nhé

• Like
Reactions: hoalan04
Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Thank các bạn
Hình như là KBHXH là phần mềm hỗ trợ việc kê khai - các tổ chức khác cũng có phần mềm kê khai riêng của họ
Nhưng IVAN là một dịch vụ phát sinh từ tháng 01 năm 2016 và bắt buộc phải không ah
Dịch vụ IVAN thì phải đăng ký và mất tiền, nếu chỉ dùng các pm hỗ trợ kê khai thì chỉ nộp và phải trự tiếp đi lấy kết quả, thông báo
Còn về Pm KBHXH cho mình hỏi luôn là: tại sao lúc lập hồ sơ, pm không tự cập nhật danh sách và tình trạng lao động luôn? thấy hướng dẫn là phải nhập từng lao động hoặc nhập vào excel và import vào, mà không thể link tự động với thông tin của cơ quan bảo hiểm
Các bạn xem hộ mình nhé
Đúng rồi kbhxh phải tự nhập vào, ts24 cũng vậy

• Like
N

[NA]_Hunter

Trung cấp
1/12/15
82
32
18
Nên sử dụng KBHXH, vừa tiện lợi, vừa miễn phí. Chỉ có điều mình đang tìm phần gia hạn thẻ mà tìm hoài không thấy
Bạn có thể vào mục báo tăng => lập hồ sơ rồi tích chọn lại trường hợp gia hạn thẻ trên tờ bìa mẫu 103

N

[NA]_Hunter

Trung cấp
1/12/15
82
32
18
Thank các bạn
Các bạn xem hộ mình nhé
Chào bạn, phần mềm KBHXH cũng nộp điện tử được, tuy nhiên nó không hỗ trợ kê khai các nghiệp vụ giấy, mình đang sử dụng phần mềm eBH của Thái Sơn, tương tự với KBHXH nhưng có hỗ trợ thêm phần nghiệp vụ giấy. Cũng như nếu bạn là doanh nghiệp ở Hà Nội thì có thể link được thông tin của lao động từ cơ quan BHXH về vào phần mềm nhé. Thân

• Like
Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Bạn có thể vào mục báo tăng => lập hồ sơ rồi tích chọn lại trường hợp gia hạn thẻ trên tờ bìa mẫu 103
phần gia hạn thẻ phần mềm này chưa có bạn à. Mình mới gọi hỏi tổng đài xong

• Like
Hangmy1601

Hangmy1601

Cao cấp
23/10/15
217
78
28
32
Cho em hỏi, hiện tại co còn sửu dụng iBHXH của TS24 nữa ko ạ, sao em nộp hồ sơ mà bị lỗi hoài.

• Like
N

[NA]_Hunter

Trung cấp
1/12/15
82
32
18
phần gia hạn thẻ phần mềm này chưa có bạn à. Mình mới gọi hỏi tổng đài xong
Phần mêm chưa hỗ trợ kê khai điện tử thôi, còn bạn có thể thể làm như mình ns rồi in ra nộp. Hiện nay BHXH mởi chỉ đưa được 37 nghiệp vụ vào hình thức nộp điện tử, còn lại vẫn phải nộp giấy

• Like
Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Phần mêm chưa hỗ trợ kê khai điện tử thôi, còn bạn có thể thể làm như mình ns rồi in ra nộp. Hiện nay BHXH mởi chỉ đưa được 37 nghiệp vụ vào hình thức nộp điện tử, còn lại vẫn phải nộp giấy
Bạn đã thử chưa?

• Like
Hangmy1601

Hangmy1601

Cao cấp
23/10/15
217
78
28
32
  • Like
Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
em dùng chữ ký so TS24 nộp trên iBHXH
Bạn thử điện hỏi bên bảo hiểm xã hội quản lý bên bạn, xem bên đó còn dùng phần mềm hay không nhé. Tại có công văn mới ra của BHXHVN nói chấm dứt quan hệ với bên ts24 nhé

• Like
Reactions: Hangmy1601
N

[NA]_Hunter

Trung cấp
1/12/15
82
32
18
Bạn đã thử chưa?
Như mình đã nói, hiện nay BHXH mới chỉ đưa vào thành công 37 nghiệp vụ và đang nghiên cứu để đưa thêm các nghiệp vụ khác vào. Nên ngoài 37 nghiệp vụ này thì tất cả các nghiệp vụ khác đều phải nộp giấy

• Like
Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Như mình đã nói, hiện nay BHXH mới chỉ đưa vào thành công 37 nghiệp vụ và đang nghiên cứu để đưa thêm các nghiệp vụ khác vào. Nên ngoài 37 nghiệp vụ này thì tất cả các nghiệp vụ khác đều phải nộp giấy
Y mình là gia hạn không có trên phần mềm nên không thể dùng cách của bạn được

Nguyễn Thị Thanh Truyền

Nguyễn Thị Thanh Truyền

Guest
1/12/15
1
1
3
35
đúng rồi đó, gia hạn mình ko tìm thấy trên KBHXH, nên đang tìm IVAN của nhà mạng nào vừa dễ dùng và hỗ trợ kỹ thuật tốt nưa

• Like
N

[NA]_Hunter

Trung cấp
1/12/15
82
32
18
Y mình là gia hạn không có trên phần mềm nên không thể dùng cách của bạn được
đúng rồi đó, gia hạn mình ko tìm thấy trên KBHXH, nên đang tìm IVAN của nhà mạng nào vừa dễ dùng và hỗ trợ kỹ thuật tốt nưa
Vậy thì bạn chuyển qua dùng phần mềm eBH của Thái Sơn nhé, ngoài 37 nghiệp vụ điện tử tự động 4 bước thì có thể làm các nghiệp vụ giấy khác như gia hạn thẻ của bạn. Bạn có thể vào trang ebh.vn để tải về. Đội ngũ hỗ trợ kỹ thuật của Thái Sơn rất nhiệt tình.

• Like
T

Thanh Thanh 1309

Guest
3/12/15
4
1
3
30
Cho em hỏi, CKS của FPT có còn ký được trên TS24 nữa không ạ, lâu nay bên e dùng phần mềm thử nghiệm, mà đợt này pm đó hết hạn rồi, em mới vô làm giờ muốn gia hạn BHYT mà không biết làm sao, ai chỉ em giúp với ạ!!!

K

ketoandongdo

Guest
3/12/15
1
0
1
33
Cho em hỏi, khi em tải pm KBHXH ve rồi thì k ký nộp hồ được vậy... bên em dùng CKS của Vina cho tờ khai thuế, vậy có sử dụng luôn cho ben BHXH được k?? với lại e chưa hiểu là mình phải nộp trực tiếp trên pm KBHXH hay là qua web gddt.baohiemxahoi.gov.vn .. e k kết xuất ra được luôn.. ai cứu em với!!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA