lỗi khi căn lề

• Thread starter baoht
  • Ngày gửi
baoht

baoht

Guest
15/12/15
1
0
1
37
Em đã mặc định lề nhưng khi mở trang mới lên thì lề phải không đúng như mặc định (to hơn). Em dùng office 2003. Em cài lại of rồi mà vẫn ko dc bác nào bít chỉ dùm em với? Em xin cảm ơn trc

Khóa học Quản trị dòng tiền
lehoang91

lehoang91

Trung cấp
20/5/15
164
14
18
32
Hà Nội
Em đã mặc định lề nhưng khi mở trang mới lên thì lề phải không đúng như mặc định (to hơn). Em dùng office 2003. Em cài lại of rồi mà vẫn ko dc bác nào bít chỉ dùm em với? Em xin cảm ơn trc
Vào menu File – Page setup… Tại thẻ Margins, bạn canh lề như sau (theo quy chuẩn văn bản VN):
Top – Lề trên: 2,5cm
Left – Lề trái: 3,5cm
Bottom – Lề dưới: 2cm
Right – Lề phải: 2cm
(Khi bạn nhập vào, lưu ý chuyển đơn vị tính là cm như bài trước mình đã đăng, dấu là dấu phẩy chứ không phải dấu chấm.)
Sang thẻ Paper, mục Paper size bạn chọn A4. Sau đó bấm nút Default… rồi chọn Yes trong cửa sổ hiện ra.
Vậy là xong, bạn tắt Word đi, chọn No trên cửa sổ hiện ra. Vậy là từ nay mỗi khi khởi động Word, lề văn bản cũng như phông chữ đã được mặc định, chỉ khi nào văn bản cần thay đổi lề theo mẫu khác mới phải vào sửa thôi. Good luck…

Đào Nguyễn Trùng Dương

Đào Nguyễn Trùng Dương

Guest
3/11/15
4
0
1
41
Làm như Lehoang91 nói là OK đấy bạn nhé!
Lần sau nếu có câu hỏi nào bạn có thể trao đổi trực tiếp với mình qua Facebook: "dạy học kế toán thực tế 112"
Mình sẽ giải đáp cho bạn nhanh nhất nhé! Chúc bạn thành công!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA