Tổng hợp những tư vấn về : Báo Cáo Thực Tập / Luận văn tốt nghiệp

• Thread starter tuenha
  • Ngày gửi
T

Thơm Ngô

Guest
20/3/15
2
0
1
29
Lâm Đồng
Chào chị.e đang làm kế toán vốn bằng tền của công ty chuyên về cho thuê văn phòng . chị có bài báo cáo thực ập nào của công ty cho thuê văn phòng không chị. C cho e bài báo cáo tham khảo đi chị. E cần ấp lắm chị . chị giúp e với

Khóa học Quản trị dòng tiền
huongdung1598

huongdung1598

Guest
21/3/15
1
0
1
35
cty nay la cho thue nen khong co tinh gja thanh dc ban oi , ban co bai mau ve cong ty cho thue ko ? co the cho mik tham khao 1 ty dc ko

Q

Quyên Smile

Guest
23/3/15
2
0
3
30
Anh chị ơi, cho em hỏi nếu em làm đề tài xác định kết quả kinh doanh của khách sạn thì đề cương sẽ viết như với công ty dịch vụ pk ạ? :( Vậy là ko có các khoản giảm trừ như chiết khấu thương mại, giảm giá hàng bán, hàng bán bị trả lại pk ạ

M

mavuong0991

Guest
18/4/15
1
0
1
31
có ai cho em xin mẫu bai thực tập kế toán tiền lương và các khoản trích theo lương voi nếu co gửi hộ về địa chỉ quangde18071987@yahoo.com voi nha

N

NgocQuyen_LĐ

Guest
2/2/15
1
0
1
30
Em đang làm đề tài Kế toán chi phí và tính giá thành sản phẩm tại Công ty du lịch lữ hành. Anh, Chị nào có tài liệu tham khảo share cho em với. Email của em : huynhngocquyen0101@gmail.com. Em cảm ơn mọi người nhiều ạ!!!

T

Tonyle234

Guest
19/4/15
1
0
1
31
Mình hiện đang chuẩn bị đi thực, cũng đang muốn kiếm 1 đề tài, mình thấy Đề tài Kế toán thuế mình đc, vì là con trai, nên dự định sẽ chọn đề tài này, nhưng vẫn chưa biết cụ thể sẽ làm những gì, thu thập những chứng từ gì? Bạn nào đã từng làm rồi, có thể giải đáp giúp giúp mình đc k? Nếu có file mềm bài đã làm xin gửi vào Mail: phuocnhan234@gmail.com cho mình với. cảm ơn các bạn.

X

xmenox2412

Guest
16/11/14
1
0
1
32
Thấy trên diễn đàn mọi người xin khá nhiều nên mình lập topic này tổng hợp lại một số đề tài thực tập tốt nghiệp ngành kế toán. Để mọi người tiện theo dõi, ai có đề tài hay có thể chia sẽ tại đây, mình sẽ cập nhật lên Post 1

1. Báo cáo thực tập kế toán công tác vốn bằng tiền: Tại đây

2. Báo cáo thực tập kế toán hạch toán nguyên vật liệu và công cụ dụng cụ: Tại đây

3. Báo cáo thực tập kế toán tiền lương và các khoản trích theo lương: Tại đây

4. Báo cáo thực tập tổ chức công tác kế toán: Tại đây

5. Báo cáo thực tập tốt nghiệp kế toán bán hàng và xác định kết quả bán hàng: Tại đây

6. Hoàn thiện công tác tập hợp chi phí và tính giá thành sản phẩm: Tại Đây
tks b nhiều nhé :)

N

nguyen quý hồng

Guest
4/7/15
77
2
8
31
Các bác cho e hỏi, cty e cũng sx theo đơn hàng và mỗi đơn là vài mặt hàng cơ ạ, mà e cũng k tính dk giá thành của từng mặt hàng trng đơn hàng ý, e cũng k nhập kho mà giao luôn cho khách nên cuối kỳ e hạch toán vào phiếu kế toán tổng giá vốn của đơn hàng đấy thôi ạ,nt có dk k ạ,

H

hoangngoctram000p

Guest
23/5/15
2
0
3
37
em cám ơn chị rất nhiều ạ, những tài liệu này thực sự là bọn em rất cần

Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,705
1,382
113
50
TP.HCM
Mình dang làm báo cáo thực tập về đề tài này ma khó wá ai bik thì giúp mình với !!! thank nha
Khó là khó như nào? Giúp là giúp làm sao?
Câu hỏi khơi khơi vậy, biết giúp gì cho bạn đây?

Naveen Đoàn

Naveen Đoàn

Cao cấp
24/8/15
955
342
63
Mình dang làm báo cáo thực tập về đề tài này ma khó wá ai bik thì giúp mình với !!! thank nha
Hồi trước mình làm báo cáo thực tập cũng không biết bắt đầu từ đâu hết. Lúc đó mình cũng không tham gia diễn đàn nào hết nên cũng không biết hỏi ai. Mình tự lên google search từng cái từng cái, vô thư viện trường kiếm bài báo cáo mẫu, hỏi xin bạn bè xem có bài báo cáo cũ của mấy anh chị khóa trước không. Rồi về tự làm. Từ từ rồi cũng quen dần dần thấy nó cũng đơn giản. Bạn thử như mình xem sao ! Chủ động lên bạn ơi không ai giúp bạn hoàn thành đâu, tự mình cứu mình thôi.
Theo mình nhớ thì bài báo cáo có các phần:
- Công ty: bạn xin tại chỗ thực tập, cái gì không có lên mạng tìm bài tương tự lấp vô (cho đồng nhất)
- Cơ sở lý luận và hạch toán thực tế: bạn lên mạng tìm, có rất nhiều kết hợp với công ty thực tập, có thể chế thêm nhưng quan trọng là nắm được, hiểu được.
Ngoài ra bạn có thể hỏi giảng viên hướng dẫn của bạn. Còn lên diễn đàn hỏi thì cần hỏi có tình huống rõ ràng cụ thể thì mọi người mới giúp bạn được.

N

nganngocngech

Guest
11/9/13
29
0
6
30
đà nẵng
anh chị có bài luận viết về:phân tích các nhân tố ảnh hưởng tới hiệu quả tài chính của doanh nghiệp không ạ! Cho e xin để tham khảo được không ạ!! em cảm ơn anh chị nhiều ạ!!!

L

lan susy

Guest
31/10/15
1
0
1
30
Mình ở Bình Dương. còn 4 tuần nữa mình đi thực tập đợt 1 rồi, mà giờ chưa xin được chỗ thực tập nữa. có ai biết công ty nào nhận sinh viên thuc tap không giúp mình với :(. mình nên chọn đề tài nào ạ? cảm ơn nhiều

N

nhân viên kế toán

Guest
4/11/15
1
0
1
30
chào anh chị, e học ngành kế toán tổng hợp, e đang chuẩn bị đị thực tập bên công ty xuất nhập khẩu, hiện e ẫn chưa biết làm đề tài nào, anh chị có tài liệu gì bên kế toán của công ty xuất nhập khẩu cho e xin với ạ, mail e: trinhkhanhtuyen111@gmail.com. e cảm ơn ạ!

Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,705
1,382
113
50
TP.HCM
Mình ở Bình Dương. còn 4 tuần nữa mình đi thực tập đợt 1 rồi, mà giờ chưa xin được chỗ thực tập nữa. có ai biết công ty nào nhận sinh viên thuc tap không giúp mình với :(. mình nên chọn đề tài nào ạ? cảm ơn nhiều
Xin lỗi trước là không phải muốn ám chỉ bạn, nhưng mình thấy phần lớn là như thế nên sẵn nói luôn.

Thật tình là rất muốn giúp các bạn... nhưng bản thân các bạn không có chút xíu nỗ lực nào. Thông tin nhận thực tập ngay tại khu vực này mình thấy cũng không ít, nhưng thấy bản nào vào cũng chị biết nêu nhu cầu của mình, không thấy tự tìm cơ hội cho mình.

CƠ HỘI CHỈ XUẤT HIỆN VỚI NHỮNG AI CHỊU KHÓ TÌM VÀ NẮM BẮT KỊP THỜI!

http://webketoan.com/threads/2826686-tuyen-ke-toan-thuc-tap-cong-ty-san-xuat-tai-binh-duong/

V

Viên Ngọc Quý

Guest
8/11/15
1
0
1
29
Em dự định thực tậ trong công ty xây dựng, còn hai tuần nữa là thực tập rồi nhưng e vẫn chưa chọn được đề tài, a chị hướng dẫn giúp em nên chọ đề tài nào là phù hợp và hay ạ, lực học của e khá ạ. A chị có dường link nào hướng dẫn và có bài mẫu báo cáo thực tập để tham khảo hk cho e với.

Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,705
1,382
113
50
TP.HCM
Trong tất cả các đề tài để làm khóa luận hay luận văn thì đề tài "tập hợp chi phí, tính giá thành" luôn là đề tài khó nhất và có nhiều thông tin để khai thác nhất.

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Không biết có cách nào để chuyển nội dung đối thoại ra ngoài không. Tôi chia sẻ một trao đổi về đề tài thực tập của 1 bạn

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA