Mỗi tuần một chuyên đề

Hóa đơn sai đã xé ra nhưng chưa kê khai thuế có phải làm biên bản huỷ?

• Thread starter Linh Chi
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
L

Linh Chi

Guest
1/6/06
11
0
0
Ha noi
Mình viết sai HĐ GTGT, sau đó mình viết lại một hóa đơn khác để đưa cho khách hàng và lấy lại HĐ viết sai. Mình chưa khai thuế. Vậy cuối tháng, khai thuế như thế nào nhỉ, có phải lập biên bản hủy HĐ ko? hay chỉ báo cáo tình hình sử dụng HĐ như bình thường. Mẫu biên bản hủy như thế nào?
Regards,

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tungson

Guest
23/7/05
674
1
0
Tp.HCM
Mình viết sai HĐ GTGT, sau đó mình viết lại một hóa đơn khác để đưa cho khách hàng và lấy lại HĐ viết sai. Mình chưa khai thuế. Vậy cuối tháng, khai thuế như thế nào nhỉ, có phải lập biên bản hủy HĐ ko? hay chỉ báo cáo tình hình sử dụng HĐ như bình thường. Mẫu biên bản hủy như thế nào?
Regards,

Khai thuế số liệu trên tờ mới
Tờ cũ bỏ, lấy viết gạch chéo cả 3 liên và ghi "Hủy" lên.

phong2v

phong2v

Guest
Regards,
Nếu HĐ bạn viết sai mà đã xé ra khỏi cuống để đưa cho khách hàng thì bạn phải lập biên bản huỷ hoá đơn, HĐ sai mà viết trong tháng chưa kê khai thì chỉ là trong báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn, và hoá đơn viết lại kê khai như bình thường
Bạn cho địa chỉ email đi mình sẽ gửi mẫu BB huỷ HĐ cho

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA