Mỗi tuần một chuyên đề

Xin hướng dẫn cách tính giá nhập kho và xuất kho trên Misa

• Thread starter min520men
  • Ngày gửi
M

min520men

Sơ cấp
24/9/10
48
3
8
TPHCM
Hiện mình đang xài thử phần mềm misa. Trong quý mình đã tập hợp đủ đối tượng chi phí, và xuất kho nguyên liệu, đơn giá xuất nguyên liệu để sản xuất.
Cuối kỳ không có sản phẩm dở dang , và thu được thành phẩm. Mình muốn tìm hiểu cách thao tác trên misa để tự tính giá nhập kho thành phẩm và giá vốn xuất thành phẩm trên misa.
Xin cám ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
Nhị Thiếu Gia

Nhị Thiếu Gia

Trung cấp
8/2/15
81
12
8
hà nội
simba.vn
Hiện mình đang xài thử phần mềm misa. Trong quý mình đã tập hợp đủ đối tượng chi phí, và xuất kho nguyên liệu, đơn giá xuất nguyên liệu để sản xuất.
Cuối kỳ không có sản phẩm dở dang , và thu được thành phẩm. Mình muốn tìm hiểu cách thao tác trên misa để tự tính giá nhập kho thành phẩm và giá vốn xuất thành phẩm trên misa.
Xin cám ơn
Không biết bạn sử dụng dc chưa. có thể để lại thông tin mình sẽ hỗ trợ bạn

Nhị Thiếu Gia

Nhị Thiếu Gia

Trung cấp
8/2/15
81
12
8
hà nội
simba.vn
Xin cám ơn
Như bạn thì vào phân hệ giá thành kết chuyển và phân bổ sau đó cập nhật giá là dc. giá vốn thì bạn chọn phương pháp tính giá vốn như thế nào thì cuối tháng bạn vào chạy phương pháp đó để lên dc giá vốn

M

min520men

Sơ cấp
24/9/10
48
3
8
TPHCM
bên em làm theo dịch vụ in. Trên hóa đơn khi xuất thì thường có 2 đến 3 loại hàng in. nhưng khi tính giá xuất kho trên misa em có thể tính chung cho 1 hóa đơn được không?
Trong phần vật tư hàng hóa em thêm HD01 (thành phẩm) mặc dù trên hóa đơn xuất có 2 đến 3 loại hàng in với đơn giá in khác nhau. Rồi khi tập hợp chi phí cũng HD01 và nhập kho và xuất kho cũng HD01. Chứ không tạo chi tiết từng loại hàng trên misa để tránh bị nhiều thành phẩm.
Với em bỏ qua bước nhập kho trên misa được không? Tức là xuất NVL in ra thành phẩm rồi xuất bán ra giá vốn Nợ 632 có 154 chứ không muốn qua bước nhập kho Nợ 155 có 154. rồi tới giá vốn Nợ 632 có 155. Vì bên em in xong là giao liền chứ không nhập kho

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA