Thay đổi cp nguyen liệu chính

• Thread starter thaovy102012
  • Ngày gửi
T

thaovy102012

Guest
20/4/15
14
1
3
36
Anh chị ơi cho e hỏi vd bên em sản xuất sản phẩm lúc trước có đăng ký định mức nguyên liệu chính bên thuế rồi mà hiện giờ có mốt mặt hàng nguyên liệu đầu vào muốn thay thế nguyên liệu khác , mà giờ thông tư 96 mới ra thì không cần đăng ký định mức vậy e có phải đăng ký đổi lại nguyên liệu chính ko hay tự mình đổi nguyên liệu chính và tự đưa vào sx ko cần phải báo hay đăng ký lại mọi người?
Cám ơn mọi người!

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,185
1,235
113
Hoa Binh
Anh chị ơi cho e hỏi vd bên em sản xuất sản phẩm lúc trước có đăng ký định mức nguyên liệu chính bên thuế rồi mà hiện giờ có mốt mặt hàng nguyên liệu đầu vào muốn thay thế nguyên liệu khác , mà giờ thông tư 96 mới ra thì không cần đăng ký định mức vậy e có phải đăng ký đổi lại nguyên liệu chính ko hay tự mình đổi nguyên liệu chính và tự đưa vào sx ko cần phải báo hay đăng ký lại mọi người?
Cám ơn mọi người!

Bạn không cần đăng ký ĐM nhưng trong KH SX - KD phải có BB thay đỗi NVL của bộ phận kỹ thuật được các cơ quan chức năng chấp nhận. Ví dụ trong XD: 1 SP bê tông theo thiết kế # 200 dùng xi măng P 30 với số lượng .. / m3 vữa DN đề nghị thay XM p 30 thành P 40 với lượng .. / m3 phải được chủ ĐT và giám sát chấp nhận.

• Like
Reactions: diemnguyenou
T

thaovy102012

Guest
20/4/15
14
1
3
36
Vậy anh cho e hỏi bên e là cty sx thùng xe thì phải có BB thay đỗi NVL của bộ phận kỹ thuật à? Thế thì cơ quan chấp nhận là giám đốc công ty e hay sao anh. chỉ cần như vậy là tự mình đổi và sx bình thường thôi chứ ko cần phải đăng ký thay đổi định mức nữa ạ? Liệu sau này quyết toán có rủi ro gì ko a, hjhj?
Cám ơn a!

H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,185
1,235
113
Hoa Binh
Vậy anh cho e hỏi bên e là cty sx thùng xe thì phải có BB thay đỗi NVL của bộ phận kỹ thuật à? Thế thì cơ quan chấp nhận là giám đốc công ty e hay sao anh. chỉ cần như vậy là tự mình đổi và sx bình thường thôi chứ ko cần phải đăng ký thay đổi định mức nữa ạ? Liệu sau này quyết toán có rủi ro gì ko a, hjhj?
Cám ơn a!

Đây là vấn đề chất lượng SP. Trước đây khi đăng ký Chất lượng SP ( Thùng xe ) Theo VT cũ ở đâu cấp ( Thường do bộ phận Kiểm định chất lượng SP của KHCN ) nay muốn thay đỗi VT, kết cấu của SP thì phải được cơ quan đó đồng ý.

T

thaovy102012

Guest
20/4/15
14
1
3
36
Nhiều vấn đề thế à a? e ko biết vô làm là thấy cái bảng đăng ký định mực do Cục thuế đóng dấu thôi.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA