Mỗi tuần một chuyên đề

kinh nghiệm làm BHXH

• Thread starter ngố tàu1993
  • Ngày gửi
N

ngố tàu1993

Trung cấp
22/2/16
55
4
8
30
cho e xin ít kinh nghiệm làm BHXH với ạ, e mới được giao làm mảng này mà không biết phải làm sao, trình t như thế nào, huhuhu

Khóa học Quản trị dòng tiền
Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Chào bạn
Bảo hiểm làm không khó đâu: quanh di quảng lại thì chỉ có:
+ Báo tăng
+ Báo giảm
+ Chốt sổ
+ Gia hạn
+ Tăng mức đóng
Bên bạn đã sử dụng ivan chưa, dùng phần mềm nay đã dễ hơn rất nhiều rồi. Có gì không hiểu, có thể inbox vào trang cá nhân của mình, mình sẽ sẵn sàng giúp đỡ

Q

quynhnganpy

Trung cấp
29/11/15
152
27
28
35
không sao đâu bạn. bạn có thể gọi hỏi BHXH họ hướng dẫn, còn không ib mình nếu mình biết sẽ trả lời bạn

I

Iloveketoan17

Guest
18/1/16
8
1
3
29
cho e xin ít kinh nghiệm làm BHXH với ạ, e mới được giao làm mảng này mà không biết phải làm sao, trình t như thế nào, huhuhu
He he chào bạn. Mình cũng mới được giao mảng này nè bạn. Theo như mình tìm hiểu về BHXH thì tùy từng quận yêu cầu nhưng thông thường thì hồ sơ bao gồm:
1: Giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh
2: Danh sách lao động tham gia BHXH, BHYT mẫu D02-TS
3: Tờ khai tham gia BHXH, BHYT ( mẫu A01 - TS)
4. Văn bản đăng ký phương thức đóng của đơn vị (D01b-TS).
5. Thang bảng lương công ty xây dưng.

N

ngố tàu1993

Trung cấp
22/2/16
55
4
8
30
thanks mn chỉ dẫn nhiệt tình ạ. e có thắc mắc chỗ thuế tncn nữa, e kê khai người phụ thuộc lên trang tncnonline, lam thế nào để biết mst người phụ thuộc khi cơ quan thuế cung cấp mst người phụ thuộc ạ, địa loại là e không biết xem trả kết quả chỗ nào đó ạ. hihi

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
thanks mn chỉ dẫn nhiệt tình ạ. e có thắc mắc chỗ thuế tncn nữa, e kê khai người phụ thuộc lên trang tncnonline, lam thế nào để biết mst người phụ thuộc khi cơ quan thuế cung cấp mst người phụ thuộc ạ, địa loại là e không biết xem trả kết quả chỗ nào đó ạ. hihi
Vào trang tncnonline, sau đó vào "người phụ thuộc", sau khi nhập đầy đủ thông tin đơn vị, chọn "tra cứu file"

H

huongchanh45

Cao cấp
Các giấy tờ bảo hiểm yêu cầu trong các trường hợp
1: Giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh
2: Danh sách lao động tham gia BHXH, BHYT mẫu D02-TS
3: Tờ khai tham gia BHXH, BHYT ( mẫu A01 - TS)
4. Văn bản đăng ký phương thức đóng của đơn vị (D01b-TS).
5. Thang bảng lương tham gia bảo hiểm , quyết định tăng lương khi có sự điều chỉnh thay đổi mức lương bảo hiểm .
http://ketoan112.com/

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA