Mọi người cho mình hỏi về phần mềm kế toán 1A TTSOFT?

• Thread starter quantran1609
  • Ngày gửi
quantran1609

quantran1609

Guest
28/2/16
17
2
3
Hà Nội
Sếp tổng bảo sẽ nâng cấp phần mềm bản quyền cho phòng kế toán và nói thẳng tên 1A TTSOFT không biết có looby gì không mà kêu mình tìm hiểu. Search google thì cũng ít thấy thông tin. Có ai dùng phần mềm này chưa chia sẻ ưu nhược giúp mình với?

Khóa học Quản trị dòng tiền
Ann Nguyen Thanh

Ann Nguyen Thanh

User đã bị cấm truy cập
27/2/16
4
1
3
Huế
Hiện bên mình cũng đang sử dụng phần mềm kế toán 1A này. Rất đơn giản, dễ sử dụng như excel, mình là người mới cũng có thể sử dụng thành thạo. Ngoài ra nhờ các tính năng vượt trội như Quản lý tiền lương, BHXH, Thuế TNCN, Quản lý hóa đơn… giúp mình thao tác nhanh chóng và hiệu quả. Bạn cứ thử đi, mình đảm bảo sẽ rất tiện ích =)

peter sheng

peter sheng

User đã bị cấm truy cập
5/3/16
1
1
1
Hải Dương
Hôm nọ mình cũng vừa mới đổi sang dùng bản 2016 của phần mềm kế toán 1A. thấy ưu điểm của nó được nhất là vụ nhập input xong nó cho ra output luôn khỏi mất công rườm rà nhớ số đỡ lộn. Thiệt tình hồi trước mỗi lần tới cái màn hạch toán là tinh thần cứ như trái bom nổ chậm. Sợ sai làm lại chết luôn :'( Giờ xài cái phần mềm kế toán 1A 2016 này nó tự sửa lỗi hạch toán, thấy nhẹ nhõm hẳn.

M

Mai Trường Nga

Guest
19/8/15
0
0
0
43
Cho mình hỏi, phần mềm m tải về, phần ngày tháng bị thế này 1/1/2016. Mình muốn đánh ngày là 01/11/2016 mà không làm được. Ai chỉ giúp mình với nhé. Thanks all.

Nhu Chan

Nhu Chan

User đã bị cấm truy cập
28/2/16
0
1
3
Sài Gòn
Mình làm kế toán sợ nhất là khi tới hạn nộp thuế là phải chạy đi tứ phía tìm mẫu đơn vì cứ thay đổi hoài. Chừng công ty lắp phần mềm kế toán 1A 2016 có cập nhật tính năng lịch thuế thì nhẹ nhõm hẳn tại phần mềm này kết nối với ứng dụng hỗ trợ thuế của cục thuế- bộ tài chính và có sẵn đơn kê khai, ưng lắm.

• Like
Reactions: kanye88
hatts

hatts

Sơ cấp
17/9/13
0
0
1
HCM
Cho mình hỏi, phần mềm m tải về, phần ngày tháng bị thế này 1/1/2016. Mình muốn đánh ngày là 01/11/2016 mà không làm được. Ai chỉ giúp mình với nhé. Thanks all.
Bạn chụp màn hình chương trình mình xem cho nhé? Có thể là do thiết lập ngày trong chương trình khác với ngày hệ thống đó.

tingtinglee

tingtinglee

Guest
5/3/16
2
2
3
Ha Noi
kế toán 1A 2016 hả? Ai thấy đã chứ bên công ty mình xài thử thấy bị hạn chế người truy cập cùng lúc này. Nhiều khi muốn bật lên kiểm tra cùng lúc thì phải mở cả team view vì không thể vào quá 2 người cùng thời điểm đây. Rẻ thì rẻ thiệt nhưng hơi bất tiện @_@

• Like
Reactions: vothanhnghi32k2
tingtinglee

tingtinglee

Guest
5/3/16
2
2
3
Ha Noi
kế toán 1A 2016 hả? Ai thấy đã chứ bên công ty mình xài thử thấy bị hạn chế người truy cập cùng lúc này. Nhiều khi muốn bật lên kiểm tra cùng lúc thì phải mở cả team view vì không thể vào quá 2 người cùng thời điểm đây. Rẻ thì rẻ thiệt nhưng hơi bất tiện @_@

L

Lu Lu Pham

User đã bị cấm truy cập
27/2/16
2
0
1
32
Đúng đó bạn, mình cũng sợ tới cuối tháng tính tùm lum thứ, lương rồi thuế, BHXH... muốn điên luôn, cũng may có mấy phần mềm hổ trợ nên khỏe re ha ^^

Đồng ý với bạn, mình cũng thấy mấy cái phần mềm này tiết kiệm thời gian kinh khủng =))

peter sheng

peter sheng

User đã bị cấm truy cập
5/3/16
1
1
1
Hải Dương

Công nhận cái nhược này của kế toán 1A phiền thiệt. Nhưng mà theo kinh nghiệm mình đã và đang dùng thấy ngoài vụ này ra thì nó chạy ngon. Tốc độ xử lý dữ liệu ổn định và như mình nói ở trên, vụ kiểm tra và nhận biết lỗi hạch toán của nó đã cứu được cái lỗi nhỏ nêu trên. Vì nói nào ngay thì việc nhiều người vào phần mềm cùng lúc cũng không thật sự cần thiết. Nếu cty bạn là cty nhỏ như bên mình thì cùng lúc cũng chỉ có mình là kế toán và giám đốc coi thôi. Nhưng hi vọng là bên cty phát triển phần mềm có thể khắc phục lỗi này ở mấy phiên bản sau.

• Like
Reactions: Bach Bôp
A

Anny Dinh

Guest
27/2/16
1
0
1
41
Công nhận cái nhược này của kế toán 1A phiền thiệt. Nhưng mà theo kinh nghiệm mình đã và đang dùng thấy ngoài vụ này ra thì nó chạy ngon. Tốc độ xử lý dữ liệu ổn định và như mình nói ở trên, vụ kiểm tra và nhận biết lỗi hạch toán của nó đã cứu được cái lỗi nhỏ nêu trên. Vì nói nào ngay thì việc nhiều người vào phần mềm cùng lúc cũng không thật sự cần thiết. Nếu cty bạn là cty nhỏ như bên mình thì cùng lúc cũng chỉ có mình là kế toán và giám đốc coi thôi. Nhưng hi vọng là bên cty phát triển phần mềm có thể khắc phục lỗi này ở mấy phiên bản sau.

Phần mềm nào nó cũng khuyết điểm mà, đâu có cái nào ok 100% đâu, phần mềm này lần trước mình cũng tính thử. Nhưng mà nó đặc thù chỉ dành riêng cho doanh nghiệp vừa và nhỏ thôi. Bên mình nằm ngoài phạm vi cho phép nên cũng chưa được thử. Nhưng nghe feedback của mấy chế có vẻ được. Thui đành chờ chừng nào đó mở công ty riêng thì thử. hehe

Nhu Chan

Nhu Chan

User đã bị cấm truy cập
28/2/16
0
1
3
Sài Gòn

Mình thấy cái gì cũng có mặt này này mặt kia. Kể cả con người cũng không hoàn hảo mà. phần mềm 1A 2016 theo mình nhận thấy thì có 1 lỗi nhỏ là giới hạn truy cập như bạn nói thôi. Nhưng bù các tính năng khác thì rất hoàn thiện. Như mình nói ở trên, từ lúc công ty chuyển qua phần mềm này thì vẫn thích dùng tính năng lịch thuế nhất vì nó giúp tiết kiệm được thời gian tìm xem đơn khai này nọ có update bản mới mà mình không biết hay không.

M

mhoa090

Kế toán 1A muôn năm
19/3/16
3
1
3
32
Hiện bên mình cũng đang sử dụng phần mềm kế toán 1A này. Rất đơn giản, dễ sử dụng như excel, mình là người mới cũng có thể sử dụng thành thạo. Ngoài ra nhờ các tính năng vượt trội như Quản lý tiền lương, BHXH, Thuế TNCN, Quản lý hóa đơn… giúp mình thao tác nhanh chóng và hiệu quả. Bạn cứ thử đi, mình đảm bảo sẽ rất tiện ích =)

Bạn ơi, nghe bạn nói chắc là phần mềm kế toán 1A này ok, nhưng mình thắc mắc là về chi phí đó bạn, 1tr6 hay 1tr8 gì đó cho một năm, mà công ty mình nhỏ nên không biết có giải pháp nào không, ví dụ như có thể thanh toán theo từng tháng được không... hì mình cảm ơn bạn

A

AnnaMi

Guest
19/3/16
5
0
1
34
Bạn ơi, nghe bạn nói chắc là phần mềm kế toán 1A này ok, nhưng mình thắc mắc là về chi phí đó bạn, 1tr6 hay 1tr8 gì đó cho một năm, mà công ty mình nhỏ nên không biết có giải pháp nào không, ví dụ như có thể thanh toán theo từng tháng được không... hì mình cảm ơn bạn

150k/tháng đó bạn

peter sheng

peter sheng

User đã bị cấm truy cập
5/3/16
1
1
1
Hải Dương

Vì phần mềm kế toán khi xài thì bạn sẽ lưu lại dữ liệu trong đấy, nên mỗi lần chuyển phần mềm là mỗi lần cực vụ chuyển dữ liệu. Nên mình nghĩ rằng tốt nhất vẫn là mua theo năm bạn ạ. Một năm cũng chỉ có 1tr8. Nếu bạn chưa chắc chắn và muốn tìm hiểu thêm thì mình nghĩ bạn nên down bản trial 1 tháng (hay 40 ngày gì đấy mình ko nhớ) về xài thử rồi hẵng quyết định.
Chúc bạn tìm ra giải pháp thỏa đáng :)

M

mhoa090

Kế toán 1A muôn năm
19/3/16
3
1
3
32
150k/tháng, vậy là mình dùng tháng nào đóng tiền tháng đó luôn được phải không bạn, hihi

N

newbaby2014

Trung cấp
13/3/15
186
49
28
150k/tháng, vậy là mình dùng tháng nào đóng tiền tháng đó luôn được phải không bạn, hihi
150k/tháng.Bạn dùng 2 năm là mất 3tr6 rồi.Thà bạn mua phần mềm 1 lần dùng mãi mãi mà lại có mấy trăm k như vậy có phải rẻ hơn nhiều không.

Nhu Chan

Nhu Chan

User đã bị cấm truy cập
28/2/16
0
1
3
Sài Gòn
150k/tháng.Bạn dùng 2 năm là mất 3tr6 rồi.Thà bạn mua phần mềm 1 lần dùng mãi mãi mà lại có mấy trăm k như vậy có phải rẻ hơn nhiều không.

Mình thì lại nghĩ khác. Hồi trước công ty mình cũng mua phần mềm trọn gói theo logic của bạn (và hầu như của chung mọi người ^^) Nhưng sau đó, theo luật của Bộ Tài Chính thì mỗi năm công ty đều phải cập nhật phần mềm kế toán. Và tiền cập nhật phần mềm lại ngấp nghé ở mức 50% giá mua đứt. Nên nếu tính việc xài đường dài thì làm thế lại không có lợi. Trong khi đó sau này chuyển về mua phần mềm theo năm(bên mình đang xài kế toán 1A 2016) lại có lợi hơn nhiều vì so với tiền update phần mềm, trả tiền theo gói vẫn rẻ hơn. Mà hàng năm, phần mềm lại tự động cập nhật bản mới theo quy chuẩn của Bộ luôn.

M

mhoa090

Kế toán 1A muôn năm
19/3/16
3
1
3
32

Bên mình công ty nhỏ lắm, mua theo tháng cũng phải tính tới tính lui. Có khi dùng thử 1 2 tháng không được thì còn đổi phần mềm khác chứ, bây giờ thời công nghệ thay đổi cập nhập vèo vèo mà

M

Miranda Chanel

User đã bị cấm truy cập
19/3/16
1
0
1
35
Bên mình công ty nhỏ lắm, mua theo tháng cũng phải tính tới tính lui. Có khi dùng thử 1 2 tháng không được thì còn đổi phần mềm khác chứ, bây giờ thời công nghệ thay đổi cập nhập vèo vèo mà

Dữ liệu kế toán mà ban cứ như chuyện đùa. Mỗi lần đổi phần mềm là mỗi lần mệt vụ nhập dữ liệu đó bạn :v Không phải nói xui chứ nhỡ may mà có gì bất trắc xảy ra mất sạch dữ liệu thì có mà khóc tiếng Lào ra tiếng Ý. Nên tốt nhất vẫn là tìm cách nào ổn định nhất, muốn chuyển phần mềm thì cũng đợi đến lúc hạch toán các thứ xong rồi hẵng chuyển. Đây là kinh nghiệm xương máu của mình!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA