Mọi người cho mình hỏi về phần mềm kế toán 1A TTSOFT?

• Thread starter quantran1609
  • Ngày gửi
M

mhoa090

Kế toán 1A muôn năm
19/3/16
3
1
3
32
Dữ liệu kế toán mà ban cứ như chuyện đùa. Mỗi lần đổi phần mềm là mỗi lần mệt vụ nhập dữ liệu đó bạn :v Không phải nói xui chứ nhỡ may mà có gì bất trắc xảy ra mất sạch dữ liệu thì có mà khóc tiếng Lào ra tiếng Ý. Nên tốt nhất vẫn là tìm cách nào ổn định nhất, muốn chuyển phần mềm thì cũng đợi đến lúc hạch toán các thứ xong rồi hẵng chuyển. Đây là kinh nghiệm xương máu của mình!
Haha, bạn nói đúng mấy cái dữ liệu này nọ thì đương nhiên là phải tính toán kỉ lưỡng chứ, đâu phải nói đổi là đổi liền, nên ý mình là cứ dùng thử 1 2 tháng gì đó, rồi tính chuyện có mua lâu dài hay không, mà không biết có cho dùng thử không nhỉ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

Miranda Chanel

User đã bị cấm truy cập
19/3/16
1
0
1
35
Haha, bạn nói đúng mấy cái dữ liệu này nọ thì đương nhiên là phải tính toán kỉ lưỡng chứ, đâu phải nói đổi là đổi liền, nên ý mình là cứ dùng thử 1 2 tháng gì đó, rồi tính chuyện có mua lâu dài hay không, mà không biết có cho dùng thử không nhỉ.
Có đó bạn, bạn vô trang ketoan1a.com, có cho dùng miễn phí 45 ngày, download về dùng thử i

X

xuannam930

Guest
19/3/16
1
0
1
34
Hiện bên mình cũng đang sử dụng phần mềm kế toán 1A này. Rất đơn giản, dễ sử dụng như excel, mình là người mới cũng có thể sử dụng thành thạo. Ngoài ra nhờ các tính năng vượt trội như Quản lý tiền lương, BHXH, Thuế TNCN, Quản lý hóa đơn… giúp mình thao tác nhanh chóng và hiệu quả. Bạn cứ thử đi, mình đảm bảo sẽ rất tiện ích =)

Uhm bên mình cũng dùng phần mềm kế toán 1A, thấy dễ sử dụng lắm, thích hơn nhiều so với dùng excel, bị hạn chế tùm lum

A

AnnaMi

Guest
19/3/16
5
0
1
34
Uhm bên mình cũng dùng phần mềm kế toán 1A, thấy dễ sử dụng lắm, thích hơn nhiều so với dùng excel, bị hạn chế tùm lum
Không ai tính toán còn dùng excel nữa, mình đồng ý với bạn phần mềm kế toán 1A rất hữu ích, mình đang dùng và không có ý định đổi sang cái khác, hì

tingtinglee

tingtinglee

Guest
5/3/16
2
2
3
Ha Noi
ngoài lề chút cho mấy bạn về pm MISA để né luôn.
Hôm nọ nghe anh bạn than phiền là máy anh đó là core i5 ram 8G hoàn toàn bình thường. Vậy đó mà máy đơ cứng ra cả phút khi nhập số liệu chọn lưu. Anh mới gọi lên CSKH của cty thì bên đây khuyên nên lên update máy 16G.
Đã đời chưa...

M

mhoa090

Kế toán 1A muôn năm
19/3/16
3
1
3
32
Có đó bạn, bạn vô trang ketoan1a.com, có cho dùng miễn phí 45 ngày, download về dùng thử i
Mình cảm ơn, đã download về dùng thử, nhìn chung ổn, chưa thấy vấn đề gì

L

Lu Lu Pham

User đã bị cấm truy cập
27/2/16
2
0
1
32
ngoài lề chút cho mấy bạn về pm MISA để né luôn.
Hôm nọ nghe anh bạn than phiền là máy anh đó là core i5 ram 8G hoàn toàn bình thường. Vậy đó mà máy đơ cứng ra cả phút khi nhập số liệu chọn lưu. Anh mới gọi lên CSKH của cty thì bên đây khuyên nên lên update máy 16G.
Đã đời chưa...
Máy yếu không thể cài MISA được bạn, mình đã từng sử dụng MISA nè, bị cái công ty cấp máy cùi lắm, mỗi lần làm cái gì là nó quay vòng vòng, bực cả mình

tingtinglee

tingtinglee

Guest
5/3/16
2
2
3
Ha Noi
Máy yếu không thể cài MISA được bạn, mình đã từng sử dụng MISA nè, bị cái công ty cấp máy cùi lắm, mỗi lần làm cái gì là nó quay vòng vòng, bực cả mình

Ừm. Có tiền nhiều để đầu tư máy mạnh siêu cấp thì hẵng suy xét chuyện xài MISA.

H

Haiman7

Guest
28/3/16
3
0
1
34
Có bạn nào dùng qua phần mềm kế toán 1A chưa, nãy giờ mình đọc các coment trên thì thấy nó rất ok, nhưng mà mình thắc mắc nó cũng phải có khuyết điểm hay hạn chế gì trong sử dụng chứ.

A

AnnaMi

Guest
19/3/16
5
0
1
34
Có bạn nào dùng qua phần mềm kế toán 1A chưa, nãy giờ mình đọc các coment trên thì thấy nó rất ok, nhưng mà mình thắc mắc nó cũng phải có khuyết điểm hay hạn chế gì trong sử dụng chứ.
Mình đang dùng phần mềm kế toán 1A nè, mình thấy lịch thuế là một trong những điểm độc đáo của phần mềm kế toán 1A 2016 này đó. Nó có chức năng là nhắc ngày đóng thuế, còn có luôn mẫu đơn khai thuế tương tác với người dùng

H

Haiman7

Guest
28/3/16
3
0
1
34
Mình đang dùng phần mềm kế toán 1A nè, mình thấy lịch thuế là một trong những điểm độc đáo của phần mềm kế toán 1A 2016 này đó. Nó có chức năng là nhắc ngày đóng thuế, còn có luôn mẫu đơn khai thuế tương tác với người dùng
Cái vụ thuế này hay nè, mình hay quên lắm, nên cuối tháng dồn một lúc, rối cả lên, hihi, thank you!

T

TomLu

Guest
28/3/16
2
1
3
32
Tôi cũng nghe về phần mềm kế toán 1A nhìu lắm, mà giá rẻ quá nên cảm thấy không yên tâm lắm về chất lượng ?

L

Lu Lu Pham

User đã bị cấm truy cập
27/2/16
2
0
1
32
Tôi cũng nghe về phần mềm kế toán 1A nhìu lắm, mà giá rẻ quá nên cảm thấy không yên tâm lắm về chất lượng ?
Vì nó là gói dùng cho doanh nghiệp nhỏ và vừa đó bạn, nên chi phí phải phù hợp chứ, còn chất lượng thì bạn yên tâm, vì phần mềm kế toán 1A được nằm trong top 5 phần mềm kế toán được ưa chuộng năm 2015 đó. Phiên bản 2016 còn có cải tiến thêm tính năng và khắc phục điểm yếu của mấy bản trước nữa. Nên mua bản quyền hehe.

V

Vy Le 1234

Bling Bling
30/3/16
0
2
2
34

Mình đang xài kế toán 1A 2016 nè bạn. Chất lượng thì không phải lo nha. Vì TTSOFT là công ty có uy tín mà. Lúc trước khi mình xài phần mềm có đi tìm hiểu sơ thì biết là TTSOFT đang hợp tác với mấy công ty lớn như May 10, Khang Vĩnh Phong Phú với cả Fenix đó bạn.

• Like
Reactions: Van der Bruin
V

Van der Bruin

User đã bị cấm truy cập
30/3/16
0
0
0
34

Tớ cũng thấy hơi pheo pheo...sao đâu ra có việc rẻ hơn người ta quá trời vậy @_@ Gấp 3 MISA gấp 5 FAST. Đùa hoài.

A

AnnaMi

Guest
19/3/16
5
0
1
34
Tớ cũng thấy hơi pheo pheo...sao đâu ra có việc rẻ hơn người ta quá trời vậy @_@ Gấp 3 MISA gấp 5 FAST. Đùa hoài.

Người ta cũng tính toán kỉ lắm mới đưa ra mức giá hợp lý bạn ah, mà không phải giá rẻ thì nó làm ăn tào lao nha, phần mềm kế toán 1A với sổ sách tự động, giúp tiết kiệm thời gian, mà độ chính xác còn cao nữa.

X

xuannam930

Guest
19/3/16
1
0
1
34
Mình đang xài kế toán 1A 2016 nè bạn. Chất lượng thì không phải lo nha. Vì TTSOFT là công ty có uy tín mà. Lúc trước khi mình xài phần mềm có đi tìm hiểu sơ thì biết là TTSOFT đang hợp tác với mấy công ty lớn như May 10, Khang Vĩnh Phong Phú với cả Fenix đó bạn.
Uhm mình đang xài và không thấy vấn đề gì cả, phầm mềm kế toán 1A 2016 hỗ trợ mình lập đầy đủ các tờ khai và tính thuế đúng quy định, mình không phải tạo các tờ khai thủ công, và không phải làm các bút toán thuế nữa. Phần mềm tự động tạo ra các bút toán này khi mình làm xong các tờ khai thuế... mình hài lòng lắm

Á

Ánh Minh Krystal

Gió
31/3/16
0
0
0
30
ồ. Bên này cũng bàn tán về kế toán 1A 2016 xôm tụ quá nhỉ...hình như mọi người đang chuộng phần mềm này hay sao ạ? Mà hôm qua mình có hỏi về vụ giới hạn đăng nhập ở topic khác nhưng chưa ai giúp mình giải đáp. Có ai rành không cho mình xin ý kiến với ạ!

T

Thien Cao

Captain Vietnam
31/3/16
0
0
0

Mình nghĩ kế toán 1A 2016 rẻ vậy là vì làm cho doanh nghiệp vừa và nhỏ đó bạn. Kiểu start up các cái cũng đâu có nhiều tiền mà đầu tư phần mềm. Cho nên ng` ta mới tính toán gói gọn sao đó. Với cả nếu bán rẻ vầy thì có thể ăn tiền theo số lượng phần mềm bán ra. Làm kinh doanh thì người ta tính hết rồi bạn ạ. Không phải lúc nào giá tiền cũng nói lên tất cả đúng không? Ai lại chẳng thích đồ rẻ mà chất lượng. :) Bản thân mình đang xài phần mềm này thì thấy không vấn đề gì phải phàn nàn vì tuy rẻ nhưng chất lượng thì khỏi chê. Với lại cũng nhỏ gọn, không chiếm nhiều dung lượng ổ nhớ.

Sửa lần cuối:
kimwang989

kimwang989

Guest
7/3/16
6
1
3
Binh Duong
Mọi người ơi, mình đang thắc mắc vụ Bảng lương tự động tính các khoản BHXH, BHYT, BHTN, không biết cái này nó như thế nào nhỉ, đọc thấy chung chung quá, mình làm bên bảo hiểm này nọ cho nhân viên mà thấy cứ rối rối á, hì

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA