Gia hạn thẻ BHXH, Xin cấp lại sổ BHXH

• Thread starter ngoctrinhbuh
  • Ngày gửi
ngoctrinhbuh

ngoctrinhbuh

Guest
22/3/16
7
0
1
30
mọi người ơi ai sử dụng phần mềm BHXH của VNPT chỉ e cách gia hạn thẻ BHYT mới với ạ。。e thấy có mục gia hạn thẻ nhưng ko thấy ô thời gian để chọn vì công ty e làm mỗi lân làm thẻ thời hạn 3 tháng.
công ty e có 2 công nhân từng làm việc ở công ty khác sau đó có nhận trợ cấp rồi bắt đầu sang công ty e làm và đóng bảo hiểm từ tháng 5/2015 đến nay e phải chuẩn bị hồ sơ những gì để xin cấp lại sổ cho người lao động ạ
e cám ơn :)

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tranthithuong220492

sữa chua
18/3/16
512
115
43
mọi người ơi ai sử dụng phần mềm BHXH của VNPT chỉ e cách gia hạn thẻ BHYT mới với ạ。。e thấy có mục gia hạn thẻ nhưng ko thấy ô thời gian để chọn vì công ty e làm mỗi lân làm thẻ thời hạn 3 tháng.
công ty e có 2 công nhân từng làm việc ở công ty khác sau đó có nhận trợ cấp rồi bắt đầu sang công ty e làm và đóng bảo hiểm từ tháng 5/2015 đến nay e phải chuẩn bị hồ sơ những gì để xin cấp lại sổ cho người lao động ạ
e cám ơn :)
LĐ kia đã từng có sổ rồi à mà cấp lại bạn?

ngoctrinhbuh

ngoctrinhbuh

Guest
22/3/16
7
0
1
30
LĐ kia đã từng có sổ rồi à mà cấp lại bạn?
dạ từng có sổ nhưng sau khi hưởng trợ cấp 1 lần thì ko ai giữ lại sổ và giấy xác nhận hết nên khó khăn khi xin cấp sổ mới ạ

T

tranthithuong220492

sữa chua
18/3/16
512
115
43
dạ từng có sổ nhưng sau khi hưởng trợ cấp 1 lần thì ko ai giữ lại sổ và giấy xác nhận hết nên khó khăn khi xin cấp sổ mới ạ
Vậy bạn báo tăng bt, trong mẫu D01ts ý bạn điền lí do là: báo tăng 2 lđ, cấp 2 thẻ, cấp 2 sổ

ngoctrinhbuh

ngoctrinhbuh

Guest
22/3/16
7
0
1
30
Vậy bạn báo tăng bt, trong mẫu D01ts ý bạn điền lí do là: báo tăng 2 lđ, cấp 2 thẻ, cấp 2 sổ
ko phải tăng mới bạn ơi .. mình vừa vào cty đc 2 tháng phải giải quyết hồ sơ của nhân sự cũ làm việc và đóng bảo hiểm tại cty từ tháng 5/2015 luôn ấy ạ

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
2 lao động công nhân bạn đã báo tăng cho người ta theo số sổ cũ chưa?

T

tranthithuong220492

sữa chua
18/3/16
512
115
43
ko phải tăng mới bạn ơi .. mình vừa vào cty đc 2 tháng phải giải quyết hồ sơ của nhân sự cũ làm việc và đóng bảo hiểm tại cty từ tháng 5/2015 luôn ấy ạ
Bạn k hỏi rõ, nghĩa là đã báo tăng rồi và chưa có sổ đúng k bạn? khi nhận trợ cấp BHXH 1 lần rồi, cơ quan BHXH sẽ thu hồi sổ và gửi cho bạn 1 tờ giấy xác nhận đã thu hồi sổ. giờ làm với doanh nghiệp mới, LĐ cần nộp lại giấy tờ chứng minh cơ quan BHXH đã thu hồi sổ đó cho doanh nghiệp bạn. Nếu không nộp giấy đã thu hồi sổ, cơ quan BHXH sẽ không cấp sổ mới cho bạn

ngoctrinhbuh

ngoctrinhbuh

Guest
22/3/16
7
0
1
30
Bạn k hỏi rõ, nghĩa là đã báo tăng rồi và chưa có sổ đúng k bạn? khi nhận trợ cấp BHXH 1 lần rồi, cơ quan BHXH sẽ thu hồi sổ và gửi cho bạn 1 tờ giấy xác nhận đã thu hồi sổ. giờ làm với doanh nghiệp mới, LĐ cần nộp lại giấy tờ chứng minh cơ quan BHXH đã thu hồi sổ đó cho doanh nghiệp bạn. Nếu không nộp giấy đã thu hồi sổ, cơ quan BHXH sẽ không cấp sổ mới cho bạn
vậy là giờ xin cấp ko được hả bạn .. vì cả 2 người đều ko giữ giấy xác nhận nữa

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Cái giấy thu hồi sổ không quan trọng, nếu người lao động lúc trước nhận một lần còn giữ giấy c15-ts thì càng tốt. Còn nếu họ không còn giữ giấy tờ gì nữa thì làm hồ sơ cấp sổ mới cho họ dựa trên số sổ cũ.
Nếu bạn làm trên ts24 thì làm trên phiếu giao nhận 317
Hồ sơ gồm có:
- Đơn đề nghị cấp lại sổ, ghi rõ thời gian người đó đã nhận 1 lần ở đâu, địa chỉ, nay đề nghị cấp lại sổ mới (d01-ts)
- Phiếu giao nhận 317
Nộp qua đường bưu điện nếu ở tp.hcm còn ở tỉnh khác thì mình không rành lắm

• Like
Reactions: thanhdat2011
T

tranthithuong220492

sữa chua
18/3/16
512
115
43
Cái giấy thu hồi sổ không quan trọng, nếu người lao động lúc trước nhận một lần còn giữ giấy c15-ts thì càng tốt. Còn nếu họ không còn giữ giấy tờ gì nữa thì làm hồ sơ cấp sổ mới cho họ dựa trên số sổ cũ.
Hồ sơ gồm có:
- Đơn đề nghị cấp lại sổ, ghi rõ thời gian người đó đã nhận 1 lần ở đâu, địa chỉ, nay đề nghị cấp lại sổ mới (d01-ts)
- Phiếu giao nhận 317
ahihi. mình ngoài hn.
1. trường hợp đã hưởng 1 lần, chưa nộp giấy thu hồi sổ cho cơ quan: Làm thủ tục gộp sổ, kết quả hủy sổ hiện tại, in lại sổ khác với số sổ là số cũ
2. Trường hơp khai mới: phải có phiếu thu hồi sổ hoặc giấy tờ đã hưởng trợ cấp 1 lần: cấp sổ mới, số mới bình thường.

• Like
Reactions: ngoctrinhbuh
T

thanhdat2011

Guest
27/10/15
12
3
3
34
Hồ sơ gồm có:
- Phiếu giao nhận 317
Cám ơn bạn nhé. Đúng cái mình đang cần!

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
ahihi. mình ngoài hn.
1. trường hợp đã hưởng 1 lần, chưa nộp giấy thu hồi sổ cho cơ quan: Làm thủ tục gộp sổ, kết quả hủy sổ hiện tại, in lại sổ khác với số sổ là số cũ
2. Trường hơp khai mới: phải có phiếu thu hồi sổ hoặc giấy tờ đã hưởng trợ cấp 1 lần: cấp sổ mới, số mới bình thường.
Ở ngoài hà nội thủ tục có vẻ rắc rối hơn ở bên mình thì phải

ngoctrinhbuh

ngoctrinhbuh

Guest
22/3/16
7
0
1
30
mình sử dụng phần mên bh của vnpt thì sao ạ?

ngoctrinhbuh

ngoctrinhbuh

Guest
22/3/16
7
0
1
30
Vô tìm cái nào có chữ cấp lại sổ bảo hiểm đã hưởng 1 lần đó bạn
không có bạn ơi .. phần mềm cập nhật lên phiên bản mới nói chung chung xin cấp lại sổ thôi :(

ngoctrinhbuh

ngoctrinhbuh

Guest
22/3/16
7
0
1
30
cám ơn bạn nhiều nha

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA