Quen nop mau 06/GTGT

• Thread starter donghai2
  • Ngày gửi
D

donghai2

Guest
24/2/16
27
1
3
29
Mọi người ạ, công ty em trước giờ doanh thu đều >1 tỷ, trước giờ em tính thuế theo phương pháp khấu trừ mà không cần phải đăng ký mẫu 06/gtgt.
Năm 2015 doanh thu < 1 tỷ, nhưng đến giờ em mới phát hiện ra là chưa nộp mẫu 06/gtgt, giờ em đăng ký có được không, nếu được thì mức phạt là như thế nào ạ?
Mọi người cứu em với ạ!!!!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Mọi người ạ, công ty em trước giờ doanh thu đều >1 tỷ, trước giờ em tính thuế theo phương pháp khấu trừ mà không cần phải đăng ký mẫu 06/gtgt.
Năm 2015 doanh thu < 1 tỷ, nhưng đến giờ em mới phát hiện ra là chưa nộp mẫu 06/gtgt, giờ em đăng ký có được không, nếu được thì mức phạt là như thế nào ạ?
Tổng cục thuế vừa có công văn 1434/TCT-KK gia hạn nộp mẫu 06 đến hết 30/4/2016 - nhưng bị xử phạt vì hành vi chậm nộp hồ sơ htay đổi thông tin đăng ký thuế.

• Like
Reactions: donghai2
D

Dịch Vụ Trái Đất

Trung cấp
Hạn nộp đến 30/04/2016 mức phạt từ 800.000 - 2.000.000 mức phạt TB là 1.400.000

• Like
Reactions: donghai2
D

donghai2

Guest
24/2/16
27
1
3
29
em nop roi ak, cam on moi ng nhe

C

cao thắm

Sơ cấp
22/6/15
2
0
1
31
Hạn nộp đến 30/04/2016 mức phạt từ 800.000 - 2.000.000 mức phạt TB là 1.400.000
Cho em hỏi chút ạ, Công ty em thành lập T2/2015 tính và khai thuế theo pp trực tiếp. nhưng q2/2015 kế toán cũ kê khai nhầm thành pp khấu trừ. Thuế đã gửi thông báo phạt xuống đơn vị e rồi ạ, Bây giờ em làm công văn giải trình việc xác định sai pp tính thuế, xin hủy và nộp lại tờ khai q2/2015 theo pp trực tiếp, Đề nghị cơ quan thuế hủy tờ khai và đề nghị làm lại chậm nộp tới thời điểm hiện tại như vậy có được không ạ? DVKT trái đất có thể hướng dẫn em cách xử lý đc không ạ? em cảm ơn nhiều ,

Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,687
1,372
113
50
TP.HCM
D

Dịch Vụ Trái Đất

Trung cấp
Cho em hỏi chút ạ, Công ty em thành lập T2/2015 tính và khai thuế theo pp trực tiếp. nhưng q2/2015 kế toán cũ kê khai nhầm thành pp khấu trừ. Thuế đã gửi thông báo phạt xuống đơn vị e rồi ạ, Bây giờ em làm công văn giải trình việc xác định sai pp tính thuế, xin hủy và nộp lại tờ khai q2/2015 theo pp trực tiếp, Đề nghị cơ quan thuế hủy tờ khai và đề nghị làm lại chậm nộp tới thời điểm hiện tại như vậy có được không ạ? DVKT trái đất có thể hướng dẫn em cách xử lý đc không ạ? em cảm ơn nhiều ,
Công ty bạn Nộp Q1 là trực tiếp rồi đến Q2 lại nộp theo PP khấu trừ hả?
Công ty bạn thuộc CT nào vạy vì thấy CBT làm việc hiệu quả thế\BT kê khai sai cả năm trời cũng chả thấy CBT nhắc nhở gì.
Còn tùy theo cán bộ từng chi cục để có hướng giải quyết chính xác nhất nhé bạn.
Bạn có thể gửi mail cho mình nhé, mình chek mail thường xuyên hơn. baocaotaichinh@dichjvutraidat.com

C

cao thắm

Sơ cấp
22/6/15
2
0
1
31
Công ty bạn Nộp Q1 là trực tiếp rồi đến Q2 lại nộp theo PP khấu trừ hả?
Công ty bạn thuộc CT nào vạy vì thấy CBT làm việc hiệu quả thế\BT kê khai sai cả năm trời cũng chả thấy CBT nhắc nhở gì.
Còn tùy theo cán bộ từng chi cục để có hướng giải quyết chính xác nhất nhé bạn.
Bạn có thể gửi mail cho mình nhé, mình chek mail thường xuyên hơn. baocaotaichinh@dichjvutraidat.com
Vâng , em cảm ơn nhiều ạ. có gì em sẽ gửi mail ạ,

L

long 2010

Trung cấp
22/3/16
77
2
8
39
Mọi người ơi cho em hỏi cách kê khai giảm thuế GTGT đầu vào do trả tiền mặt thì kê khai thế nào nhỉ . ai biết chỉ giàm em

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA