Mỗi tuần một chuyên đề

Dùng macro lọc dữ liệu

• Thread starter huongpham2007
  • Ngày gửi
H

huongpham2007

Guest
21/4/16
2
0
1
37
Mọi người giúp mình lọc dữ liệu file excel này với. MÌnh có file tổng hợp nhật ký bán hàng cho nhiều KH. cuối tháng mình muốn lọc riêng từng khách hàng ra từng sheet khác nhau. Dùng sort->copy thì lâu, dùng công thức excel dò tìm từng mã KH cũng ko nhanh hơn. Các bạn nào biết dùng macro lọc dữ liệu giúp mình với. mình có gửi file đính kèm. có thể gửi cho mình email: huongthipham1908@gmail.com. Thanks all

Đính kèm

• HUONG.xlsx
    44.6 KB · Lượt xem: 72
Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
T

ToLaMo

User đã bị cấm truy cập
21/4/15
18
1
3
33
Bạn check mail nhé!

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
Bạn sử dụng advance filter.

H

huongpham2007

Guest
21/4/16
2
0
1
37
Bạn sử dụng advance filter.
Hi cái này thủ công quá. Muốn lên bảng chi tiết từng khách hàng rất mất thời gian. Dù sao cũng cám ơn bạn

N

nhocteochum147

Guest
27/4/16
2
0
1
26
Klq cho lắm, nhưng rất cần sự giúp đỡ của các bạn trên này:
Giúp mình thực hiện cái này với ạ:
Mình muốn khi nhập dữ liệu ở sheet "Danh sach chinh thuc" thì ở sheet "DIEM SO HKII" và Sheet "DI LE HKI" sẽ cập nhật thông tin Cột: STT, Tên Thánh, Họ, Tên, Đội.
Khi mình muốn xóa dữ liệu ở Sheet "Danh sach chinh thuc" thi ở các sheet có dữ liệu liên kết ấy cũng sẽ xoa luôn thì phải làm sao? Giúp mình với nhé. Tks các bạn và ad.
File đính kèm.
http://www.mediafire.com/download/87mj8lxc1zro1gb/6B.xlsx
mình chưa biết sử dụng VBA và Marco, nếu đc mong bạn nào có thể hướng dẫn sơ cho mình. Cám ơn các bạn!

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
Hi cái này thủ công quá. Muốn lên bảng chi tiết từng khách hàng rất mất thời gian. Dù sao cũng cám ơn bạn
AF mà thủ công thì chứng tỏ bạn chưa lĩnh hội được cái tinh túy của nó.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA