Mỗi tuần một chuyên đề

Hóa đơn đầu vào " phần mềm in hóa đơn" không chịu thuế

• Thread starter thituong
  • Ngày gửi
T

thituong

Guest
3/6/15
96
3
8
31
Hóa đơn đầu vào " phần mềm in hóa đơn" không chịu thuế, vậy kê khai thuế như thế nào ạ, mong mọi người hướng dẫn chi tiết, đây là lần đầu em khai thuế còn nhiều bỡ ngỡ a! Thanks mọi người .

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tuyetchinh11

Trung cấp
28/5/13
135
35
28
Hà Nội
Hóa đơn đầu vào " phần mềm in hóa đơn" không chịu thuế, vậy kê khai thuế như thế nào ạ, mong mọi người hướng dẫn chi tiết, đây là lần đầu em khai thuế còn nhiều bỡ ngỡ a! Thanks mọi người .

Không chịu thuế thì không cần kê khai đầu vào bạn nhé!

T

thituong

Guest
3/6/15
96
3
8
31
Không chịu thuế thì không cần kê khai đầu vào bạn nhé!
chỗ thuế suất GTGT: biểu hiện bằng dấu "-", vậy là không chịu thuế phải không bạn, sao mình đọc trên kế toán thiên ưng, họ nói không kê khai trên bảng kê mua vào nhưng đưa giá trị hàng hóa thẳng vào mục 23, mình không hiểu???

T

tuyetchinh11

Trung cấp
28/5/13
135
35
28
Hà Nội
chỗ thuế suất GTGT: biểu hiện bằng dấu "-", vậy là không chịu thuế phải không bạn, sao mình đọc trên kế toán thiên ưng, họ nói không kê khai trên bảng kê mua vào nhưng đưa giá trị hàng hóa thẳng vào mục 23, mình không hiểu???

Nghĩa là: bạn không kê khai trên Phụ lục PL01-2/GTGT cho hóa đơn đó, còn bạn cộng số tiền trên hóa đơn đó với tổng giá trị hàng hóa mua vào của các hóa đơn bạn kê khai trên PL01-2/GTGT điền vào chỉ tiêu số 23 (hoặc không cần cộng cũng được, trước giờ mình không cộng các chi phí đó cũng vẫn ok hạch toán sổ sách mà)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA