Khi nộp hồ sơ báo tăng đã có thông báo trả kết quả thì có phải đến cơ quan BHXH để lấy KQ không ạ?

• Thread starter cunyeu2502
  • Ngày gửi
Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Mình cũng mới làm tăng lđ và có thông báo đã có kết quả. vậy mình chỉ cần in thông báo của BH thôi hay có cần hso gì nữa ko?lần đầu làm nên ko rõ. Tks mn!
Bên BHXH quận 1 thì mình không cần in thông báo đó b, Có thông báo trả kết qả thì BHXH tự gửi hồ sơ về qua đường bưu điện luôn bạn ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

Hoà Hoàng 8393

Guest
18/3/16
49
4
8
31
Mình cũng mới làm tăng lđ và có thông báo đã có kết quả. vậy mình chỉ cần in thông báo của BH thôi hay có cần hso gì nữa ko?lần đầu làm nên ko rõ. Tks mn!
b làm BH ở đâu?

xiembaby

xiembaby

Guest
12/5/13
7
0
8
33
Hà Nội
Bên BHXH quận 1 thì mình không cần in thông báo đó b, Có thông báo trả kết qả thì BHXH tự gửi hồ sơ về qua đường bưu điện luôn bạn ạ
vậy à, tks b nhé. m ở HNội ko biết là tnao b ah

T

Trannudiemchi

Sơ cấp
20/3/17
2
0
1
32
em cũng đang mù về vấn đề này. Em nộp bảo hiểm báo tăng mức lương tham gia bảo hiểm, giờ em tra cứu thì đã có giấy xác nhận và giấy hẹn, Giờ em không biết làm gì tiếp theo? in và nộp lên cơ quan bảo hiểm hay là đợi bảo hiểm gởi bưu điện về? Trên giấy hẹn là hồ sơ có ngày 6/4/2017 mà giờ là 12/04/2017 rồi mà chưa thấy nhúc nhích gì. giờ em lại báo tăng lao động mới đóng bảo hiểm. ko biết giờ xử lý sao nữa.

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
em cũng đang mù về vấn đề này. Em nộp bảo hiểm báo tăng mức lương tham gia bảo hiểm, giờ em tra cứu thì đã có giấy xác nhận và giấy hẹn, Giờ em không biết làm gì tiếp theo? in và nộp lên cơ quan bảo hiểm hay là đợi bảo hiểm gởi bưu điện về? Trên giấy hẹn là hồ sơ có ngày 6/4/2017 mà giờ là 12/04/2017 rồi mà chưa thấy nhúc nhích gì. giờ em lại báo tăng lao động mới đóng bảo hiểm. ko biết giờ xử lý sao nữa.
hihi Báo tăng mức đóng thì chỉ báo tăng, thành công là ok r, ko làm thủ tục gì thêm.
Còn về tăng mới lao động thì e xem giấy hẹn gửi về có yêu cầu in phiếu đi nộp trực tiếp để lấy sổ thẻ ko? Nếu có thì in r để nộp, ko có thì chờ BHXH gửi về. Trường hợp quá 10 ngày chưa gửi thì gọi điện lên BHXH hỏi

C

cunyeu2502

Trung cấp
22/12/15
50
2
8
31
mình báo tăng nếu có ngày trả kết quả thì in phiếu đó rồi mang lên bhxh để lấy kết quả là ok

P

Phượng3hy

Guest
5/12/16
31
1
8
31
@Thủy BB chị cho e hỏi báo tăng lđ đã có sổ r thì có phải lên BH lấy kết quả ko

P

Phượng3hy

Guest
5/12/16
31
1
8
31

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Giấy hẹn có yêu cầu bạn in ra rồi đem lên BHXH nộp ko? Nếu ko yêu cầu thì BHXH tự gửi về nha b

P

Phượng3hy

Guest
5/12/16
31
1
8
31
S chị có? M.n cũng có?
à có giấy hẹn trả kết quả gửi về mail, e báo tăng từ tháng 1 nhưng ko thấy BH gửi j về cả và e vẫn đóng BH cho lđ bình thường ạ

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
à có giấy hẹn trả kết quả gửi về mail, e báo tăng từ tháng 1 nhưng ko thấy BH gửi j về cả và e vẫn đóng BH cho lđ bình thường ạ
Không có kết quả, nếu có trách nhiệm thì sẽ gọi lên Quản lý thu - BHXH để hỏi hoặc phải tra cứu kết quả tại https://gddt.baohiemxahoi.gov.vn/

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
chị ơi nếu mình ko lấy kết quả BH thì có sao ko ạ?
Báo tăng LĐ thì kết quả để làm gì?
- Lấy sổ BHXH cho LĐ, lấy thẻ BHYT để LĐ đi khám bệnh
- Biết kết quả để đóng tiền
- Để hưởng chế độ BHXH
- Để ko bị truy thu hay lãi chậm.
Báo tăng mức đóng thì biết kết quả làm gì? Hay những thủ tục liên quan?
E nên tự tìm hỉu? Làm những thủ tục này để làm gì? E làm việc mà ko hỉu những thủ tục cần làm để làm gì thì ko ổn r. Có thời gian nên đọc luật hay tìm hỉu thêm những vấn đề này.

P

Phượng3hy

Guest
5/12/16
31
1
8
31
Báo tăng LĐ thì kết quả để làm gì?
- Lấy sổ BHXH cho LĐ, lấy thẻ BHYT để LĐ đi khám bệnh
- Biết kết quả để đóng tiền
- Để hưởng chế độ BHXH
- Để ko bị truy thu hay lãi chậm.
Báo tăng mức đóng thì biết kết quả làm gì? Hay những thủ tục liên quan?
E nên tự tìm hỉu? Làm những thủ tục này để làm gì? E làm việc mà ko hỉu những thủ tục cần làm để làm gì thì ko ổn r. Có thời gian nên đọc luật hay tìm hỉu thêm những vấn đề này.
vâng e cảm ơn ạ

CHANGHECO

CHANGHECO

Guest
14/11/17
6
0
1
27
Mọi người cho em hỏi với ạ. Em báo tăng lao động cho 1 nhân viên trong công ty. Bên BHXH có gửi thông báo là lên cơ quan BHXH để nhận cấp sổ, thẻ. Vậy em có phải lên tận cơ quan BHXH để lấy không ạ hay là cơ quan BH sẽ gửi qua chuyển phát nhanh ạ?

CHANGHECO

CHANGHECO

Guest
14/11/17
6
0
1
27
Bạn thuộc BHXH tỉnh thành phố nào? Em có biết một chút về luật BHXH, tại do rảnh kế toán trưởng bắt đọc mấy cái CV của BHXH, nên chị nói thủ tục nào, BHXH nào với lại nộp nhà bác I-Van nào em tư vấn cho ạ
em dùng phần mềm VNPT - BHXH. Chị cho em hỏi em nhận được kết quả bên BHXH gửi qua mail là in tờ thông báo rồi lên cơ quan BH để nhận sổ, thẻ. Vậy em làm báo tăng trên phần mềm rồi thì có cần phải lên tận cơ quan để lấy sổ thẻ không ạ hay cơ quan BH gửi qua chuyển phát nhanh cho mình ạ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA