Hạch toán Ngân hàng

• Thread starter Phạm Uyên Linh
  • Ngày gửi
P

Phạm Uyên Linh

Guest
2/7/16
9
1
3
32
Các anh/chị cho e hỏi 1 chút ạ:
Bên e kinh doanh nhà hàng, khách sạn. Có nhiều khách sử dụng dịch vụ xong quẹt thẻ thanh toán( Visa, Master,...), nhưng lại không lấy hóa đơn. Em k biết phải hạch toán như thế nào. Em chưa có kinh nghiệm mong các anh/chị chỉ giùm e hạch toán Ngân hàng với ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
vanthanhtam

vanthanhtam

Cao cấp
21/5/10
1,658
119
63
Tuy Hoa
Các anh/chị cho e hỏi 1 chút ạ:
Bên e kinh doanh nhà hàng, khách sạn. Có nhiều khách sử dụng dịch vụ xong quẹt thẻ thanh toán( Visa, Master,...), nhưng lại không lấy hóa đơn. Em k biết phải hạch toán như thế nào. Em chưa có kinh nghiệm mong các anh/chị chỉ giùm e hạch toán Ngân hàng với ạ
Khi thanh toán thẻ số tiền PS bao nhiêu bạn căn cứ vào đó xuất hóa đơn hạch toán doah thu dịch vụ , mặc dù khách không lấy hóa đơn nhưng vẫn xuất lưu tại cùi, không lập hóa đơn xuất sau này thanh tra thế sẽ bị truy thu vafbij phạt bán hàng không xuất hóa đơn

P

Phạm Uyên Linh

Guest
2/7/16
9
1
3
32
Huhu. Vậy những tháng trc e k xuất những hóa đơn đó rùi thì bây giờ phải hạch toán như thế nào ạ. Với lại trên Sổ phụ chẳng hiện thông tin j của khách thì e điền thông tin kiểu j ạ?

Chitoqt

Chitoqt

Cao cấp
15/10/15
243
19
18
Huhu. Vậy những tháng trc e k xuất những hóa đơn đó rùi thì bây giờ phải hạch toán như thế nào ạ. Với lại trên Sổ phụ chẳng hiện thông tin j của khách thì e điền thông tin kiểu j ạ?
Không xuất hóa đơn thì không có doanh thu, làm sao mà hạch toán các kiểu.
Khách không lấy hóa đơn vẫn phải xuất cho khớp với số liệu ngân hàng, hóa đơn chỉ ghi khách hàng không lấy hóa đơn - số tiền thôi.
Bạn xem lại hóa đơn của công ty đã xuất tới tháng nào rồi, sau đó canh sao mà xuất cho khớp với sổ phụ.

vanthanhtam

vanthanhtam

Cao cấp
21/5/10
1,658
119
63
Tuy Hoa
Những hóa đơn bạn ghi dòng người mua hàng: Người mua không lấy hóa đơn
kiểm tra lại từ đầu năm số tiền nào chưa lập hóa đơn thì giờ lập hóa đơn muộn còn hơn là không xuất hóa đơn, không xuất HĐ sẽ bị phạt và bị truy thu nhiều tiền lắm đó nhé

P

Phạm Uyên Linh

Guest
2/7/16
9
1
3
32
Bên em KT Doanh thu xuất hóa đơn như thế này ạ. Khách hàng sử dụng dịch vụ, nếu khách hàng nào lấy hóa đơn thì bạn ý mới xuất hóa đơn. xong cuối tháng bạn ý cân đối DT sau đó chỉ xuất chung 1 hóa đơn Khách vãng lai cuối tháng thôi.Hjx. E chưa có kinh nghiệm, bây giờ hạch toán trên Misa. e chẳng biết phải hạch toán như thế nào.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA