Các khoản lương không phải trích BHXH

• Thread starter tranxuan_lx
  • Ngày gửi
L

loihighlight

Trung cấp
29/10/08
65
21
8
39
Tay Ninh
Ph
Lương 4 triệu đóng mức 2t7. Ok hk mọi người :)
Cao hơn tối thiểu vùng ít nhất 5% đối với lao động làm việc trong môi trường độc hại nguy hiểm. Cao hơn tối thiểu vùng ít nhất 7% đối với lao động có trình độ đã qua đào tạo

Khóa học Quản trị dòng tiền
Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
cho mình hỏi tí nữa! mỗi nhân viên cùng 1 loại phụ cấp nhưng số tiền khác nhau đc k bạn nhỉ? như phụ cấp điện thoại nhân viên A thì 500k còn nhân viên B thì 600k đc k?
Tùy theo cấp chức vụ mà phân ra bạn ak, miễn sao bạn thấy hợp lí là được

H

hana_nguyen69

Guest
9/8/16
10
1
3
37
Miễn cao hơn hoặc bằng lương vùng quy định thì nhiu cũng được, cái quan trọng phần dư ra đưa vào cái gì cho hợp lý ko phải đóng BH thôi á :)
hi. Thks pạn nhé :)

P

Phan Tường Vi 2310

Trung cấp
19/8/15
167
18
18
30
Bạn Phan Tường Vi ơi !

Bên mình cũng lương 7-8tr mà đóng có 3.745.000 như bạn ak. Cho mình hỏi tí nhé. "Thưởng hiệu quả công việc" thì có cần làm quyết định hay trong HĐLĐ mình ghi vào luôn, mà % là mỗi ng lao động # nhau hả. Nếu vậy thì mỗi tháng ng lđ vẫn được hưởng tiền thưởng hiệu quả làm việc cố định = 3.745.000 * x% luôn hả. mình cũng mới phụ trách phần này nên không biết gì hết. Mong bạn chỉ với. Thân !

Bạn phương thảo nói đúng đấy, mình cũng làm như vậy
Phụ cấp hay thưởng hiệu quả đều phải làm quy chế lương nhé bạn. Chỗ thưởng hiệu quả bạn ghi cách tính mức thưởng. Ghi hiệu quả công việc sẽ dựa vào đánh giá của ban GĐ mỗi tháng tùy vào năng suất làm việc ....
HĐLĐ thì chỗ phụ cấp và thưởng ghi tùy vào tình hình công ty, HĐLĐ mình chỉ ghi lương CB thôi.

• Like
Reactions: Lặng Yên
P

Phan Tường Vi 2310

Trung cấp
19/8/15
167
18
18
30
cho mình hỏi tí nữa! mỗi nhân viên cùng 1 loại phụ cấp nhưng số tiền khác nhau đc k bạn nhỉ? như phụ cấp điện thoại nhân viên A thì 500k còn nhân viên B thì 600k đc k?
Khác nhau vẫn được. Chảng hạn trong quy chế bạn ghi PC xăng xe từ 500-1.000. Trong mức đó tùy mỗi người bạn lại cho PC bao nhiêu tùy

O

outsider15

Trung cấp
16/5/16
74
6
8
38
Mọi người cho mình hỏi công ty cổ phần làm bảo hiểm cho giáo đốc có cần hợp đồng lao động ko ? nếu có thi giám đốc ký cả 2 bên hay sao ?

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Mọi người cho mình hỏi công ty cổ phần làm bảo hiểm cho giáo đốc có cần hợp đồng lao động ko ? nếu có thi giám đốc ký cả 2 bên hay sao ?
Công ty có phần thì có chủ tịch HĐQT, vậy chủ tịch HĐQT sẽ ký hợp đồng của Giám Đốc

• Like
Reactions: outsider15
O

outsider15

Trung cấp
16/5/16
74
6
8
38
Công ty có phần thì có chủ tịch HĐQT, vậy chủ tịch HĐQT sẽ ký hợp đồng của Giám Đốc

Bạn ơi cho mình hỏi vậy chi nhánh công ty hạch toán độc lập , hđlđ của nhân viên ký với giám đốc chi nhánh , thì hđlđ của giám đốc chi nhánh do ai ký nhỉ ? và nếu giám đốc công ty kiêm luôn chủ tịch hội đồng quản trị thì sao ?

P

Phuong Trang 9690

Guest
7/6/16
1
0
1
33
Khoản lương tăng thêm đó có thể là lương over time hay lương theo doanh số được quy định trong quy chế tiền lương tiền thưởng

H

hana_nguyen69

Guest
9/8/16
10
1
3
37
DN mình ở vùng 4 lận. hi. cao nguyên đầy nắng & gió :)

T

thutrang2009

Sơ cấp
16/7/11
37
9
8
Hà Nội
Mình vẫn còn chưa rõ khoản tiền phụ cấp thuê nhà. Trường hợp cty trả tiền thuê nhà cho người lao động sẽ được tính vào CP được trừ khi có đủ hoá đơn, chứng từ theo quy định của pháp luật và được quy định trên HĐLĐ của cá nhân. Vậy còn trường hợp cty hỗ trợ tiền thuê nhà bằng cách trả vào lương thì ra sao có ai hiểu rõ phần này giúp mình với ạ.

P

Phan Tường Vi 2310

Trung cấp
19/8/15
167
18
18
30
Mình vẫn còn chưa rõ khoản tiền phụ cấp thuê nhà. Trường hợp cty trả tiền thuê nhà cho người lao động sẽ được tính vào CP được trừ khi có đủ hoá đơn, chứng từ theo quy định của pháp luật và được quy định trên HĐLĐ của cá nhân. Vậy còn trường hợp cty hỗ trợ tiền thuê nhà bằng cách trả vào lương thì ra sao có ai hiểu rõ phần này giúp mình với ạ.
PC thuê nhà trả vào lương không được qua 15% tổng lương chưa có PC thuê nhà. Mình đang áp dụng, mà đọc ở đâu quên mất rồi hix

N

Nhật Linh 199

Guest
26/8/16
18
3
3
34
Bác chế kiểu gì cho em học theo với. Em cũng đang bí vụ này quá
Em cũng đang đau đầu vụ này quá cơ. chắc chả có cách nào đưa hết về phụ cấp được nhỉ. :(

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA