Thủ tục đăng ký BHYT cho người nước ngoài

• Thread starter thuthuy2503
  • Ngày gửi
T

thuthuy2503

Guest
28/7/16
9
0
1
31
Sắp tới bên công ty mình có thực hiện đăng ký BHYT cho người nước ngoài
Có anh, chi, em nào đã từng làm qua thì giúp mình với
Thủ tục như thế nào ạ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
nguyenquang2203

nguyenquang2203

Guest
16/6/16
25
2
3
34
Người nước ngoài có mã đơn vị riêng đúng không.?
Mình thì có công ty người nước ngoài quản lý có mã riêng thì mình chỉ việc đăng ký và kê khai BHYT điện tử bình thường thôi bạn ạ, với lại Bây giờ bảo hiểm lên họ không nhận giấy nữa.
Mình dùng bên EFY thì họ bảo thế là 2 mã trong công ty thì chỉ cần đki IVAn 1 mã còn 1 mã họ miễn phí hỗ trợ.
Nếu cần hỗ trợ tham gia điện tử thì inbox mình giới thiệu 1 người bạn chuyên hỗ trợ BHXH điện tử nhé.

T

thuthuy2503

Guest
28/7/16
9
0
1
31
Người nước ngoài có mã đơn vị riêng đúng không.?
Mình thì có công ty người nước ngoài quản lý có mã riêng thì mình chỉ việc đăng ký và kê khai BHYT điện tử bình thường thôi bạn ạ, với lại Bây giờ bảo hiểm lên họ không nhận giấy nữa.
Mình dùng bên EFY thì họ bảo thế là 2 mã trong công ty thì chỉ cần đki IVAn 1 mã còn 1 mã họ miễn phí hỗ trợ.
Nếu cần hỗ trợ tham gia điện tử thì inbox mình giới thiệu 1 người bạn chuyên hỗ trợ BHXH điện tử nhé.
bên mình là cty vietnam có người lao động nuoc ngoai ( mình làm dc rồi)
ak mà cho mình hỏi khi bạn khai trình lao động cho người nước ngoài ban đầu bạn lập hồ sơ gì vậy và có cần giấy tờ gì liên quan không và nộp ở đâu ( có nộp ở phòng lao động quận giống cty vietnam không)

P

pelun369

Sơ cấp
23/10/12
9
0
1
tphcm
bên mình là cty vietnam có người lao động nuoc ngoai ( mình làm dc rồi)
ak mà cho mình hỏi khi bạn khai trình lao động cho người nước ngoài ban đầu bạn lập hồ sơ gì vậy và có cần giấy tờ gì liên quan không và nộp ở đâu ( có nộp ở phòng lao động quận giống cty vietnam không)
Bạn thuthuy2503 ơi,Bên mình là cty vietnam tham gia tại BHXH Quận 1, có người lao động nuoc ngoai , bắt đầu tham gia lần đầu BHYT cho người nước ngoài vào tháng 01/2017 này. Mình xin hỏi bạn quy trình hồ sơ chuẩn bị như thế nào. Mình cám ơn bạn thuthuy2503 nhiều.

D

doithutrang

Guest
15/3/13
13
4
3
Nam Định
Lót dép ngồi hóng, cũng chưa làm trường hợp nào cho người nước ngoài nên ko có ý kiến.

T

thuthuy2503

Guest
28/7/16
9
0
1
31
Bạn thuthuy2503 ơi,Bên mình là cty vietnam tham gia tại BHXH Quận 1, có người lao động nuoc ngoai , bắt đầu tham gia lần đầu BHYT cho người nước ngoài vào tháng 01/2017 này. Mình xin hỏi bạn quy trình hồ sơ chuẩn bị như thế nào. Mình cám ơn bạn thuthuy2503 nhiều.
bạn làm hồ sơ kê khai ban đàu 101 như đăng ký ban đàu á, để xin mã đơn vị cho người nc ngoài( có rồi thì khỏi xin) và cũng đăng ký y chang như LĐ VN vậy, nhưng khác ờ chổ thay vì 32.5 %, bạn chỉ cần để 4.5% và ghi chú lại là dc

T

Thuy Trang2152

Sơ cấp
3/1/17
7
1
3
37
Cty mình là cty vietnam, cần làm những thủ tục gì để làm HĐLĐ + BHYT cho người nước ngoài? Người nước ngoài cần cung cấp những giấy tờ gì? Có ai biết thông tin chia sẻ với.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA