Mỗi tuần một chuyên đề

Mức Nộp phạt , nộp chậm Thuế môn bài như thế nào?

• Thread starter chanvangan
  • Ngày gửi
Y

Yen chubi

Guest
8/10/16
12
2
3
30
bạn ở tp hcm hay ở đâu..chưa ra giấy tờ nộp phạt gì hết đúng hung..in tờ khai môn bài ra giấy mang lên cct vào phòng tin học kêu nó đóng lùi ngày,....đưa nó 200k thế là xong
Mình ở Thanh Hoá bạn ạ? nhưng DN m mới đăng ký giấy phép kinh doanh thôi chứ chưa đi vào hđ,theo thông tư 156 thì thời hạn nộp tờ khai thuế môn bài là 30 ngày kể từ ngày đăng ký giấy phép kd

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thanhtoandv

Trung cấp
19/5/15
88
15
8
34
Mình ở Thanh Hoá bạn ạ? nhưng DN m mới đăng ký giấy phép kinh doanh thôi chứ chưa đi vào hđ,theo thông tư 156 thì thời hạn nộp tờ khai thuế môn bài là 30 ngày kể từ ngày đăng ký giấy phép kd

ohm vậy thì bạn đăng ký chữ ký số rồi lên nộp qua mạng là xong

leshin

leshin

Cao cấp
11/10/16
728
146
43
Cái này là Thuế nó ép bạn. B mới đăng kí hđsxkd thì hạn nộp thuế môn bài và tờ khai là 30 ngày kể từ ngày cấp giấy phép đăng kí hdsxkd
Các anh,chị có ai đang trên diễn đàn k ạ? tư vấn giúp e vấn đề này với ạ?

T

TrangTrang01

Guest
10/12/16
12
0
1
28
Các anh,chị có ai đang trên diễn đàn k ạ? tư vấn giúp e vấn đề này với ạ?
hoàn cảnh của bạn hoàn toàn giống mình luôn, mình mới ra trường làm kế toán cho 1 văn phòng đại diện ở dưới Nghi Sơn. mình còn chưa đăng ký thông tin thuế xong nữa cơ. cũng chưa nộp thuế má gì hết.chắc lại bị phạt rồi.

T

TrangTrang01

Guest
10/12/16
12
0
1
28
Bên em cũng đang bị như chủ thớt mà chưa biết mức phạt bao nhiêu, hôm trước lên CCT Bắc Từ Liêm hỏi anh 1 cửa, anh ấy bảo thế này, phạt chậm đăng ký thuế: 700.000đ, phạt chậm nộp tơ khai thuế môn bài, cao nhất có thể là 3.500.000đ chưa kể tiên phạt chậm nộp thuế môn bài nữa ạ, em đang đợi sếp quyết xem có để từ đầu năm ko đây ạ
chị ơi "để từ đầu năm" là như thế nào ạ. e mới ra trường nên không biết ạ

T

TrangTrang01

Guest
10/12/16
12
0
1
28
Tức là thuế môn bài thường nộp vào đầu năm mà bạn!
ý của chị là có thể kê khai thuế môn bài ở nửa năm sau để đóng thế cho nửa năm thôi ạ. như thế cục thuế người ta nhìn vào giấy phép kinh doanh sẽ biết mà chị ơi

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA