Mỗi tuần một chuyên đề

Chuyển khoản lương cho nhân viên

• Thread starter tlpkhanh
  • Ngày gửi
T

tlpkhanh

Trung cấp
4/8/15
60
4
8
31
Công ty em vừa quyết định làm thẻ chuyển khoản cho nhân viên nhưng không thể đăng ký bảng lương với ngân hàng ( vì 1 số lý do ko tiện nói ra). Với số lượng gần 20 người như vậy mà em đừng cá nhân ra chuyền tiền cho từng ng, liệu có vấn đề gì không. Mong mọi người tư vấn giúp em. Xin cảm ơn.

• Like
Reactions: mimibe
Khóa học Quản trị dòng tiền
mimibe

mimibe

Cao cấp
21/7/11
973
150
43
Hà Nội
Công ty em vừa quyết định làm thẻ chuyển khoản cho nhân viên nhưng không thể đăng ký bảng lương với ngân hàng ( vì 1 số lý do ko tiện nói ra). Với số lượng gần 20 người như vậy mà em đừng cá nhân ra chuyền tiền cho từng ng, liệu có vấn đề gì không. Mong mọi người tư vấn giúp em. Xin cảm ơn.

chả có vấn đề gì cả, bạn hợp thức hóa trường hợp này = cách làm bảng lương và bảo mn ký như trả lương = TM thế thôi

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
Sao lại phải đăng ký bảng lương vs ngân hàng là sao?

Violet1989

Violet1989

Trung cấp
23/3/15
133
27
28
35
Sao lại phải đăng ký bảng lương vs ngân hàng là sao?
Vì ngân hàng căn cứ vào bảng lương để trích tiền từ tài khoản cty chuyển cho cá nhân

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
Vì ngân hàng căn cứ vào bảng lương để trích tiền từ tài khoản cty chuyển cho cá nhân
Thì bạn làm danh sách thôi.
Lương nó thay đỏi.
Chứ cố định đâu mà đăng ký.

Violet1989

Violet1989

Trung cấp
23/3/15
133
27
28
35
Thì bạn làm danh sách thôi.
Lương nó thay đỏi.
Chứ cố định đâu mà đăng ký.
Theo mình hiểu ý của chủ top là ko thể cho ngân hàng biết mức lương của từng người ( vì 1 số lý do ko tiện nói ra) chứ ko phải vấn đề ở chỗ cố định hay không

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
Theo mình hiểu ý của chủ top là ko thể cho ngân hàng biết mức lương của từng người ( vì 1 số lý do ko tiện nói ra) chứ ko phải vấn đề ở chỗ cố định hay không
Nếu thế thì chuyển bằng mắt à?
Phải cho người ta thông tin người ta ms chuyển được.

X

Xanh san

Trung cấp
5/10/15
96
11
8
30
ôi em cũng dang định trả lương cho nv qua tk mà có 2 nhân viên thôi mà em đang không biết lamg như thế nào ạ
có cần phải lập tk riêng cho nhân viên để nhận lương k ạ hay cty cứ chuyển vào tk mà họ đang sử dụng ạ.

Violet1989

Violet1989

Trung cấp
23/3/15
133
27
28
35
ôi em cũng dang định trả lương cho nv qua tk mà có 2 nhân viên thôi mà em đang không biết lamg như thế nào ạ
có cần phải lập tk riêng cho nhân viên để nhận lương k ạ hay cty cứ chuyển vào tk mà họ đang sử dụng ạ.
Thì tùy cty bạn thôi, nếu muốn nhân viên dùng thẻ cùng 1 ngân hàng thì bạn mở thẻ khác cho họ

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA