Nữ kế toán làm đẹp.

• Thread starter danvanphong
  • Ngày gửi
K

khathanhtu

User đã bị cấm truy cập
13/9/16
19
2
3
34
Tỷ lệ béo bụng ở dân văn phòng là cao nhất hiện nay. Tình trạng này khiến các chị em không tự tin khi giao tiếp, di chuyển nặng nề và đặc biệt là tiềm ẩn nguy cơ về bệnh huyết áp, tim mạch. Vậy có cách nào giảm được mỡ bụng vừa đơn giản lại hiệu quả?

Do tính chất công việc ngồi nhiều, ít vận động của dân văn phòng mà khiến cho vòng 2 của nhiều chị em đang ở mức báo động. Nên chị e cần:

1. Ngủ đúng giờ, đủ giấc

Thức đêm chính là một trong các nguyên nhân chính khiến chúng ta bị tăng cân. Bởi việc thức muộn khiến nhịp sinh học của chúng ta bị rồi loạn, gây cảm giác thèm ăn. Đồng thời nó cũng gây rối loạn nội tiết tố, ảnh hưởng đến nồng độ cortisol dẫn đến mất cân bằng insulin làm cơ thể dễ dàng tích trữ và chuyển hóa đường, gây ra mỡ bụng.

Bởi vậy, để có một cơ thể cân đối và khỏe mạnh trước hết cần phải ngủ đúng giờ và đủ 7 tiếng một đêm.

2. Đi thang bộ thay cho đi thang máy

Điều này không những giúp tập thể dục cho bắp chân, đùi, bụng mà còn làm cho tinh thần của chúng ta được thoải mái, cảm thấy tràn đầy năng lượng. Đây là cách giúp tiêu hao mỡ thừa cực hiệu quả mà lại đơn giản dễ thực hiện.

3. Xoay người tại chỗ

Đầu tiên bạn cần ngồi với tư thế thẳng lưng, mắt nhìn thẳng và hai tay chống vào hông. Sau đó, quay nửa người sang bên trái rồi trở về vị trí ban đầu. Thực hiện khoảng 10 lần thì có thể dừng lại. Đặc biệt, bạn càng quay người về phía sau nhiều thì càng có tác dụng giảm béo bụng.

4. Tránh xa đồ ngọt

Một thực đơn ăn uống lành mạnh quyết định tới 80% khả năng thành công trong việc giảm mỡ bụng. Bạn nên giảm lượng calo bằng cách ăn nhiều thực phẩm chứa đạm, rau xanh, ngũ cốc nguyên hạt và hạn chế tới mức tối thiểu các thức ăn nhanh chứa nhiều đường.

Đồ ngọt gây rất nhiều tác hại tới sức khỏe

5. Thở chậm rãi

Đây là một phương pháp rất đơn giản mà ai cũng có thể thực hiện được. Hầu hết mọi người đều có xu hướng nín thở hoặc thở nông, gấp gáp khi công việc dồn dập. Do đó, bất cứ khi nào thấy căng thẳng, hãy cố gắng điều hòa nhịp thở của mình. Tập trung thở chậm để cơ bụng được thư giãn, vận động, mang lại hiệu quả bất ngờ cho việc giảm mỡ bụng

6. Tăng cường vận động

Không có gì giúp chúng ta giữ gìn được vóc dáng và sức khỏe hơn là việc vận động. Thay vì ngồi một chỗ suốt cả ngày, bạn nên dành ra một khoảng thời gian có định trong ngày cho việc vận động như: đi bộ, chạy thể dục, tập yoga hay chơi một môn thể thao gì đó…

Ở văn phòng, bạn nên thỉnh thoảng đứng dậy để thư giãn như: đi lại xung quanh chỗ làm việc, lấy một tách cà phê hay một cốc nước, một tập tài liệu gì đó.

Để có thể giảm được mỡ bụng các chị em cần kết hợp nhiều cách với nhau sao cho phù hợp với mình và phải kiên trì theo phương pháp đó. Chúc các chị em thành công!

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

danvanphong

User đã bị cấm truy cập
29/8/16
23
2
3
36
Mỗi lần kế hoạch giảm cân đi tong là lại phải tự an ủi bản thân: “Dẫu biết rằng cố ăn là sẽ béo/ Nhưng dặn lòng càng béo lại càng xinh”…

1. Cũng chỉ tại cái tính ham ăn, hix. Lần nào cũng hạ quyết tâm là chỉ ăn thêm một miếng nữa thôi, cứ thế miếng cuối cùng lần 1, miếng cuối cùng lần 2,... rồi lần thứ n. Và cuối cùng kế hoạch ăn kiêng lại tiếp tục được thực thi… trong suy nghĩ.

2. Bớt được một bữa thì bữa sau ăn bù còn gấp 2, gấp 3 lần bữa trước :(.

3. "Lý do mà tôi mập: Đó là vì Một Cơ Thể Nhỏ không thể chứa đựng một nhân cách lớn". Mỗi lần ý định giảm cân nhen nhóm thì đều bị thằng bạn thân dập tắt, nó lập tức kéo tôi đi ăn và luôn miệng ra rả bên tai tôi câu đó.

4. Dặn lòng thôi nốt bữa này thôi và chưa bao giờ có bữa cuối…

5. Cái tủ lạnh đầy ắp đồ ăn và đứa em gái thì lúc nào cũng nhóp nhép ăn vặt kè kè bên cạnh, bảo sao…

6. Mỗi lần sụt được cân nào là anh người yêu lại mua cơ man nào là đồ ăn ngon để dụ dỗ :(( Người thì cố gắng giảm cân, người lại ép tăng cân thế này thì đến bao giờ mới gầy được cơ chứ :((.

7. Mình có niềm đam mê và tình yêu vô cùng to lớn với đồ ăn, không thể làm bạn được với cái người mang tên "vận động".

8. Mỗi lần kiên quyết giảm cân thì con bạn thân lại rủ rê: "Thôi đi đi hôm nay tao bao".

9. Hồi trưa mình tuyên bố “hùng hồn” với bố mẹ và đứa em gái về kế hoạch giảm cân với tinh thần quyết tâm cao độ, thế nào tối về thấy mẹ nấu toàn món ngon mình thích. Món ăn hấp dẫn thế này sao con giảm cân được đây!

10. Một ngày có 24 tiếng, 8 tiếng ngủ, 4 tiếng để ăn, 3 tiếng xem ti vi, 4 tiếng lướt web, 5 tiếng để học. Lấy đâu ra thời gian để giảm cân cơ chứ?

11. Con bạn thân ăn, uống, chơi bời, lười biếng ngay trước mũi mình, bảo có “bứt rứt” không cơ chứ!

12. Muốn gầy đi tí mà khó quá, mà tại chẳng gầy được nên lại phải ăn lấy sức mà giảm cân ^^! Chung quy cũng tại cái mồm làm hại cái thân!
13. Mỗi khi đồ ăn tỏ tình thì dạ dày mình lại đồng ý, chỉ cần nhìn thấy đồ ăn là mọi nỗ lực giảm cân đều tan biến.
14. Buổi tối nào sau khi ăn cơm xong mình cũng tập thể dục 1 tiếng lận… trên giường đấy nhé!

T

thường duy

THÙY DƯƠNG
15/4/15
771
177
43
33
Quảng Bình - Vũng Tàu
Tập thể dục là một phương pháp cũng khá hay. Nhưng bạn cũng phải kết hợp với việc ăn uống khoa học. Mà mình nghĩ việc này cùng tùy cơ địa của mỗi người. nếu ốm quá thì mình nghĩ bạn cũng nên dùng thực phẩm chức năng để giảm cân xem sao nè
Sao mình nghe nói thực phẩm chức năng làm cho cơ thể tích nwóc nên thấy mập chứ thực tế không phải mập kiểu chắc thịt, viws lại còn gây mệt mỏi và buồn ngủ.
Có ai dùng mấy thực phẩm chức năng này chưa nhỉ. Cho ý kiến với

D

danvanphong

User đã bị cấm truy cập
29/8/16
23
2
3
36
Sao mình nghe nói thực phẩm chức năng làm cho cơ thể tích nwóc nên thấy mập chứ thực tế không phải mập kiểu chắc thịt, viws lại còn gây mệt mỏi và buồn ngủ.
Có ai dùng mấy thực phẩm chức năng này chưa nhỉ. Cho ý kiến với
Mấy chị trong văn pog mình đag dùng TPCN giảm cân tại mỡ tích tụ ở bụng khá nhiều. Mình có hỏi thì nói đang dùng beauty lady được chiết xuất tư chanh và mật ong giảm cân nhanh và khá an toàn. Thấy dạo này nhìn chỉ gọn hơn. Mặc mấy váy công sở cũng khá là đẹp. Nếu có thể bạn tìm hiểu kĩ trước khi sử dụng nè

D

danvanphong

User đã bị cấm truy cập
29/8/16
23
2
3
36
TPCN Beauty lady này giá cũng khá cao, bạn nên tìm hiểu nhưng nơi thật sự uy tín nhé

Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,705
1,382
113
50
TP.HCM
@danvanphong & @khathanhtu : Vui lòng post những bài tương tự vào cùng 01 chủ đề. Mình đã gửi thông báo gộp chủ đề đến các bạn nhiều lần rồi.

trangnguyen_DaNang

trangnguyen_DaNang

Trung cấp
4/7/16
86
17
8
Xem chủ đề này mình cũng có đôi điều chia sẻ nhé!
Nhìn chung mình không có nét gì xinh cả, lại múp mũm mĩm nữa. @@, thời học cấp 3 mình 55 ký mà cao m6, được kêu là béo như lợn. haha, nhưng đến khi vào sinh viên mình chăm chỉ bản thân hơn. làm đẹp từng centi cuối cùng thì cũng đạt được kết quả mong đợi. Mình để tóc dài, 3 tháng đi tu sửa lại 1 lần, da dẽ chăm chỉ dưỡng và bảo vệ khi đi ra ngoài nắng. Uống nước nhiều và ăn trái cây nhiều... đi ra ngoài mình trang điểm cho dễ thương. Mình có làn da trắng sáng nên ai nhìn cũng kết á. ^^

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Tập thể dục là một phương pháp cũng khá hay. Nhưng bạn cũng phải kết hợp với việc ăn uống khoa học. Mà mình nghĩ việc này cùng tùy cơ địa của mỗi người. nếu ốm quá thì mình nghĩ bạn cũng nên dùng thực phẩm chức năng để giảm cân xem sao nè
Ốm quá mà dùng thực phẩm chức năng để giảm cân là sao nhỉ?
Cơ mà thấy bài viết của hai chủ topic @khathanhtu@huyenvu2711 rất lạ, lúc đầu là bạn huyenvu post bài về làm sao để tăng cân, nhưng sau này lại là khathanhtu sửa lại post bài với nội dung khác, thực tình là khó hiểu.

K

khathanhtu

User đã bị cấm truy cập
13/9/16
19
2
3
34
Ốm quá mà dùng thực phẩm chức năng để giảm cân là sao nhỉ?
Cơ mà thấy bài viết của hai chủ topic @khathanhtu@huyenvu2711 rất lạ, lúc đầu là bạn huyenvu post bài về làm sao để tăng cân, nhưng sau này lại là khathanhtu sửa lại post bài với nội dung khác, thực tình là khó hiểu.
Bạn ơi. Đây là nơi chia sẻ mà. MÌnh có kinh nghiệm gì thì chỉ cho mọi người. Còn post bài đâu ai bắt mình phải post 1 chủ đề đâu. Mình đọc thấy nội dung nào hay cần thiết thì chia sẻ cho mọi người thôi. Chẳng gì để khó hiểu cả

K

khathanhtu

User đã bị cấm truy cập
13/9/16
19
2
3
34
mình thấy thì đâu ai nói ng ốm dùng TPCN để giảm cân đâu nhỉ. chỉ ;à khuyên dùng TPCN thôi. mà là TPCN tăng cân đó. Bạn sai ùi đó @Lặng Yên ơi

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
mình thấy thì đâu ai nói ng ốm dùng TPCN để giảm cân đâu nhỉ. chỉ ;à khuyên dùng TPCN thôi. mà là TPCN tăng cân đó. Bạn sai ùi đó @Lặng Yên ơi
" nếu ốm quá thì mình nghĩ bạn cũng nên dùng thực phẩm chức năng để giảm cân xem sao nè"
Cái này bạn này nói, mình chỉ hỏi thui mà, đang định trêu đấy mà, đâu có ý gì đâu :p

Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Bạn ơi. Đây là nơi chia sẻ mà. MÌnh có kinh nghiệm gì thì chỉ cho mọi người. Còn post bài đâu ai bắt mình phải post 1 chủ đề đâu. Mình đọc thấy nội dung nào hay cần thiết thì chia sẻ cho mọi người thôi. Chẳng gì để khó hiểu cả
Khó hiểu ở đây chắc bạn hiểu, mình nghĩ mình không cần phải giải thích gì nhiều

D

danvanphong

User đã bị cấm truy cập
29/8/16
23
2
3
36
" nếu ốm quá thì mình nghĩ bạn cũng nên dùng thực phẩm chức năng để giảm cân xem sao nè"
Cái này bạn này nói, mình chỉ hỏi thui mà, đang định trêu đấy mà, đâu có ý gì đâu :p
Cái đó là mình nói bạn ơi. Mình nói nhầm ak TPCN hỗ trợ việc tăng cân.hehe. Cám ơn bạn nhé

D

danvanphong

User đã bị cấm truy cập
29/8/16
23
2
3
36
Khó hiểu ở đây chắc bạn hiểu, mình nghĩ mình không cần phải giải thích gì nhiều
Mình nghi thường thì giảm cân và tăng cân nó đều liên quan đến cân nặng. Khi mình chia sẻ thì sẽ có người này hỏi vấn đề này có ng hỏi vấn đề kia nên cũng không khó nhầm lẫn đó bạn:)

T

thuythanh481

Guest
30/9/16
8
1
3
34
Khoa học đã chứng minh rằng để có một thân hình đẹp, tập luyện chăm chỉ mỗi ngày cũng là không đủ. Luôn đi kèm với chúng là một chế độ dinh dưỡng lành mạnh và thân thiện với cơ thể.
Giống như huấn luyện viên thể hình tên tuổi Jonathan Ross đã từng nói: “Một bữa ăn tồi không thể làm cho cơ thể của bạn xuống cấp trầm trọng, giống như bạn ăn uống lành mạnh trong vài ngày cũng chẳng thể nhìn thấy kết quả tuyệt vời ngay. Tuy nhiên, chỉ là bạn không nhận ra mà thôi, còn cơ thể của bạn sẽ bắt đầu hình thành những thói quen có lợi hay là có hại”.
1. Lạm dụng các đồ uống calories

Điều này có vẻ như không còn xa lạ nữa: những đồ uống như soda, nước ngọt vị trái cây hay các loại trà ngọt uống sẵn mà bạn có thể mua được ngay ở các cửa hàng tạp hóa chính là chướng ngại vật lớn nhất ngăn cản bạn duy trì chế độ ăn lành mạnh. Thực tế, chúng không chứa bất kì chất dinh dưỡng nào khác ngoại trừ rất nhiều đường.
Chính vì vậy, hãy tập cho mình thói quen uống sinh tố. Trên mạng lúc nào cũng có hàng tá những công thức mix rau quả để tạo ra một món sinh tố hỗn hợp vừa chứa đủ chất xơ, vừa cung cấp cả lượng protein và những chất béo cần thiết.
2. Bỏ bữa tùy tiện
Khi bạn muốn thay đổi thân hình của mình, kể cả là muốn giảm cân đi nữa, thì cũng hãy nhớ rằng dinh dưỡng luôn là chìa khóa. Quy tắc của các huấn luyện viên thể hình “hãy làm đầy cái bụng của bạn trước khi muốn chúng nhỏ đi”.
Cách tốt nhất để trở nên khỏe đẹp là nuôi dưỡng cơ thể của mình thật khoa học, nếu bạn để cho chúng đói, chúng không thể làm được việc gì cả. Bạn nên ăn 4-6 bữa nhỏ mỗi ngày và nhớ quan tâm tới lượng protein cung cấp cho cơ thể trong mỗi món bạn ăn.
3. Ăn nhiều đồ chiên
Nếu thi thoảng bạn quyết định “ân xá” cho mình bằng một chút đồ chiên thì cũng ổn thôi, nhưng lạm dụng chúng là một điều khủng khiếp. Với Jonathan – huấn luyện viên thể hình, anh ấy luôn cố gắng tránh xa đồ chiên, bởi trên thực tế chúng chính là “kẻ hủy diệt thân hình khỏe mạnh”.
Có thể đồ chiên thật là ngon, lại rẻ và được bày bán đẹp mắt ở khắp nơi. Tuy nhiên, hãy tham khảo lượng chất béo mà chúng sẽ “mang lại” cho cơ thể của bạn. Bởi nghe đến đó rồi, bất cứ ai đang yêu thương cơ thể xinh đẹp của mình cũng đều sẽ hoảng sợ mà tránh xa thôi.

4. Ăn đường hoặc các món hạt vào buổi tối
Ngay cả khi bạn cực yêu thích các món hạt, cũng cần coi chúng như kẻ thù vào buổi tối, tất nhiên là cả đường và tinh bột cũng vậy. Các chuyên gia thể hình đều cho rằng bữa sáng chính là bữa ăn tốt và “khỏe” nhất trong ngày.
Từ đó, bạn nên giảm dần số lượng thức ăn cho mỗi bữa gần với bữa tối hơn. Các loại tinh bột và ngũ cốc cung cấp quá nhiều calo và là không cần thiết cho buổi tối, khi cơ thể ít hoạt động và có chiều hướng nghỉ ngơi.

T

thuythanh481

Guest
30/9/16
8
1
3
34
Mập hay ốm tất cả đều không đẹp cả. chúng ta cũng có thể thay đổi đúng không nào có khá nhiều mẹo và nhiều phương pháp.

• Like
Reactions: khanhtiet
T

thuythanh481

Guest
30/9/16
8
1
3
34
Hiện nay trên thị trường càng ngày càng được bày bán khá nhiều các loại thực phẩm chức năng để giảm cân. Việc sử dụng thực phẩm chức năng để giảm béo bụng không đúng có thể để lại những ảnh hưởng không hề nhỏ tới sức khỏe. Dưới đây là một vài những lưu ý giúp hạn chế những ảnh hưởng của thực phẩm chức năng đối với sức khỏe.

Cần điều chỉnh chế độ ăn uống và sinh hoạt

Một điều bạn cần lưu ý đầu tiên khi sử dụng TPCN giảm cân là bạn không được nhịn ăn, bỏ bữa, nên tích cực ăn nhiều rau xanh, trái cây… và hạn chế thu nạp những thức ăn nhiều dầu mỡ, chất béo để việc đốt cháy mỡ thừa, giảm cân diễn ra thuận lợi hơn.

Để tránh làm giảm tác dụng của sản phẩm cũng như tránh gây ra những sự cố không mong muốn thì trong thời gian sử dụng TPCN giảm cân, bạn nên tránh xa những chất kích thích như rượu, bia, ma tuý, cà phê, thuốc lá, trà… và hạn chế sử dụng nước có ga. Nên uống nhiều nước lọc sẽ tốt hơn nhiều cho việc giảm cân.
Thực phẩm chức năng chỉ có tác dụng giúp bạn hỗ trợ quá trình giảm cân nhanh chóng.

Vì thế, nếu muốn giảm cân khỏe mạnh bạn cần phải duy trì một chế độ ăn uống hợp lý, xây dựng một lối sống lành mạnh khoa học để đạt tới một thể chất luôn luôn sung mãn và một trạng thái tinh thần luôn vui vẻ, lạc quan yêu đời.

Nên lựa chọn thực phẩm chức năng chất lượng

Hiện nay thực phẩm chức năng giá rẻ, kém chất lượng đang xuất hiện tràn lan trên thị trường với một số lượng lớn, gây ảnh hưởng không nhỏ tới sức khỏe của người tiêu dùng. Chính vì thế, để giảm cân an toàn và hiệu quả bạn nên lựa chọn sản phẩm tốt và địa chỉ mua hàng tin cậy để phần nào giúp bạn nâng cao hiệu quả, chất lượng sử dụng.

Nên tìm hiểu thành phần của TPCN giảm cân

Muốn sử dụng TPCN giảm cân hiệu quả thì bạn cũng cần quan tâm đến thành phần của sản phẩm mà mình đang sử dụng. Tìm hiểu sản phẩm giảm cân này được chiết xuất từ những thành phần gì, có công dụng ra sao và có gây ảnh hưởng đến sức khoẻ người dùng hay không để tiện cho việc sử dụng hiệu quả hơn. TPCN giảm cân an toàn là sản phẩm được chiết xuất từ các loại thảo dược thiên nhiên như mật ong, chanh tươi, tinh chất bưởi, bí đao, nấm linh chi…

Lưu ý về thực phẩm chức năng giảm cân

- Các loại thực phẩm chức năng không phải là thuốc nên không có tác dụng thay thế thuốc chữa bệnh.
- Tùy theo cơ địa của mỗi người, giảm cân có thể khác nhau.
- Không dùng sản phẩm cho trẻ em dưới 12 tuổi, phụ nữ có thai hoặc đang cho con bú.

K

khanhtiet

Guest
1/10/16
7
0
1
30
Những mẹo tưởng là nhỏ nhưng có tác dụng bất ngờ sau đây sẽ giúp bạn "giải tỏa" nỗi lo cho vòng eo quá khổ.

Uống cà phê hoặc trà xanh vào buổi sáng

Trà xanh (nhất là lá chè tươi đun lên) có chứa các chất chống oxy hóa rất hiệu quả và cực tốt cho sức khỏe. Nếu bạn có thể dùng thay nước uống hàng ngày cũng rất tốt (không nên uống buổi tối). Trà xanh thơm, mát giải độc gan và giúp bớt nóng trong người rất tốt. Tuy nhiên, bạn không nên lạm dụng uống quá nhiều sẽ không tốt, nếu uống nhiều sẽ gây ảnh hưởng xấu cho thận.

Ngoài trà xanh, cà phê cũng được rất nhiều chuyên gia dinh dưỡng khuyên bạn nên sử dụng để giảm cân hiệu quả. Uống cà phê nguyên chất rất tốt cho giảm mỡ bụng, đốt cháy mỡ thừa và hỗ trợ tiêu hóa. Nhưng bạn nhớ nhé, chỉ nên uống 1 tách (tốt nhất vào buổi sáng) là tốt nhất nhé!

Ăn sáng với ngũ cốc nguyên cám

Ngũ cốc nguyên cám chứa nhiều chất xơ và carbohydrat rất tốt cho hoạt động trao đổi chất. Các chuyên gia cho rằng ăn ngũ cốc vào buổi sáng sẽ giúp bạn giảm cân hiệu quả.

Ngũ cốc nguyên cám thường được sử dụng như: lúa mạch, yến mạch… Những loại ngũ cốc này bạn có thể thấy rất nhiều tại các siêu thị, các trung tâm thương mại hoặc những cửa hàng tạp hóa. Những loại ngũ cốc này cực tốt cho tiêu hóa, không hấp thụ nhiều calo vào cơ thể. Với những loại ngũ cốc này bạn có thể chế biến thành cháo hoặc pha sữa tách béo với yến mạch. Vậy là đã đủ năng lượng cho một bữa sáng đầy đủ dinh dưỡng rồi.

Uống càng nhiều nước càng tốt

Theo nghiên cứu của đại học Utah nếu uống từ 8-12 cốc nước/ngày đốt nhiều mỡ thừa hơn so với chỉ uống khoảng 4 cốc.

Uống nhiều nước không những có tác dụng cung cấp đủ lượng nước cần thiết cho cơ thể, giúp bạn sảng khoái và tỉnh táo, cân bằng độ ẩm và sáng da. Khi bạn uống đủ 2 -3l nước trong ngày lượng mỡ bụng của bạn cũng bị đốt đi đáng kể.

Ăn trưa giàu đạm

Nghe tưởng chừng rất vô lý nhưng lại hết sức khoa học nhé. Lí do là vì đến buổi trưa cơ thể bạn mất sức tiêu hóa, chuyển hóa thành năng lượng và sử dụng, trong quá trình đó bạn sẽ đốt nhiều calo hơn.

Ngoài ra, các món ăn giàu protein có thể giúp những người vận động chuyển hoá thành năng lượng nuôi dưỡng cơ bắp, làm tăng khối lượng cơ bắp và giảm tỷ lệ mỡ trong cơ thể.

Đây chính là thời điểm vàng để bạn bổ sung thêm protein cho cơ thể. Những loại thực phẩm như: thịt, cá, trứng… đều là những loại cung cấp nguồn chất đạm dồi dào cho cơ thể.

Đi dạo buổi tối

Thay bằng cách bạn xả hơi bằng cách lướt web hoặc ngồi xem tivi sao bạn không thử đi dạo. Đi dạo không những có tác dụng đốt không ít calo mà còn có tác dụng giảm stress cực hiệu quả vì stress là nguyên nhân giảm trao đổi chất của cơ thể.

Mỗi buổi tối bạn chỉ cần dành ra 30 phút đi dạo cùng người thân không những bạn có thể hạn chế ngồi quá nhiều trong ngày mà còn giúp bạn tỉnh táo, hưng phấn chuẩn bị cho một ngày làm việc bận rộn tiếp theo.

Ngủ ngon, đúng giờ

Thức khuya hay ngủ không đủ giấc cũng sẽ khiến bạn tăng kg – đó là điều không thể chối cãi. Chính vì vậy, ngủ ngon và ngủ đúng giờ sẽ giúp hoạt động trao đổi chất diễn ra mạnh mẽ và dễ dàng hơn, điều này sẽ giúp đốt cháy calo và giảm mỡ bụng đáng kể.

Để có được một giấc ngủ sâu và ngon bạn nên lưu ý, không nên sử dụng các thiết bị như điện thoại, máy tính…trước khi ngủ. Ngoài ra, bạn có thể sử dụng đèn ngủ màu vàng, hoặc các tông màu ấm giúp kích thích não nhanh chóng có cảm giác buồn ngủ. Nếu bạn là người khó ngủ, bạn có thể nghe các bản nhạc nhẹ hoặc ngâm chân vào nước ấm trước khi đi ngủ… sẽ cảm thấy cực kỳ thoải mái và thư giãn và bạn sẽ chìm vào giấc ngủ dễ hơn.

Ngoài các phương pháp như tập gym, chơi các môn thể thao, thực đơn ăn kiêng cực kỳ nghiêm ngặt để giảm cân thì các mẹo trên sẽ hỗ trợ bạn nhanh chóng tiêu hao mỡ bụng để sớm lấy lại vùng eo săn chắc. Thật quá đơn giản để có được kết quả như ý muốn nếu bạn bền bỉ và kiên trì.

K

khanhtiet

Guest
1/10/16
7
0
1
30
Nước chanh

Những thực phẩm cực kì tốt cho người muốn giảm cân
Là một loại thực phẩm cực kì quen thuộc trong cuộc sống và có công dụng cực kì hiệu quả đối với sức khỏe của con người, chanh chính là một trong những thực phẩm tốt cho những người muốn giảm cân. Uống một ly nước chanh vào buổi sáng hoặc trước mỗi bữa ăn sẽ giúp bạn đốt cháy mỡ thừa, đào thải chất béo một cách hiệu quả hơn.

Trà xanh

Là một trong những thực đơn giảm cân có công dụng cực kỳ hiệu quả trong việc giúp chị em phụ nữ ngăn ngừa nếp nhăn, giảm stress thì trà xanh còn hỗ trợ chị em giảm cân hiệu quả. Uống trà xanh thường xuyên không chỉ mang lại cho bạn một tinh thần thoải mái mà còn giúp bạn loại bỏ mỡ thừa, nhanh chóng sở hữu thân hình thon gọn, săn chắc hơn nhé!

Trứng

Trứng giàu protein và cực kì bổ dưỡng cho sức khỏe của con người và đồng thời, trứng chứa rất ít calo nên cực kì tốt cho những ai đang muốn giảm cân. Đây chính là thực phẩm khôn ngoan dành cho những người muốn giảm cân
Các loại rau xanh, rau củ quả nhiều chất xơ

Các loại rau xanh, rau củ quả nhiều chất xơ
Thêm một nhóm thực phẩm có công dụng cực kì quan trọng, cực kì tốt cho người đang muốn giảm cân đó chính là nhóm thực phẩm nhiều chất xơ, các loại rau xanh, rau củ quả… Chính vì giàu chất xơ, giàu vitamin… nên nhóm thực phẩm này sẽ giúp bạn có cảm giác mau no và no lâu hơn, từ đó bạn sẽ kiểm soát được nguồn thực phẩm nạp vào cơ thể mỗi ngày và hạn chế tích tụ chất béo bên trong cơ thể.

Trái cây

Cũng giống như nhóm thực phẩm rau xanh, trái cây là một trong những nhóm thực phẩm nhiều nước, giàu chất xơ, giàu vitamin và các dưỡng chất cần thiết khác nên đặc biệt tốt cho những ai muốn giảm cân

Trái cây tốt cho cơ thể
Hải sản

Là một loại thực phẩm giàu chất đạm nhưng chứa rất ít mỡ nên hải sản cũng được xem là một trong những nguồn thực phẩm hỗ trợ bạn giảm cân nhanh chóng. Và khi bạn sử dụng loại nguyên liệu này vào thực đơn giảm cân của mình loại thực phẩm này sẽ giúp bạn cảm thấy no lâu hơn và từ đó, bạn sẽ kiểm soát được nguồn thực phẩm nạp vào cơ thể mình mỗi ngày.

K

khanhtiet

Guest
1/10/16
7
0
1
30
Cuộc sống ngày càng hiện đại khiến con người chỉ hoạt động não bộ nên toàn thân hầu như “thụ động”. Tuy nhiên, ngồi nhiều có thể dẫn đến những tác động xấu cho hệ xương, ảnh hưởng tới vai, cổ, mắt và còn gây ra tình trạng mỡ thừa tích tụ ở vùng bụng.

Vậy làm sao để xóa sổ vùng bụng đầy ngấn mỡ xấu xí? Giải pháp thông minh và hữu ích nhất là bạn nên thực hiện các bài tập ngay tại chỗ bao gồm:

Động tác 1:

- Đứng cách chân bàn từ 60 – 80 cm tùy theo độ cao của bạn, đặt 2 tay lên bàn. Sau đó, thực hiện động tác chống đẩy ở góc chéo. Lưu ý giữ thẳng lưng, hóp bụng trong khi tập luyện.

Động tác 2:
- Ngồi trên ghế, đan 2 tay vào nhau. Đưa 2 tay ra trước mặt đồng thời hóp bụng. Đưa tay lên trên đầu, mở rộng ngực, thẳng lưng, đẩy phần hông về phía trước.

Động tác 3:
- Đứng thẳng người, chắp 2 tay lại với nhau. Hạ ghế xuống mức thấp nhất. Thực hiện động tác đứng lên ngồi xuống. Lưu ý giữ thẳng lưng và không ngồi hẳn xuống ghế.

Động tác 4:
- 2 tay tì vào thành ghế, thẳng lưng. Đá 1 chân ra đằng sau liên tục. Lưu ý không để chân chạm đất.

Động tác 5:
- Ngồi trên ghế, ngả người ra sau một chút, duỗi thẳng chân sao cho chân không chạm đất. Nên co chân lên càng cao càng tốt.

Để giảm cân an toàn, nên cố gắng duy trì một chế độ ăn nghiêm ngặt khoa học, cung cấp đầy đủ các dưỡng chất cần thiết và ăn nhiều rau xanh, hoa quả tươi. Thường xuyên tập thể dục để tăng cường sức khỏe dẻo dai và sở hữu ngoại hình săn chắc, cân đối. Ngoài ra, nên tăng cường bổ sung thêm thực phẩm chức năng hỗ trợ giảm cân.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA