Định mức sản xuất gạch bê tông không nung

• Thread starter lankaty
  • Ngày gửi
L

lankaty

Trung cấp
11/8/16
54
5
8
28
Chào cả nhà ạ, công ty e mới làm thêm mảng sản xuất gạch bê tông không nung mà e chưa biết gì về cái mảng này cả, đặc biệt là xây dựng định mức. A/c nào có tài liệu về định mức cho 1 viên gạch loại này không giúp e với ạ! :(:(:(
E xin chân thành cảm ơn và hậu tạ!!!

• Like
Reactions: Niên Bùi
Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lankaty

Trung cấp
11/8/16
54
5
8
28
:(:(:(:( helpppppppppppppp!!!

C

caoanhtuan

Guest
1/12/16
4
0
1
44
chào cả nhà, mình đang cần như bạn đây, mình vừa về quản lý dây truyền ko nung, , ai giúp mình, có phần mềm tính giúp mình, huhu

C

caoanhtuan

Guest
1/12/16
4
0
1
44
làm như nào mà tính được từng nguyên liệu để sx ghạch theo mẫu nào đó, mác nào đó,huhu

thinhvd

thinhvd

Cao cấp
25/11/09
1,336
234
63
Hà Nội
bluesofts.net
làm như nào mà tính được từng nguyên liệu để sx ghạch theo mẫu nào đó, mác nào đó,huhu
1 viên gạch mà đi đo xem NVL chi tiết tạo lên thì chắc chắn thì khó có thể nào được rồi.
Để làm được việc này thì chỉ có thể dựa vào lịch sử sản xuất mà thôi.
Cách làm: - Thống kê theo tháng
Tổng từng NVL trong tháng i/tổng số thành phẩm trong tháng i = số NVL trung bình tháng i
Tổng số trung bình trong thời gian thống kê/số tháng thống kê

H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,185
1,235
113
Hoa Binh
Chào cả nhà ạ, công ty e mới làm thêm mảng sản xuất gạch bê tông không nung mà e chưa biết gì về cái mảng này cả, đặc biệt là xây dựng định mức. A/c nào có tài liệu về định mức cho 1 viên gạch loại này không giúp e với ạ! :(:(:(
E xin chân thành cảm ơn và hậu tạ!!!

Bạn tìm ĐM XDCB xem có không. Muốn XD Định mức riêng cho DN thì không khả thi vì liên quan đến nhiều bộ phận: Kỹ thuật, Vật liệu XD, Lao động tiền lương ... mà phải những người có kinh nghiệm mới làm được.

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
Bạn tìm ĐM XDCB xem có không. Muốn XD Định mức riêng cho DN thì không khả thi vì liên quan đến nhiều bộ phận: Kỹ thuật, Vật liệu XD, Lao động tiền lương ... mà phải những người có kinh nghiệm mới làm được.
Muốn vẽ bừa ra cũng được.

C

caoanhtuan

Guest
1/12/16
4
0
1
44
bạn kin7 vui tính quá cơ, góp ý cho nhau tý

L

lankaty

Trung cấp
11/8/16
54
5
8
28
Mình đang vẽ rùi đây :D:D:D

K

Kin7

Cao cấp
8/5/15
5,196
987
113
bạn kin7 vui tính quá cơ, góp ý cho nhau tý
Nói thật đấy. Quan trọng là thái độ vs việc đang làm. Có nhiều người cứ nghĩ cao xa. Mà ko nghĩ rằng đa số đều là do con người tạo ra cả.

K

kubyn

Guest
22/8/17
1
0
1
35
alo bác topic, bac có bảng định mức nguyên vật liệu cho gạch xi măng ( gạch chỉ xi măng đặc) chưa ạ. bac cho e xin với

V

Việt Duy

Guest
22/9/17
1
0
1
36
bác nào xây dựng được định mình rồi cho e xin với giờ e mới bắt đầu vào nghề

L

lankaty

Trung cấp
11/8/16
54
5
8
28
m chỉ làm gạch không nung thôi

N

Nguyễn Hải Ngân

Sơ cấp
21/10/20
1
0
1
36
Bạn ơi có định mức gạch không nung và gạch Terazzo cho mình tham khảo nữa nhé: Mail của mình là chutuyetaco@gmail.com . Mình cảm ơn bạn nhé!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA