Học Thạc sĩ Kế toán nước ngoài

• Thread starter Thomas Muller
  • Ngày gửi
Thomas Muller

Thomas Muller

Guest
27/3/16
33
4
8
31
Chào anh chị và các bạn trong diễn đàn!
Thực sự em đang rất cần lời tư vấn của mọi người. Nhà em, họ hàng em chả ai làm kế toán cả, nhưng cái nghề nó chọn mình nên không thoát được:). Thực ra em cũng thích kế toán nhưng không có người đi trước hướng dẫn nên em vẫn đang dò dẫm từng bước một các bác ạ! Em thực sự cũng muốn có tý đột phá nào đấy, mặc dù em tốt nghiệp Kế toán ở một trường cũng không có danh tiếng gì. Bác nào có kinh nghiệm và đọc được đề tài của em thì có thể để lại cho em một lời chia sẻ không ạ? Cho em hỏi là châu Âu có đào tạo thạc sĩ kế toán không ạ? và có trường nào có thể apply học bổng toàn phần và cách thức apply được không ạ? Nhà em cũng không có điều kiện để có tiền đi học được, mà về cái apply học bổng này em rất mù mờ. Em cũng xem mấy cái hội nghị, hội thảo cũng chỉ là một phần rất nhỏ thôi chứ thực tế em hỏi mọi người thì đều bảo là phải có người chỉ dẫn hết:D. Cảm ơn tất cả mọi người!

• Like
Reactions: Dongcoi89
Khóa học Quản trị dòng tiền
K

Không ăn dưa hấu

Sơ cấp
13/2/17
17
3
3
27
Bây giờ mới thấy bài post này, ko biết tình hình chủ post như nào rồi, em cũng đang suy nghĩ đến chuyện học cao học như chủ post. Em thấy chủ yếu thạc sĩ kế toán là đi du học Úc ý, còn ở châu Âu thì Anh là nhiều, nhưng có vẻ xin học bổng cũng khó.

Thomas Muller

Thomas Muller

Guest
27/3/16
33
4
8
31
Bây giờ mới thấy bài post này, ko biết tình hình chủ post như nào rồi, em cũng đang suy nghĩ đến chuyện học cao học như chủ post. Em thấy chủ yếu thạc sĩ kế toán là đi du học Úc ý, còn ở châu Âu thì Anh là nhiều, nhưng có vẻ xin học bổng cũng khó.
Tình hình là giờ vẫn đang cày cuốc tiếng Anh ạ, quan trọng nhất vẫn là cái IELTS 6.5 trở lên mới mong được apply học bổng, hoặc không apply được học bổng thì cũng có thể tự tin mà làm việc tại các môi trường công ty quốc tế. Mà post bao người xem không thấy huynh đệ nào chỉ giáo vậy á, buồn ghê.:(

K

Không ăn dưa hấu

Sơ cấp
13/2/17
17
3
3
27
Tình hình là giờ vẫn đang cày cuốc tiếng Anh ạ, quan trọng nhất vẫn là cái IELTS 6.5 trở lên mới mong được apply học bổng, hoặc không apply được học bổng thì cũng có thể tự tin mà làm việc tại các môi trường công ty quốc tế. Mà post bao người xem không thấy huynh đệ nào chỉ giáo vậy á, buồn ghê.:(
Chị có định đi theo trung tâm du học nào ko hay chị định tự apply vậy chị? Em nghe bảo nếu tự làm hồ sơ ít khi được lắm, đi theo trung tâm nguyên ê-kíp người ta hướng dẫn cho, ko biết là các bạn mà hay chia se kinh nghiệm du học là tự tay làm 100% hay có bên tư vấn du học nhúng tay vào nữa. Em với chị chịu khó rep qua rep lại cho chủ đề nó đỡ trôi :)))))

Thomas Muller

Thomas Muller

Guest
27/3/16
33
4
8
31
Chị có định đi theo trung tâm du học nào ko hay chị định tự apply vậy chị? Em nghe bảo nếu tự làm hồ sơ ít khi được lắm, đi theo trung tâm nguyên ê-kíp người ta hướng dẫn cho, ko biết là các bạn mà hay chia se kinh nghiệm du học là tự tay làm 100% hay có bên tư vấn du học nhúng tay vào nữa. Em với chị chịu khó rep qua rep lại cho chủ đề nó đỡ trôi :)))))
Mình là nam bạn ơi:D. Nói chung là có nhiều loại học bổng lắm, mình cứ lựa đại cái nào được thì được thôi. Quan trọng là cái học bổng kế toán có vẻ không nhiều bằng cái học bổng tài chính nên mình đang hướng theo hướng này. Tính tự ôn ACCA mà mệt quá trời, toàn tiếng Anh tiếng Em mà lại khó nữa chứ. Ra trung tâm thì toàn 100 triệu một phát chả có tiền mà theo. Mà 1 môn của nó thì có ít ỏi gì đâu, toàn cỡ 500 trang trở lên:oops:

K

Không ăn dưa hấu

Sơ cấp
13/2/17
17
3
3
27
Mình là nam bạn ơi:D. Nói chung là có nhiều loại học bổng lắm, mình cứ lựa đại cái nào được thì được thôi. Quan trọng là cái học bổng kế toán có vẻ không nhiều bằng cái học bổng tài chính nên mình đang hướng theo hướng này. Tính tự ôn ACCA mà mệt quá trời, toàn tiếng Anh tiếng Em mà lại khó nữa chứ. Ra trung tâm thì toàn 100 triệu một phát chả có tiền mà theo. Mà 1 môn của nó thì có ít ỏi gì đâu, toàn cỡ 500 trang trở lên:oops:
Ôi vãi :v, tại nhìn thấy ghi giới tính nữ ở thông tin. Tự ôn ACCA khó lắm đấy anh, mà em nghe các cô dạy ở trường em học ACCA rồi bảo là có bằng đại học chuyên ngành kế toán được miễn vài môn ACCA đấy, F1 với F3 thì phải. Mà mấy trung tâm du học lấy phí hồ sơ đắt thế cơ á? Em cứ nghĩ phí hồ sơ thì nó cứ vừa vừa phải phải thôi.

• Like
Reactions: Dongcoi89
Thomas Muller

Thomas Muller

Guest
27/3/16
33
4
8
31
Ôi vãi :v, tại nhìn thấy ghi giới tính nữ ở thông tin. Tự ôn ACCA khó lắm đấy anh, mà em nghe các cô dạy ở trường em học ACCA rồi bảo là có bằng đại học chuyên ngành kế toán được miễn vài môn ACCA đấy, F1 với F3 thì phải. Mà mấy trung tâm du học lấy phí hồ sơ đắt thế cơ á? Em cứ nghĩ phí hồ sơ thì nó cứ vừa vừa phải phải thôi.
Thế là bạn mới ra trường à? Mình ra hơn 1 năm nay rồi:). Đáng ra cái này phải biết từ lúc học đại học thì 4 năm không uổng phí. Giờ mới biết thì vừa cày cuốc đi làm vừa học cũng khá mệt. Miễn nhưng mà bạn muốn thi thì đừng miễn làm gì, cứ học lại từ F1, vừa chắc vừa nâng cao kiến thức tiếng Anh chuyên ngành. Còn mấy cái trung tâm nói thiệt mình thấy cũng không khả quan lắm. Họ cũng chỉ giúp mình được phần nào thôi, quan trọng là ở bản thân. Hình như mọi người cũng giấu nên cái topic này đọc khá nhiều mà chả ai có kinh nghiệm phản hổi. Mình cũng chỉ tự tìm hiểu nên cũng chỉ biết đến thế. Cứ lên mạng search các trường hay có học bổng rồi vào facebook, web của trường tìm hiểu cái phần international student ý, nhưng mà bây giờ mình cũng chỉ xem là chính thôi chứ IELTS còn chưa xong thì hơi khó:D

Thomas Muller

Thomas Muller

Guest
27/3/16
33
4
8
31
http://www.ftmsglobal.edu.vn/acca/fee/
Đây, học phí đây này, cũng không đắt lắm đâu:))

Q

quangktb52

quangktb52@gmail.com
16/4/15
68
17
8
he, mình cũng đang hướng trước 28 tuổi đi được là đi luôn,hi, cơ mà ielts chưa thi, có j add skype trao đổi nha :D

Thomas Muller

Thomas Muller

Guest
27/3/16
33
4
8
31
he, mình cũng đang hướng trước 28 tuổi đi được là đi luôn,hi, cơ mà ielts chưa thi, có j add skype trao đổi nha :D
Quang niisan đỉnh vậy, bao tuổi mà đã nhận báo cáo thuế, tư vấn tính giá thành các kiểu con đà điểu vậy? Tiểu đệ 25 rồi mà vẫn chả ra gì, chưa đọc được báo cáo tài chính, chưa hiểu tính giá thành khó thể nào vì toàn nhập xuất trên phần mềm cứ ý như kiểu 1+1 =2 ý, xong rồi click vào nút tính giá, chả thấy nó vướng mắc gì, chả hiểu gì luôn.:(

Q

quangktb52

quangktb52@gmail.com
16/4/15
68
17
8
Quang niisan đỉnh vậy, bao tuổi mà đã nhận báo cáo thuế, tư vấn tính giá thành các kiểu con đà điểu vậy? Tiểu đệ 25 rồi mà vẫn chả ra gì, chưa đọc được báo cáo tài chính, chưa hiểu tính giá thành khó thể nào vì toàn nhập xuất trên phần mềm cứ ý như kiểu 1+1 =2 ý, xong rồi click vào nút tính giá, chả thấy nó vướng mắc gì, chả hiểu gì luôn.:(
haha, kệ tiểu đệ =))
kế toán dễ bỏ mẹ, ok mình không thông thạo thông tư, chuẩn mực, kinh nghiệm.....nhưng chỉ cần "cẩn thận" thì cũng đã chống rủi ro rất nhiều rồi, đúng rồi , tính giá chỉ cần bấm nút, nên mình viết cho thêm phần nguy hiểm ấy mà, just a PR =)))

Thomas Muller

Thomas Muller

Guest
27/3/16
33
4
8
31
haha, kệ tiểu đệ =))
kế toán dễ bỏ mẹ, ok mình không thông thạo thông tư, chuẩn mực, kinh nghiệm.....nhưng chỉ cần "cẩn thận" thì cũng đã chống rủi ro rất nhiều rồi, đúng rồi , tính giá chỉ cần bấm nút, nên mình viết cho thêm phần nguy hiểm ấy mà, just a PR =)))
Thế huynh có tìm hiểu chương trình học bổng gì không, hay đi tự túc?:))

Thomas Muller

Thomas Muller

Guest
27/3/16
33
4
8
31
Trước em được cái học bổng 50% của bên Smarttrain để học ACCA, xong nghĩ chắc ko cần thiết lắm, nên bỏ ko dùng, bây giờ nghĩ lại mới thấy tiếc :v
Úi, mà bạn mới 20 thôi à? Thế còn 2 năm trên giảng đường tha hồ mà học, lo gì, bạn còn kém mình 4 tuổi. 4 tuổi mà giờ đầu óc tiếp thu nó khác hẳn rồi ý, ngồi nghe tý tiếng Anh là ngủ lúc nào không biết:))

K

Không ăn dưa hấu

Sơ cấp
13/2/17
17
3
3
27
Úi, mà bạn mới 20 thôi à? Thế còn 2 năm trên giảng đường tha hồ mà học, lo gì, bạn còn kém mình 4 tuổi. 4 tuổi mà giờ đầu óc tiếp thu nó khác hẳn rồi ý, ngồi nghe tý tiếng Anh là ngủ lúc nào không biết:))
Em năm 3 rồi, còn 1 năm nữa thôi, em chỉ tiếc là do học đắt, được 50% đỡ đi bao nhiêu mà hồi đấy không nhận thức được tầm quan trọng nên bỏ nó. Mà em cũng cảm thấy chỉ cần ra trường một cái là bị mất đà học hành ý, muốn học cái gì cũng đơ đơ tiếp thu ko tốt, nên đang cố gắng giải quyết từng phần, xong tiếng anh sẽ học cái khác.

Q

quangktb52

quangktb52@gmail.com
16/4/15
68
17
8
Thomas Muller

Thomas Muller

Guest
27/3/16
33
4
8
31
xin học bổng chứ, tiền đâu ra :))
Thế huynh có định hướng gì chưa? Giờ đệ chả biết xin kiểu gì và ở đâu luôn?Tham khảo mấy trang có mấy anh, chị truyền đạt kinh nghiệm thì toàn top 1% của trường, toàn kinh tế quốc dân các kiểu, không biết em thì phải làm sao?

Q

quangktb52

quangktb52@gmail.com
16/4/15
68
17
8
Thế huynh có định hướng gì chưa? Giờ đệ chả biết xin kiểu gì và ở đâu luôn?Tham khảo mấy trang có mấy anh, chị truyền đạt kinh nghiệm thì toàn top 1% của trường, toàn kinh tế quốc dân các kiểu, không biết em thì phải làm sao?
anh chưa có ielts nên chắc tầm hơn năm nữa mới thi, còn cảm thấy khó khăn quá thì qua mấy trung tâm tư vấn du học nhờ họ tư vấn, hehe, anh cũng dân NEU nhé :D

Thomas Muller

Thomas Muller

Guest
27/3/16
33
4
8
31
anh chưa có ielts nên chắc tầm hơn năm nữa mới thi, còn cảm thấy khó khăn quá thì qua mấy trung tâm tư vấn du học nhờ họ tư vấn, hehe, anh cũng dân NEU nhé :D
Thảo nào huynh tự tin thế, bảo cái gì cũng dễ. Trung tâm tư vấn thì cũng không ổn lắm đâu, vì họ cũng chỉ giúp được mình khoảng 15-30% thôi, còn loại học bổng tử một nửa trở lên thì thường các trung tâm không có!

Thomas Muller

Thomas Muller

Guest
27/3/16
33
4
8
31
Em năm 3 rồi, còn 1 năm nữa thôi, em chỉ tiếc là do học đắt, được 50% đỡ đi bao nhiêu mà hồi đấy không nhận thức được tầm quan trọng nên bỏ nó. Mà em cũng cảm thấy chỉ cần ra trường một cái là bị mất đà học hành ý, muốn học cái gì cũng đơ đơ tiếp thu ko tốt, nên đang cố gắng giải quyết từng phần, xong tiếng anh sẽ học cái khác.
Thế em định xin học bổng cái gì? Học bổng tài chính hay kế toán hay kinh tế chung? Có add skype không thi thoảng mình trao đổi tý cho nó đỡ giảm quyết tâm xin học bổng:))

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA