Nhờ thanh toán tiền hàng

• Thread starter hungcas
  • Ngày gửi
H

hungcas

Guest
10/10/16
13
0
1
Chào A/C!
Công ty em có chuyển tiền vào TK cá nhân cho anh A (nội dung ghi: nhờ thanh toán tiền hàng). Chuyển bằng UNC của công ty. Vậy em phải hoạch toán như thế nào trên Misa 2015 ạ?
E cảm ơn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hathanhkhoa

Trung cấp
22/4/11
68
0
6
hcm
đi từ tk ngân hàng thì vào mục Ngân hàng nhé bạn

H

hungcas

Guest
10/10/16
13
0
1
Vâng, e thực hiện trên danh mục ngân hàng như bt, nhưng đến hoạch toán tài khoản thì nợ 331/có 112 đúng ko ạ? phần mềm yêu cầu nợ 331 thì phải theo danh sách nhà cung cấp. Như vậy tài khoản và tên đối tượng anh A (là anh nhận tiền hộ để trả cho nhà cung cấp) là nhà cung cấp luôn ạ?

H

hathanhkhoa

Trung cấp
22/4/11
68
0
6
hcm
tiền từ tk của mình đi thì phải có giấy tờ cm s tiền đó( hóa đơn), TH bạn ck cho anh A này có hóa đơn cm kg?, chứ nếu là bạn ck trả tiền giúp ông B cho anh A này thì kg được nhé, như thế sẽ bị treo cố tiền đấy vì kg có gì để cm được trừ TH có hợp đồng 3 bên

H

hathanhkhoa

Trung cấp
22/4/11
68
0
6
hcm
TH anh A là nhân viên thì bạn làm tạm ứng khi có háo đơn về thì hạch toán vào nhà cung cấp( mà nếu hóa đơn <20tr thì còn được) chứ >20tr thì cty bạn sẽ kg dc khấu trừ thuế đâu

H

hungcas

Guest
10/10/16
13
0
1
Vâng, e hiểu ạ. Như lúc đầu e nói TH của công ty e là vay anh A 25tr tiền mặt để giải quyết việc công ty, nhg khi trả thì sếp lại chuyển trực tiếp từ TK công ty, sổ phụ ngân hàng ghi là nhờ thanh toán tiền hàng. Vậy các bác chỉ cách gỡ rối với ạ.?
Thanks các bác!

H

hathanhkhoa

Trung cấp
22/4/11
68
0
6
hcm
VẬy bạn làm khế ước vay anh A 25tr, tiền 25tr ck cho anh A ban dien giai la tra no vay đi