Tự động gia hạn thẻ BHYT

• Thread starter tlpkhanh
  • Ngày gửi
T

tlpkhanh

Trung cấp
4/8/15
60
4
8
31
Theo như BHXH thông báo gần đây, việc gia hạn BHXH cho người lao động không cần phải nộp hồ sơ điện tử nữa mà các cơ quan BHXH sẽ tự động gia hạn cho doanh nghiệp. Và như được biết, trang wed bhxhtphcm.gov.vn sẽ có danh sách các công ty được tự động gia hạn thẻ mà không cần trình nộp hồ sơ ( với điều kiện thanh toán đủ phí bảo hiểm ). Nhưng em đã tìm hiểu và không thấy tăm hơi về danh sách đó. Cho em hỏi thế mình chỉ cần làm hồ sơ thay đổi mức lương năm 2017 là được rồi phải không ạ?
Xin cám ơn và mong mọi người giúp đỡ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Mình cũng tìm mà không thấy hêhe

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Có đó em, em lên trang bhxhtphcm, chọn quận, sẽ hiện danh sách các công ty dc gia hạn tự động nha
Hồi bữa là hok thấy chứ giờ mh thấy r. Bên BHXH cũng gửi qa mail cho mình nữa. Thks b ha

N

nhockiu

Trung cấp
15/9/16
131
9
18
30
Hồi bữa là hok thấy chứ giờ mh thấy r. Bên BHXH cũng gửi qa mail cho mình nữa. Thks b ha
c cho e hỏi chút. năm 2017 có tăng mức lương tt vùng vậy m cần phải làm thủ tục gì gửi lên Bảo hiểm vậy ạ

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
c cho e hỏi chút. năm 2017 có tăng mức lương tt vùng vậy m cần phải làm thủ tục gì gửi lên Bảo hiểm vậy ạ
Nếu lương đóng BHXH của cty e thấp hơn lương tối thiểu vùng thì e làm thủ tục điều chỉnh tăng mức đóng BHXH cho LĐ, đính kèm quyết định tăng lương là ok

N

nhockiu

Trung cấp
15/9/16
131
9
18
30
Nếu lương đóng BHXH của cty e thấp hơn lương tối thiểu vùng thì e làm thủ tục điều chỉnh tăng mức đóng BHXH cho LĐ, đính kèm quyết định tăng lương là ok
c ơi c đã làm cái này chưa, c có mẫu k gửi giúp e đc k c

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
c ơi c đã làm cái này chưa, c có mẫu k gửi giúp e đc k c
E lấy mẫu quyết định tăng lương hay s? Chứ điều chỉnh tăng mức đóng thì làm trên phần mềm rồi ak e.

N

nhockiu

Trung cấp
15/9/16
131
9
18
30
E lấy mẫu quyết định tăng lương hay s? Chứ điều chỉnh tăng mức đóng thì làm trên phần mềm rồi ak e.
vâng c gửi giúp e mẫu quyết định tăng lương c à. à bên e nợ tiền BH vậy bây giờ e thay đổi mức đóng vẫn đc đúng k chị.
E đang muốn báo giảm bớt lao động, nhưng phải đóng đủ tiền bảo hiểm mới đc báo giảm đúng k c.
c gửi giúp e về mail này nhé: damhuongkt.93@gmail.com
e cảm ơn c.

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
vâng c gửi giúp e mẫu quyết định tăng lương c à. à bên e nợ tiền BH vậy bây giờ e thay đổi mức đóng vẫn đc đúng k chị.
E đang muốn báo giảm bớt lao động, nhưng phải đóng đủ tiền bảo hiểm mới đc báo giảm đúng k c.
c gửi giúp e về mail này nhé: damhuongkt.93@gmail.com
e cảm ơn c.
Em báo giảm trước cho LĐ đó đi. Khi nào cty thanh toán hết nợ thì chốt sổ cho LĐ. Nợ BH thì vẫn điều chỉnh được mức đóng nha e. E check mail lun ha

N

nhockiu

Trung cấp
15/9/16
131
9
18
30
Em báo giảm trước cho LĐ đó đi. Khi nào cty thanh toán hết nợ thì chốt sổ cho LĐ. Nợ BH thì vẫn điều chỉnh được mức đóng nha e. E check mail lun ha
Vâng e cảm ơn c nhé.hj

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA