Quy định của gia hạn thẻ BHYT

• Thread starter thongoctrang2016
  • Ngày gửi
N

nhockiu

Trung cấp
15/9/16
131
9
18
30
Em dùng phần mềm nào ak? Chị dùng IBHXH vs VBHXH thì có.
Mấy phần mềm khác chị ko dùng nên ko biết, nhưng chắc có đó e. E kiểm tra lại thử ha.
E dùng phần mềm EBHXH c ah.Vâng e cảm ơn c ah.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

huongduong0589

Guest
30/11/16
12
0
1
34
Công ty mình cũng nợ bảo hiểm từ tháng 7/2016 đến nay.vậy có sao không a?

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Công ty mình cũng nợ bảo hiểm từ tháng 7/2016 đến nay.vậy có sao không a?
Tháng này bạn thanh toán hết BHXH tháng 12. Nếu được gia hạn tự động thì ok. còn ko được thì sau khi thanh toán xong thì đơn vị lập hồ sơ theo Phiếu GNHS 103 đề nghị gia hạn thẻ BHYT

H

huongduong0589

Guest
30/11/16
12
0
1
34
Công ty mình là bên xây dựng chưa lấy được tiền công trình nên tháng 12 này chưa có để đóng cho từ trước đến nay .không biết có sao không a?

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Công ty mình là bên xây dựng chưa lấy được tiền công trình nên tháng 12 này chưa có để đóng cho từ trước đến nay .không biết có sao không a?
Nếu vậy dễ mất thời gian đóng BHYT liên tục để hưởng chế độ 5 năm đó bạn.
Bạn tham khảo ở dưới
2.2. Đơn vị chưa thực hiện xong nghĩa vụ thanh toán BHXH, BHYT, BHTN thì không thuộc đối tượng gia hạn tự động, sau khi thanh toán xong thì đơn vị lập hồ sơ theo Phiếu GNHS 103 đề nghị gia hạn thẻ BHYT. Thời gian người lao động chưa được cấp thẻ BHYT nếu có phát sinh chi phí khám chữa bệnh đơn vị phải hoàn toàn chịu trách nhiệm.
Công Văn 1989/BHXH-QLT ngày 9 tháng 8 năm 2016 - Bạn tham khảo kĩ Mục 2 - về gia hạn thẻ BHYT để làm đúng quy định.

H

huongduong0589

Guest
30/11/16
12
0
1
34
Mình cám ơn bạn!

hoalan04

hoalan04

Guest
20/6/16
75
8
8
35
Vâng ạ. Bên e làm trên phần mềm thì có phiếu GNHS 103 đề nghị gia hạn thẻ BHYT để gia hạn này k c nhỉ. Hay phải đến cơ quan BH xin mẫu hả c.[/QUO
Công ty bạn ở đâu thì làm theo yêu cầu ở đó, phần mềm điện tử xuất ra nó tự có mà,

N

Ngocanh.

Guest
26/9/16
63
1
8
36
Bên mình sếp còn không đồng ý cho mua phần mềm, sếp bảo cứ từ từ đã nên nếu có phát sinh thì nộp bằng giấy chắc họ cho về mất! Không biết làm sao nữa!

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Bên mình sếp còn không đồng ý cho mua phần mềm, sếp bảo cứ từ từ đã nên nếu có phát sinh thì nộp bằng giấy chắc họ cho về mất! Không biết làm sao nữa!
Bên bn có chữ ký số chưa? Nếu có chữ ký số r thì dùng phần mềm KBHXH miễn phí cũng đc nè.
Hok thì bạn nộp hồ sơ điện tử cũng được. Mình nhớ là HN,HCM hok còn nhận hồ sơ giấy nữa

N

Ngocanh.

Guest
26/9/16
63
1
8
36
Minh o Hp, ben minh chi co chư ký số để nộp thuế qua mạng thôi, liệu có dùng được không b?

N

Ngocanh.

Guest
26/9/16
63
1
8
36
Thế hả c! E cũng không bit dùng cái này, c hướng dẫn em sơ qua nhé!Thanks!

T

thường duy

THÙY DƯƠNG
15/4/15
771
177
43
33
Quảng Bình - Vũng Tàu
Cứ đóng đầy đủ tiền BH là điều thứ yếu để được gia hạn, tùy cơ quan BH, có nơi mình phải làm giấy gia hạn, có nơi không, chỗ mình ở VT thì dể lắm, đoáng tiền đầy đủ, tháng 1 đầu tiên của năm đóng trước ngày 15 của tháng 1 sẽ được họ tự động gia hạn thẻ và tự họ chuyển về cho đơn vị luôn.
Ai nợ BH thì ko được gia hạn đâu

N

Ngocanh.

Guest
26/9/16
63
1
8
36
Bên e dc cái đóng day dủ lắm, mỗi tháng 12 là chưa, chắc ngày cuối cùng của tháng sep moi dong!

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Thế hả c! E cũng không bit dùng cái này, c hướng dẫn em sơ qua nhé!Thanks!

E cài phần mềm KBHXH rồi nhờ bên Kỹ Thuật của KBHXH hỗ trợ cho hen

T

tlpkhanh

Trung cấp
4/8/15
60
4
8
31
Bạn ơi cho mình hỏi hiện giờ cty chưa báo giảm lao động, nếu bây giờ đóng BHXH thì có ảnh hưởng gì không? Ý mình là đóng BHXH trước, báo giảm sau .

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Bạn ơi cho mình hỏi hiện giờ cty chưa báo giảm lao động, nếu bây giờ đóng BHXH thì có ảnh hưởng gì không? Ý mình là đóng BHXH trước, báo giảm sau .
Thì phải đóng luôn cho LĐ mà bạn chưa báo giảm nè

• Like
Reactions: tlpkhanh
T

tlpkhanh

Trung cấp
4/8/15
60
4
8
31
Cho mình hỏi có bạn nào sử dụng phần mềm KBHXH không? Vì mình đang muốn chốt sổ nhân viên mà không biết nên làm thế nào? Và do tự gia hạn thẻ BHYT thế mình có cần phải làm hồ sơ điều chỉnh mức lương đóng BHXH luôn không? Thanks.

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Cho mình hỏi có bạn nào sử dụng phần mềm KBHXH không? Vì mình đang muốn chốt sổ nhân viên mà không biết nên làm thế nào? Và do tự gia hạn thẻ BHYT thế mình có cần phải làm hồ sơ điều chỉnh mức lương đóng BHXH luôn không? Thanks.
Bạn báo giảm trên phần mềm, còn chốt sổ thì làm hồ sơ nộp qua bưu điện. Còn về điều chỉnh mức đóng BHXH thì bạn phải làm thủ tục nhé.

• Like
Reactions: tlpkhanh

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA