giúp mình thiết lập thông số in văn bản

• Thread starter sương nguyễn26
  • Ngày gửi
S

sương nguyễn26

Guest
21/11/16
7
0
1
30
Cho mình hỏi...mình mún tạo một bảng biểu mà khi in kích thước của nó rộng gần hết lề khổ giấy A4 thì lm sau các bạn?mỗi lần tạo bảng biểu nhiu cột chút thì in ra các cột và chữ nhỏ wá trong khi đó lề trái và lề phải vẫn còn khoảng trốg lớn...mình xài ecxel 2003 và hiệu máy in là canon.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hongngockt34

Trung cấp
24/10/13
58
7
8
Tp.HCM
Cho mình hỏi...mình mún tạo một bảng biểu mà khi in kích thước của nó rộng gần hết lề khổ giấy A4 thì lm sau các bạn?mỗi lần tạo bảng biểu nhiu cột chút thì in ra các cột và chữ nhỏ wá trong khi đó lề trái và lề phải vẫn còn khoảng trốg lớn...mình xài ecxel 2003 và hiệu máy in là canon.
thì bạn chọn trang in ngang cho được nhiều cột, định dạng trang in không liên quan gì đến máy in hết nha bạn
Bạn canh chỉnh lề trái và phải.
Mình nghĩ bạn nên xem lại kiến thức soạn thảo văn bản thì sẽ làm được thôi

thinhvd

thinhvd

Cao cấp
25/11/09
1,336
234
63
Hà Nội
bluesofts.net
Cái này thì bạn chỉ cần vào chỗ Page Setup --> Chọn in theo Landscape (khổ ngang) thì sẽ rộng hơn.
Sau đó sang thẻ Margin thay đổi kích thước Left, Right cho nhỏ hơn

T

Tuankt007

Guest
29/12/12
4
0
1
Tp.HCM
có hết đó
bạn viết code VBA

S

sương nguyễn26

Guest
21/11/16
7
0
1
30
thì bạn chọn trang in ngang cho được nhiều cột, định dạng trang in không liên quan gì đến máy in hết nha bạn
Bạn canh chỉnh lề trái và phải.
Mình nghĩ bạn nên xem lại kiến thức soạn thảo văn bản thì sẽ làm được thôi

S

sương nguyễn26

Guest
21/11/16
7
0
1
30
Mìh chọn trag in ngag ruj bạn....chỉh lm sau kũg k thể in ra hết lề giấy được...

S

sương nguyễn26

Guest
21/11/16
7
0
1
30
Minh da lm hết ruj ban..tham chi vao margin đưa left,right=0 nhưg khi in ra k j thay đổi...

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,623
619
113
The Capital

Bạn vào mục Page setup, chọn Fit to, thích cho 1 hay nhiều trang vào thì cho, nhớ chọn khổ A4

mucinhanoi

mucinhanoi

Mực in Hà Nội - 04.3.211.5464
24/12/16
4
0
1
45
Trong ecxel, bạn chỉ cần di chuột vào vào dòng kể của cột cần chỉnh, và kéo nó ra cho vừa với tờ giấy thôi. Bình thường bạn sẽ không biết đâu là giới hạn của trang A4, bạn phải vào mục Prinpreview, lúc đó giới hạn các trang in sẽ hiện ra để bạn chỉnh. giới hạn các trang là các đường kẻ nét đứt. việc này không liên quan tới máy in là HP hay Canon ..... . làm vài lần sẽ quen ngay.
Good luck !!!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA