Thời hạn nộp thang bảng lương 2017

• Thread starter huong3003
  • Ngày gửi
lapbitas

lapbitas

Cao cấp
24/1/11
365
37
28
40
Ha Noi
Cho anh xin bộ đầy đủ với em Thuỷ BB ơi! Cty a mới thành lập tháng 11.2016 email anh: lapbitas@gmail.com
Cảm ơn em trước!

Khóa học Quản trị dòng tiền
lapbitas

lapbitas

Cao cấp
24/1/11
365
37
28
40
Ha Noi
Cho anh xin bộ đầy đủ với em Thuỷ BB ơi! Cty a mới thành lập tháng 11.2016 email anh: lapbitas@gmail.com
Cảm ơn em trước!

lapbitas

lapbitas

Cao cấp
24/1/11
365
37
28
40
Ha Noi
anh nhận đc rồi! cảm ơn em nhiêu nhé!

H

hangthaibinh1992

Guest
3/10/16
29
0
1
31
Đầu năm 2017 bạn làm là được. Mh thì lm hồ sơ rồi. Đầu tháng 1 mh mới nộp. Nếu cty ko đủ Đk thành lập công đoàn thì bạn gửi công văn yêu cầu xác nhận chưa đủ đk thành lập công đoàn cho Liên đoàn lao động quận huyện nơi cty đóng trụ sở nhé. Cần mẫu thì đưa mail mình gửi cho
b cho t xin 1 bản với nhé : hanghvtc1912@gmail.com . Cảm ơn b nhiều :)

T

TRẦN HỒNG PHỤNG

Guest
13/12/16
1
0
1
45
Đầu năm 2017 bạn làm là được. Mh thì lm hồ sơ rồi. Đầu tháng 1 mh mới nộp. Nếu cty ko đủ Đk thành lập công đoàn thì bạn gửi công văn yêu cầu xác nhận chưa đủ đk thành lập công đoàn cho Liên đoàn lao động quận huyện nơi cty đóng trụ sở nhé. Cần mẫu thì đưa mail mình gửi cho
Bạn cho mình xin mẫu công văn với nhé. Địa chỉ mail của mình : tranhongphung@yahoo.com. Thanks bạn.

Trương Lan

Trương Lan

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
21/10/15
826
315
63
Cho mình hỏi chút, bên mình nhân viên thì đống lắm cả trăm người (ký hợp đồng dài hạn), nhưng mình đóng có 7 người thôi.
Vậy mình có phải thành lập công đoàn không???

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Cho mình hỏi chút, bên mình nhân viên thì đống lắm cả trăm người (ký hợp đồng dài hạn), nhưng mình đóng có 7 người thôi.
Vậy mình có phải thành lập công đoàn không???
Không bắt buộc phải thành lập công đoàn. Nếu công ty bạn có từ 5 đoàn viên công đoàn hoặc 5 người lao động có đơn tự nguyện gia nhập công đoàn trở lên thì được quyền thành lập công đoàn cơ sở. Cần phải hiểu là không phải ai đi làm thì cũng là đoàn viên công đoàn.

Tuy nhiên kể cả công ty của bạn không có công đoàn thì công ty vẫn phải đóng kinh phí công đoàn bằng 2% quỹ lương đóng bảo hiểm xã hội của công ty. (theo NĐ 191).

Nhưng mình thấy là là nhân viên đông v mà sao chỉ đóng BHXH cho 7 ng v bạn? Cái này phạm luật đúng hok

S

Su-kute

Trung cấp
25/9/15
118
4
18
32
TP HCM
năm ngoái lương tối thổi vùng 3,5tr nhưng mình xây dựng thang bảng lương bạc 1 là 4tr và đóng BHXH mức 4tr/tháng/người.
Vậy năm 2017 có cần làm lại thang bảng lương- nộp lại không.
Hiện tại cty mình chỉ có 2 người thăm gia BHXH
Cảm ơn

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
năm ngoái lương tối thổi vùng 3,5tr nhưng mình xây dựng thang bảng lương bạc 1 là 4tr và đóng BHXH mức 4tr/tháng/người.
Vậy năm 2017 có cần làm lại thang bảng lương- nộp lại không.
Hiện tại cty mình chỉ có 2 người thăm gia BHXH
Cảm ơn
Cần nè bạn. Nếu v lương tối thiểu qua đào tạo vùng I năm nay phải đóng BHXH đã là 4.012.500đ r

Trương Lan

Trương Lan

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
21/10/15
826
315
63
Không bắt buộc phải thành lập công đoàn. Nếu công ty bạn có từ 5 đoàn viên công đoàn hoặc 5 người lao động có đơn tự nguyện gia nhập công đoàn trở lên thì được quyền thành lập công đoàn cơ sở. Cần phải hiểu là không phải ai đi làm thì cũng là đoàn viên công đoàn.

Tuy nhiên kể cả công ty của bạn không có công đoàn thì công ty vẫn phải đóng kinh phí công đoàn bằng 2% quỹ lương đóng bảo hiểm xã hội của công ty. (theo NĐ 191).

Nhưng mình thấy là là nhân viên đông v mà sao chỉ đóng BHXH cho 7 ng v bạn? Cái này phạm luật đúng hok
Nghị định 191/2013 có hiệu lực lâu rồi, nhưng hiện tại chỉ có các ông lớn và giàu làm theo thôi, còn DN nhỏ thì ko làm :D
Biết sai nhưng ko có tiền đóng thì đành chịu thôi

T

Thu Trang Đỗ

Guest
13/12/16
2
0
1
29
Nếu không bị truy thu thì khỏe r nè e. Với 1 người LĐ e được ký hợp đồng như sau:
1. HĐTV: 2 lần
2. HĐCT: 3 lần (1 năm, 2 năm, Không thời hạn)
Chào chị, chị có thể cho em xin bộ hồ sơ mẫu thang bảng lương chi tiết vào email: hr@naviglass.com.vn được không ạ?

leyenhaile

leyenhaile

Sơ cấp
1/11/16
17
1
3
29
cho em xin 1 bản mẫu chị nhé. mail em là yenle.tqn@gmail.com. em cảm ơn chị ạ

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Nghị định 191/2013 có hiệu lực lâu rồi, nhưng hiện tại chỉ có các ông lớn và giàu làm theo thôi, còn DN nhỏ thì ko làm :D
Biết sai nhưng ko có tiền đóng thì đành chịu thôi
Đúng rồi nè :D

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA