Đổi cơ sở khám chữa bệnh

• Thread starter kieuhoanhqn
  • Ngày gửi
K

kieuhoanhqn

Sơ cấp
19/2/16
16
0
1
32
Mọi người cho mình ý hỏi với:
-Hiện tại công ty mình chưa đkí chữ ký số nộp BHXH thì thủ tục để làm hồ sơ gia hạn bảo hiểm và đổi cơ sở khám chữa bệnh là như thế nào ạ?
-Chưa đki chữ ký số thì mình có kiểm tra thông tin đóng bh trên mạng được hay k?hay mình phải gọi trực tiếp lên cơ quan BHXH để kiểm tra ạ?
Thanks cả nhà!

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

TheLight86

Trung cấp
5/9/13
72
8
8
Hà Nội
Bạn có thể nộp hồ sơ qua đường Bưu Điện nếu chưa đăng ký chữ ký số. Còn về hồ sơ gia hạn bảo hiểm, nếu trước ngày 31/12/2016 nếu chưa nộp hồ sơ thì cơ quan BHXH sẽ tự in thẻ năm 2017 theo dữ liệu đang quản lý. Bạn có thể kiểm tra thông tin đóng bảo hiểm trên mạng.

• Like
Reactions: kieuhoanhqn
K

kieuhoanhqn

Sơ cấp
19/2/16
16
0
1
32
Bạn có thể nộp hồ sơ qua đường Bưu Điện nếu chưa đăng ký chữ ký số. Còn về hồ sơ gia hạn bảo hiểm, nếu trước ngày 31/12/2016 nếu chưa nộp hồ sơ thì cơ quan BHXH sẽ tự in thẻ năm 2017 theo dữ liệu đang quản lý. Bạn có thể kiểm tra thông tin đóng bảo hiểm trên mạng.
Bạn cho mình hỏi là mình vào trang nào để tra cứu thông tin được k?Cám ơn bạn nhiều nha!^^

K

kieuhoanhqn

Sơ cấp
19/2/16
16
0
1
32
mình ở tp hcm, mình vào trang c13.bhxhtphcm.gov.vn để tra cứu, nhập đầy đủ nhưng nó vẫn k hiện thông tin ra :(

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA