Chưa khai trình sd lao động+ chưa gửi thang bảng lương cho PLĐTBXH từ khi thành lập công ty

• Thread starter dth9x
  • Ngày gửi
Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Sáng mình có lên phòng lao động Quận và Bảo hiểm quận , mỗi nơi nói 1 kiểu , chắc điên người quá :confused:
Phòng lao động thì họ nói là cứ căn cứ vào thang bảng lương đã đăng ký , tuyển vị trí nào thì hưởng mức lương đó . Giám đốc phải đăng ký mức lương của Giám đốc
Bên Bảo Hiểm thì họ nói không quan tâm chức danh , chỉ quan tâm mức đóng đúng quy định , hồ sơ đầy đủ theo bộ HS đăng ký BH của quận là được ?
Sao trời :confused: , không lẽ phải lên Cục Thuế hỏi thêm nữa ?
Bạn căn cứ luật mà làm thôi. Gặp cái này mình cũng hok rành nữa. Tìm hiểu qua thì như v không hợp lệ. GĐ công ty bạn có đang tham gia BHXH hok?

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

kietkhanhhoa

Trung cấp
27/5/16
64
7
8
37
Bạn căn cứ luật mà làm thôi. Gặp cái này mình cũng hok rành nữa. Tìm hiểu qua thì như v không hợp lệ. GĐ công ty bạn có đang tham gia BHXH hok?
Không bạn ơi , từ lúc thành lập , ảnh chỉ vai trò là người đại diện pháp luật , là Giám đốc , cổ đông góp vốn thôi. Ảnh không tham giam điều hành hay làm việc gì hết . Giờ cty cần ảnh tham gia làm bên kỹ thuật , nên vướng mắc vụ hợp đồng lao động , mức lương , vị trí nào trong thang bảng lương , đóng BH thế nào ..............? Nói chung rối mù lên . Cty nhỏ xíu ko đủ sức thuê bên dịch vụ tư vấn nhân sự bảo hiểm :( . Phải tự cày thôi , chắc mình phải lên Cục Thuế xin hướng dẫn thêm cho chắc . Thank bạn !

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Không bạn ơi , từ lúc thành lập , ảnh chỉ vai trò là người đại diện pháp luật , là Giám đốc , cổ đông góp vốn thôi. Ảnh không tham giam điều hành hay làm việc gì hết . Giờ cty cần ảnh tham gia làm bên kỹ thuật , nên vướng mắc vụ hợp đồng lao động , mức lương , vị trí nào trong thang bảng lương , đóng BH thế nào ..............? Nói chung rối mù lên . Cty nhỏ xíu ko đủ sức thuê bên dịch vụ tư vấn nhân sự bảo hiểm :( . Phải tự cày thôi , chắc mình phải lên Cục Thuế xin hướng dẫn thêm cho chắc . Thank bạn !
Bạn đăng bài trên diễn đàn hỏi thử coi sao. Trên này nhiều ac kinh nghiệm chắc giúp đc bạn đó :D
Cứ bình tĩnh rồi cái gì cũng giải quyết đc bạn ha

D

dth9x

Sơ cấp
22/9/14
13
1
3
Hôm nay em đi nộp thang bảng lương năm 2016 nhưng bên phòng LDTBXH không nhận? mọi người có cách giải quyết nào giúp em không vì bên em bảo hiểm sắp thanh tra để giải quyết chế độ thai sản. BHXH bắt phải chuẩn bị bản sao đăng ký thang bảng lương nhưng giờ bên em chưa có. A/c nào đã gặp trường hợp này chưa giúp em với.

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Hôm nay em đi nộp thang bảng lương năm 2016 nhưng bên phòng LDTBXH không nhận? mọi người có cách giải quyết nào giúp em không vì bên em bảo hiểm sắp thanh tra để giải quyết chế độ thai sản. BHXH bắt phải chuẩn bị bản sao đăng ký thang bảng lương nhưng giờ bên em chưa có. A/c nào đã gặp trường hợp này chưa giúp em với.
Tại sao bên phòng LĐ ko nhận v bạn? Do thiếu giấy xác nhận cuả Liên Đoàn LĐ hay là TBL hok hợp lý?

D

dth9x

Sơ cấp
22/9/14
13
1
3
Hôm qua em lên nộp thang bảng lương 2016+2017 thì họ bảo: 2016 qua rồi không nhận nữa, 2017 bảng lương em để lương của giám đốc bằng nhân viên nên phải về bổ sung thêm phụ cấp trách nhiệm. Hnay em lên nộp lại thì họ nhận 2017 rồi nhưng họ chưa đưa giấy xác nhận gì cho em. Chỉ bảo thứ 2 sẽ gửi thông báo về mail, sau 6 ngày làm việc sẽ có hẹn trả kết quả về mail. Còn 2016 họ vẫn không nhận. Em ở quận Hà Đông, HN. hôm nay em nộp không thấy yêu cầu bổ sung thêm giấy xác nhận của Liên đoàn LD mà thấy yêu cầu bên em nộp biên bản cuộc họp công ty có chữ ký của tất cả các thành viên trong công ty. Giúp em với.

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Hôm qua em lên nộp thang bảng lương 2016+2017 thì họ bảo: 2016 qua rồi không nhận nữa, 2017 bảng lương em để lương của giám đốc bằng nhân viên nên phải về bổ sung thêm phụ cấp trách nhiệm. Hnay em lên nộp lại thì họ nhận 2017 rồi nhưng họ chưa đưa giấy xác nhận gì cho em. Chỉ bảo thứ 2 sẽ gửi thông báo về mail, sau 6 ngày làm việc sẽ có hẹn trả kết quả về mail. Còn 2016 họ vẫn không nhận. Em ở quận Hà Đông, HN. hôm nay em nộp không thấy yêu cầu bổ sung thêm giấy xác nhận của Liên đoàn LD mà thấy yêu cầu bên em nộp biên bản cuộc họp công ty có chữ ký của tất cả các thành viên trong công ty. Giúp em với.
Nếu v trong biên bản e để danh sách tên nhân viên, với đưa cho họ ký rồi nộp lại thôi e. 6 ngày sau họ trả kết quả ak

• Like
Reactions: dth9x
D

dth9x

Sơ cấp
22/9/14
13
1
3
Năm 2017 thì em nộp được rồi. Nhưng năm 2016 em cũng làm như vậy nhưng một cửa không chịu nhận. Họ bảo quá hạn nộp rồi không thu nữa. Có quy định nào về thời hạn nộp thang bảng lương không chị?

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Năm 2017 thì em nộp được rồi. Nhưng năm 2016 em cũng làm như vậy nhưng một cửa không chịu nhận. Họ bảo quá hạn nộp rồi không thu nữa. Có quy định nào về thời hạn nộp thang bảng lương không chị?
Đúng r e. Bây giờ e ko nộp nữa. Mà chỉ nộp cho 2017 là xong r. E nộp cho 2016 lm j hả

T

Thiendao

Guest
30/5/16
15
0
1
33
@dth9x Bạn ơi, bạn có thể cho mình tham khảo mẫu thang bảng lương không? Nếu được bạn gửi hộ mình vào mail phamdaoktdn@gmail.com cho mình với. Mình cảm ơn ! Mình cũng đang bị tình trang y chang bạn ah :(((

D

dth9x

Sơ cấp
22/9/14
13
1
3
Đúng r e. Bây giờ e ko nộp nữa. Mà chỉ nộp cho 2017 là xong r. E nộp cho 2016 lm j hả
Bên em đang có 1 chị chờ giải quyết chế độ thai sản nhưng đợi mãi chưa thấy nên em làm công văn gửi bảo hiểm yêu cầu giải quyết. thế là bảo hiểm gửi về quyết định thanh tra bảo hiểm để giải quyết chế độ thai sản. trong quyết định yêu cầu phải có bản sao đăng ký thang bảng lương 2015, 2016. nhưng bên em từ khi thành lập t5/2015 đến giờ chưa đăng ký thang bảng lương bao giờ. giờ em không biết làm sao nộp được? giúp em :(((

D

dth9x

Sơ cấp
22/9/14
13
1
3
@Thiendao m gửi rồi. check mail nha bn. nhưng hôm nay mình mới nộp xong, một cửa mới nhận thôi nhưng chưa nhận được kết quả của PLDTB nên không biết thế nào. có khi thứ 2 ngt gửi mail báo không được cũng nên. rối quá.

T

Thiendao

Guest
30/5/16
15
0
1
33
@dth9x Mình nhận được rùi. Mình cảm ơn bạn!

D

dth9x

Sơ cấp
22/9/14
13
1
3
@Thiendao bạn phòng LĐTB ở quận nào?

T

Thiendao

Guest
30/5/16
15
0
1
33
@dth9x Minh ở Thanh Xuân ah.

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Bên em đang có 1 chị chờ giải quyết chế độ thai sản nhưng đợi mãi chưa thấy nên em làm công văn gửi bảo hiểm yêu cầu giải quyết. thế là bảo hiểm gửi về quyết định thanh tra bảo hiểm để giải quyết chế độ thai sản. trong quyết định yêu cầu phải có bản sao đăng ký thang bảng lương 2015, 2016. nhưng bên em từ khi thành lập t5/2015 đến giờ chưa đăng ký thang bảng lương bao giờ. giờ em không biết làm sao nộp được? giúp em :(((
Ca này khó đó e. E làm công văn giải trình gửi lên phòng LĐ xem có giúp đỡ đc gì ko?

• Like
Reactions: dth9x

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA