Thủ tục điều chỉnh lương đóng BHXH 2017

• Thread starter mimivi
  • Ngày gửi
Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
chi cho em mẫu gửi điều chỉnh tăng mức đóng BHXH với ạ
Cái này e làm trên phần mềm ak. Scan đính kèm theo QĐ tăng lương là đc rồi ak.
+ Phiếu giao nhận hồ sơ 103
+ Danh sách lao động tham gia BHXH, BHYT (mẫu D02-TS)
+ Quyết định điều chỉnh tiền lương (bản sao)
+ Danh sách nhân viên điều chỉnh tăng/giảm lương đính kèm quyết định tăng/giảm lương

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

Hoà Hoàng 8393

Guest
18/3/16
49
4
8
31
Cho em hỏi ngu chút, em cũng đang làm hồ sơ báo tăng mức đóng, mà chưa biết kê khai phần mềm nghiệp vụ nào và có cần nộp hồ sơ giấy trực tiếp nữa k?

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Cho em hỏi ngu chút, em cũng đang làm hồ sơ báo tăng mức đóng, mà chưa biết kê khai phần mềm nghiệp vụ nào và có cần nộp hồ sơ giấy trực tiếp nữa k?
E dùng phần mềm nào v? Nếu hok qen phần mềm có thể nộp qua bưu điện cũng đc, nhưng cực hơn kê khai trên phần mềm nhìu ak

H

Hoà Hoàng 8393

Guest
18/3/16
49
4
8
31
E dùng phần mềm nào v? Nếu hok qen phần mềm có thể nộp qua bưu điện cũng đc, nhưng cực hơn kê khai trên phần mềm nhìu ak
KBHXH chị ơi. Nếu kê khai qua phần mềm thì khỏi nộp HS giấy hả c

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Cái này e làm trên phần mềm ak. Scan đính kèm theo QĐ tăng lương là đc rồi ak.
+ Phiếu giao nhận hồ sơ 103
+ Danh sách lao động tham gia BHXH, BHYT (mẫu D02-TS)
+ Quyết định điều chỉnh tiền lương (bản sao)
+ Danh sách nhân viên điều chỉnh tăng/giảm lương đính kèm quyết định tăng/giảm lương
Bạn @Thủy BB muốn xóa comment này à?

F

fukukean

Trung cấp
22/6/16
103
3
18
30
E đưa mail chị gửi nguyên bộ hồ sơ cho e. Cũng hok khó gì đâu. Bên e phải làm quyết định tăng lương cho nhân viên. Cuối tháng này làm đc r.
Chị Thuy BB ơi, hôm nay thang lang trên wed cung đang gặp đề tài mình đang cần, chị chịu khó vui lòng cho em xin ké với, mail của em: hatgionghoarv@gmail.com, em cám ơn chị nhiều ạ, chúc chị một năm mới nhiều sức khỏe và thành công.

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Chị Thuy BB ơi, hôm nay thang lang trên wed cung đang gặp đề tài mình đang cần, chị chịu khó vui lòng cho em xin ké với, mail của em: hatgionghoarv@gmail.com, em cám ơn chị nhiều ạ, chúc chị một năm mới nhiều sức khỏe và thành công.
E check mail nha. Thks e nhìu ha. Chúc e năm mới với nhìu thành công, hạnh phúc, giàu sức khoẻ hen

• Like
Reactions: fukukean
F

fukukean

Trung cấp
22/6/16
103
3
18
30
E check mail nha. Thks e nhìu ha. Chúc e năm mới với nhìu thành công, hạnh phúc, giàu sức khoẻ hen
Em nhận được mail chị gửi rồi, em cám ơn chị nhiều nhé!

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
K

Khánh Huyền htc

HÓA ĐƠN BÁN HÀNG
25/8/16
19
0
1
29
E báo tăng bây giờ được r. Trước ngày 19/01/2017 là kịp ha
chị ơi có thông tư nghị định nào quy điịnh về thời hạn báo tăng mức đóng BH ko chị. EM tìm mãi mà ko thấy, sếp em lại yêu cầu chỉ rõ thông tư nghị điịnh cơ, với cả chị gửi em bộ hồ sơ báo tăng với ạ. Email của em là : khanhhuyen.htc@gmail.com
Em cảm ơn ạ.

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
chị ơi có thông tư nghị định nào quy điịnh về thời hạn báo tăng mức đóng BH ko chị. EM tìm mãi mà ko thấy, sếp em lại yêu cầu chỉ rõ thông tư nghị điịnh cơ, với cả chị gửi em bộ hồ sơ báo tăng với ạ. Email của em là : khanhhuyen.htc@gmail.com
Em cảm ơn ạ.
E đưa cho sếp xem nghị định 153/2016NĐ-CP. Trong đó bắt buộc doanh nghiệp phải điều chỉnh lại mức lương tối thiểu vùng, có nghĩa là vẫn phải điều chỉnh lương đóng BHXH, thang bảng lương cho phòng LĐ-TB-XH. Sếp hok chịu thì cũng phải chịu bị truy thu sau này thôi ak e. Bình thường thì báo tăng, hay tăng mức đóng trước ngày 20 mới được tính trong tháng đó e ạ.

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
@Khánh Huyền htc e check mail ha

1

1993 ly

Guest
4/1/17
4
0
1
31
chị thủy ơi, gửi giúp e với ạ. e cũng chưa biết làm sao nữa chị. :)

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA