Thủ tục điều chỉnh lương đóng BHXH 2017

• Thread starter mimivi
  • Ngày gửi
C

chang93

Guest
11/1/17
4
0
1
30
b có sky hay yahoo j ko.mình muốn hỏi trực tiếp.mới làm bh lên mình ko biết,b giúp mình với

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

chang93

Guest
11/1/17
4
0
1
30
b có sky hay yahoo j ko.mình muốn hỏi trực tiếp.mới làm bh lên mình ko biết,b giúp mình với

N

Ngapham1

Trung cấp
15/12/16
77
4
8
29
Khi sáng e nộp hồ sơ điện tử nhưng lại quên ko đính kèm quyết định tăng lương của giám đốc, như vậy có phải gửi thêm 1 cái nữa ko ạ

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Khi sáng e nộp hồ sơ điện tử nhưng lại quên ko đính kèm quyết định tăng lương của giám đốc, như vậy có phải gửi thêm 1 cái nữa ko ạ
Đợi kết quả đi e ha. Có nhìu nơi vẫn chấp nhận. Nếu hok chấp nhận thì có kết quả e làm lại, đính kèm quyết dịnh là ok r

• Like
Reactions: Ngapham1
N

Ngân AP

Guest
23/9/16
24
2
3
37
N làm v là đúng r đó. Cứ làm khai trình lđ gửi kèm công văn giải trình việc khai trình muộn. Có kết quả liền lun nè N. Sau đó đem qua LĐLĐ quận 1 nộp, thủ tục bao gồm: 1 Bản sao GPKD, 1 bản photo khai trình LĐ, 1 Công văn gửi liên đoàn. (chậm nhất 2 ngày có KQ ha). Có kq thì n đem nộp bộ hồ sơ TBL bao gồm: 2 Công văn, 2 Hệ thống TBL, 2 bảng quy định tiêu chuẩn áp dụng tbl, 2 biên bản thông qua (Nếu trường hợp nộp lại). Còn nộp lần đầu thì nộp 3 bộ n ha và có Bản sao GPKD)
=> LĐLĐ quận 1, và Phòng LĐ quận 1 rất dễ chịu, nên hk có gì lo đâu n ^^ Chúc n thành công ha.
Hic, N mới lên phòng TBLĐXH Quận 1 nè, do công ty mình thành lập từ 2013 mà chưa đăng ký lần nào nên không xác nhận được. Giờ làm mẫu 05 để qua bên liên đoàn lao động hương dẫn xác nhận mà ko cần xác nhận của bên phòng lđtbxh. Lúc nãy ở trên phòng mình hỏi chị hướng dẫn nói mẫu 05
Mà mình mới điện lên hỏi lại kêu dùng mẫu nào cho chắc thì gặp chị kêu dùng mẫu 05 ko được, phải dùng mẫu 07.
Hic hic. Thủy gặp trưởng hợp này chưa. Thủy gởi mình giúp bản 05 và 07 luôn được không?
T.T

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Hic, N mới lên phòng TBLĐXH Quận 1 nè, do công ty mình thành lập từ 2013 mà chưa đăng ký lần nào nên không xác nhận được. Giờ làm mẫu 05 để qua bên liên đoàn lao động hương dẫn xác nhận mà ko cần xác nhận của bên phòng lđtbxh. Lúc nãy ở trên phòng mình hỏi chị hướng dẫn nói mẫu 05
Mà mình mới điện lên hỏi lại kêu dùng mẫu nào người thì kêu dùng mẫu 05 ko được, phải dùng mẫu 07.
Hic hic. Thủy gặp trưởng hợp này chưa. Thủy gởi mình giúp bản 05 và 07 luôn được không?
T.T
Nếu lần đầu thì phải dùng mẫu 05 ak n. Những lần sau thì dùng mẫu 07.

Đính kèm

• Mẫu 07.docx
    24.3 KB · Lượt xem: 83
  • Khai-trinh-lao-dong-mau-05-va-07 (1).xls
    45.5 KB · Lượt xem: 37
N

Ngân AP

Guest
23/9/16
24
2
3
37
Nếu lần đầu thì phải dùng mẫu 05 ak n. Những lần sau thì dùng mẫu 07.
Thủy gởi lại N mẫu 05 với, Thủy gởi 2 mẫu 07 luôn :)
À, cho N hỏi thêm là Giấy phép ĐKKD bản sao, N đóng dấu công ty lên bản copy có được chấp nhận không? Do sếp Ngân đang giữ GPKD mà sếp đang nằm viện rồi hic. Sếp N nói là lấy bản scan in rồi dóng dấu công ty cũng được nhưng thấy hơi nghi ngờ sợ đưa lên người ta không chịu. Lúc nãy tính hỏi bên Phòng LĐXH mà chưa gì người ta cúp máy rồi.
Thanks Thủy nhiều nha. Hỏi Thủy nhiều quá có phiền Thủy nhiều ko? Hihi

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Thủy gởi lại N mẫu 05 với, Thủy gởi 2 mẫu 07 luôn :)
À, cho N hỏi thêm là Giấy phép ĐKKD bản sao, N đóng dấu công ty lên bản copy có được chấp nhận không? Do sếp Ngân đang giữ GPKD mà sếp đang nằm viện rồi hic. Sếp N nói là lấy bản scan in rồi dóng dấu công ty cũng được nhưng thấy hơi nghi ngờ sợ đưa lên người ta không chịu. Lúc nãy tính hỏi bên Phòng LĐXH mà chưa gì người ta cúp máy rồi.
Thanks Thủy nhiều nha. Hỏi Thủy nhiều quá có phiền Thủy nhiều ko? Hihi
Bạn lấy bản chính rồi photo công chứng thì mới được. Th gửi cho n 2 mẫu ở cmt trên, trong file đính kèm đó n.

N

Ngân AP

Guest
23/9/16
24
2
3
37
Bạn lấy bản chính rồi photo công chứng thì mới được. Th gửi cho n 2 mẫu ở cmt trên, trong file đính kèm đó n.
uhm, vì Ngân thấy file word thủy để tựa là 07, file excel cũng mẫu 07. Vậy file word là mẫu 05 rồi. :)

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
uhm, vì Ngân thấy file word thủy để tựa là 07, file excel cũng mẫu 07. Vậy file word là mẫu 05 rồi. :)
File word là mẫu 07, file ex là mẫu 05 vs mẫu 7

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
c ơi cho e hỏi đăng kí tăng mức lương đóng BHXH 2017 qua phần mềm thì thủ tục như thế nào ạ?
e làm như báo tăng nhưng mà không phải tăng mới mà mà tăng mức đóng, đính kèm bản scan quyết định tăng lương.

N

nganxang

Cao cấp
3/6/15
303
16
18
30
Gò Vấp, TPHCM
e làm như báo tăng nhưng mà không phải tăng mới mà mà tăng mức đóng, đính kèm bản scan quyết định tăng lương.
dạ c! cái quyết định tăng lương e chỉ lấy bản word và ký chữ ký số k biết có bị trả về k hix

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
dạ c! cái quyết định tăng lương e chỉ lấy bản word và ký chữ ký số k biết có bị trả về k hix
Em làm bản word rồi in ra cho GĐ ký sau đó scan rồi nộp chứ nhỉ?

Thao2705

Thao2705

Trung cấp
19/11/14
137
2
18
31
E đưa mail chị gửi nguyên bộ hồ sơ cho e. Cũng hok khó gì đâu. Bên e phải làm quyết định tăng lương cho nhân viên. Cuối tháng này làm đc r.

Bạn gửi giúp mình bộ Hồ sơ với nhé.
Cám ơn bạn nhiều lắm.

T

Thuy Trang2152

Sơ cấp
3/1/17
7
1
3
37
@Thủy BB : Sáng nay c mới lên Phòng LĐTBXH Q1 để nộp thang bảng lương mới, nhưng ở đó yêu cầu cần giấy xác nhận của LĐLĐ. Cty chị thành lập từ 2015, đến giờ có 21 người nhưng chưa có thành lập công đòan j hết. Giờ chị phải thành lập công đoàn trước, rồi mới đăng ký dc thang bảng lương mới hả e?

Ngoài ra, chị làm Quyết định tăng lương của nhiều người với mức tăng khác nhau, được ghi rõ trong danh sách đính kèm. Vậy trong công văn Quyết định tăng lương chỉ ghi chung chung như sau: " Điều 1. Điều chỉnh mức lương đối với các nhân viên có trong danh sách đính kèm, có hiệu lực kể từ ngày 01/01/2017.", đúng không em?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA