Thủ tục điều chỉnh lương đóng BHXH 2017

• Thread starter mimivi
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
N

Nhài Trần

Trung cấp
22/10/16
134
12
18
E đưa mail chị gửi nguyên bộ hồ sơ cho e. Cũng hok khó gì đâu. Bên e phải làm quyết định tăng lương cho nhân viên. Cuối tháng này làm đc r.
chị Thủy kute, xinh gái cho e xin 1 bản vào mail e với ạ
nhaitt.inhd@gmail.com
Em cảm ưn chị nhìu :)

H

Haiketoan83

Guest
10/12/16
1
0
1
40
Chị Thủy BB ơi.chị cho mình xin 1 bộ hồ sơ đầy đủ vào mail haiketoan@btn.vn với ah. Mình mới làm nên không rõ về bảo hiểm cho lắm ah.Thanks chị

H

H.Dat

Trung cấp
20/7/16
55
10
8
35
Em có thể tham khảo file này!

Thường thì LĐ nặng nhọc, độc hại Lương tối thiếu phải cao hơn 5%. E có thể tự tìm hiểu thêm cho đúng với ngành nghề người LĐ đang làm việc tại công ty e
cảm ơn chị nhiều nha.

H

H.Dat

Trung cấp
20/7/16
55
10
8
35
Em có thể tham khảo file này!

Thường thì LĐ nặng nhọc, độc hại Lương tối thiếu phải cao hơn 5%. E có thể tự tìm hiểu thêm cho đúng với ngành nghề người LĐ đang làm việc tại công ty e
Sao em không thấy ngành sản xuất dinh dưỡng và hóa chất xử lý dùng trong nuôi trồng thủy sản.

Spentec paint

Spentec paint

Cao cấp
26/7/16
375
87
28
Đà Nẵng

người đẹp ui, mức lương đóng BH năm 2016 nhỏ hơn lương tối thiểu 2017 nên mình phải làm lại thang bảng lương lại. Nhưng thực chất là công ty hổng có tăng lương NV. Người đẹp gửi mình bộ hồ sơ mẫu qua mail phamtien252@gmail.com mình tham khảo được hơm. Tks ng đẹp nhìu nhoa. hiii^^. Bên mình cũng chưa thành lập công đoàn cơ sở, hồi giờ đóng BH dc hơn nữa năm rùi mà chưa đóng kinh phí công đoàn lần nào hết. H phải làm sao ta. hiu hiu

lapbitas

lapbitas

Cao cấp
24/1/11
365
37
28
40
Ha Noi
CÔNG TY MỚI THÀNH LẬP CẦN LÀM THỦ TỤC GÌ VỚI PHÒNG LDTBXH VÀ BẢO HIỂM
--------------------------
Công ty mình mới thành lập vào thang 11/2016 thì mình cần làm những gì ?
các bạn hướng dẫn mình chi tiết nhé! thanks cả nhà
email: lapbitas@gmail.com
( Mình làm kế toán nhưng vi công ty mình bé nên mình phải kiêm nhiệm hết)

T

thanhtuyennguyen610

Guest
24/11/15
63
3
8
32
"Mn ơi, cho e hỏi ngoài thông báo mức lương tối thiểu tăng qua mạng cho cơ quan BH, có cần gửi bản giấy quyết định + danh sách tăng lương tối thiểu cơ bản hay công văn điều chỉnh tăng nữa k? "

Cần nhé, bạn làm theo phiếu giao nhận hồ sơ 103, nếu làm trên phần mềm kbhxh thì làm ở phần điều chỉnh lương

Thang bảng lương có cần thiết phải gửi cho phòng LĐXH k ạ? (cái này có ng bảo phải gửi có ng bảo k cần).

Nếu công ty bạn đóng bảo hiểm dưới mức lương tối thiểu thì phải điều chỉnh lại thang bảng lương gửi phòng lao động xã hội

Và cho e hỏi thêm là điều chỉnh từ bây giờ được chưa hay sang đầu năm sau thì điều chỉnh ạ? Cảm ơn nhiều
Thường thì cuối năm.

Lặng yên ơi. nếu làm trên phần mềm thì có cần gửi quyết định tăng lương lên bh k vậy

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Em ơi có thể gửi giúp chị bộ hồ sơ qua mail: thuy.sanka@gmail.com. Cám ơn em rất nhiều.
chị Thủy kute, xinh gái cho e xin 1 bản vào mail e với ạ
nhaitt.inhd@gmail.com
Em cảm ưn chị nhìu :)
Chị Thủy BB ơi.chị cho mình xin 1 bộ hồ sơ đầy đủ vào mail haiketoan@btn.vn với ah. Mình mới làm nên không rõ về bảo hiểm cho lắm ah.Thanks chị
M.n check mail ha

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Sao em không thấy ngành sản xuất dinh dưỡng và hóa chất xử lý dùng trong nuôi trồng thủy sản.
V là bên hóa chất xử lý dùng trong nuôi trồng thủy sản hả e? Để chị coi lại hihi

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
người đẹp ui, mức lương đóng BH năm 2016 nhỏ hơn lương tối thiểu 2017 nên mình phải làm lại thang bảng lương lại. Nhưng thực chất là công ty hổng có tăng lương NV. Người đẹp gửi mình bộ hồ sơ mẫu qua mail phamtien252@gmail.com mình tham khảo được hơm. Tks ng đẹp nhìu nhoa. hiii^^. Bên mình cũng chưa thành lập công đoàn cơ sở, hồi giờ đóng BH dc hơn nữa năm rùi mà chưa đóng kinh phí công đoàn lần nào hết. H phải làm sao ta. hiu hiu
1. Chắc ko s đâu bạn. Khi nào lên xin xác nhận chưa đủ điều kiện thành lập công đoàn, ngta yêu cầu đóng thì mh đóng. Còn mún chắc chắc thì có thể hỏi a/c bên đó nè. Như cty mh nhỏ. Ngta kêu hok cần đóng hi.
2. Nếu vậy thì công ty bạn sai luật rồi ak. Sau khi nộp lại thang bảng lương, mình còn phải điều chỉnh tăng mức đóng bên BHXH nữa nè b.

YUHIAM

YUHIAM

Sơ cấp
21/9/15
48
7
8
TPHCM
Bạn Thủy BB gửi cho mình một mẫu nha qua mail: mai.ht2912@gmail.com
Cám ơn bạn thủy nhiều nhiều

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Da. cảm ơn chị
http://bhxhangiang.gov.vn/home/upload/files/BenhNangnhocDochai_tonghop.pdf Trang 23

Khoản 3 Điều 7 quy định tại Nghị định 49/2013/NĐ-CP:
3. Mức lương thấp nhất (khởi điểm) của công việc hoặc chức danh trong thang lương, bảng lương do công ty xác định trên cơ sở mức độ phức tạp của công việc hoặc chức danh tương ứng với trình độ, kỹ năng, trách nhiệm, kinh nghiệm để thực hiện công việc hoặc chức danh, trong đó:
a) Mức lương thấp nhất của công việc hoặc chức danh giản đơn nhất trong điều kiện lao động bình thường không được thấp hơn mức lương tối thiểu vùng do Chính phủ quy định;
b) Mức lương thấp nhất của công việc hoặc chức danh đòi hỏi lao động qua đào tạo, học nghề (kể cả lao động do doanh nghiệp tự dạy nghề) phải cao hơn ít nhất 7% so với mức lương tối thiểu vùng do Chính phủ quy định;
c) Mức lương của công việc hoặc chức danh có điều kiện lao động nặng nhọc, độc hại, nguy hiểm phải cao hơn ít nhất 5%; công việc hoặc chức danh có điều kiện lao động đặc biệt nặng nhọc, độc hại, nguy hiểm phải cao hơn ít nhất 7% so với mức lương của công việc hoặc chức danh có độ phức tạp tương đương, làm việc trong điều kiện lao động bình thường.”

E xem lại ha.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA