Kiềm Chế Trong Công Việc

• Thread starter Kaspersky
  • Ngày gửi
Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com
Lại nổi nóng và không kiềm chế được trong công việc nữa rồi. Biết bao lần tự hứa là dù họ làm sai đúng thì cũng nói thôi chứ đừng nóng. Biết vậy mà sao làm mãi chả được.
Các anh chị đã từng như em chưa nhỉ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Mình cũng hay bị v. Thường thì lúc này mình ko nói chuyện. Nghe 1 bài hát vui vui. Khi nào ổn thì nc bình thường trở lại.

Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,687
1,372
113
50
TP.HCM
Những lúc cảm thấy tâm trạng sắp vượt tầm kiểm soát thì cố gắng thoát nhanh khỏi môi trường làm mình có tâm trạng đó cái đã. Hít sâu, thở dài, đếm từ 1-20 hoặc ngược lại.
Sau đó tìm một ai đó tin tưởng được để "xả" tâm trạng chứ đừng nuốt ngược lâu quá, nhiều quá thì lại đẩy mình vào tình trạng căng thẳng và trầm cảm.
Quởn thì cafe đi, chị giúp cho một số kỹ năng để ứng phó và kiềm chế mình. :)

• Like
Reactions: HO Anh Hue
Lặng Yên

Lặng Yên

Cao cấp
24/9/14
5,457
1,502
113
31
Quận Tân Bình
Đắc nhân Tâm là một cuốn sách khá hay, đọc quyển này mình nghĩ bạn sẽ kiềm chế được cảm xúc

Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com
Những lúc cảm thấy tâm trạng sắp vượt tầm kiểm soát thì cố gắng thoát nhanh khỏi môi trường làm mình có tâm trạng đó cái đã. Hít sâu, thở dài, đếm từ 1-20 hoặc ngược lại.
Sau đó tìm một ai đó tin tưởng được để "xả" tâm trạng chứ đừng nuốt ngược lâu quá, nhiều quá thì lại đẩy mình vào tình trạng căng thẳng và trầm cảm.
Cái này em áp dụng thấy có hiệu quả nè. Không nói gì và trút giận lên người khác. Sau đó lại thấy yêu đời và hết giận trở lại. Chắc phải phát huy thôi

Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,687
1,372
113
50
TP.HCM
Cái này em áp dụng thấy có hiệu quả nè. Không nói gì và trút giận lên người khác. Sau đó lại thấy yêu đời và hết giận trở lại. Chắc phải phát huy thôi
Nghe thấy nghiêm trọng quá! :D

H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,187
1,237
113
Hoa Binh

Nghe lời khuyên này đi; Kaspersky said: Tiếc là mình không ở gần để được đi cafe và được Viet Huong hướng dẫn: (..một số kỹ năng để ứng phó và kiềm chế..)
:))

Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,687
1,372
113
50
TP.HCM
Nghe lời khuyên này đi; Kaspersky said: Tiếc là mình không ở gần để được đi cafe và được Viet Huong hướng dẫn: (..một số kỹ năng để ứng phó và kiềm chế..)
:))
Trồi ôi! Em đã "ở gần" anh quá trời lần và toàn bị từ chối. Hi...hi....
P/S : Em vừa HN vào đêm qua. Lần sau nhất định phải gặp anh ạ.

H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,187
1,237
113
Hoa Binh
Trồi ôi! Em đã "ở gần" anh quá trời lần và toàn bị từ chối. Hi...hi....
P/S : Em vừa HN vào đêm qua. Lần sau nhất định phải gặp anh ạ.
Hà Nội lên HB hơn 70 km cố gắng lên thăm thủy điện SĐ đi nhé.

Viet Huong

Viet Huong

TV Ban Quản Trị / Admin
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
28/7/05
3,687
1,372
113
50
TP.HCM
ThienFurniture

ThienFurniture

tubeplaminate.com.vn
Nên theo học một khóa tĩnh tâm. Nóng nảy dễ làm hỏng việc b ạ, lại còn không tạo thiện cảm cho người khác nữa. :)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA