Share THANG BẢNG LƯƠNG 2017

• Thread starter Thủy BB
  • Ngày gửi
Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
ờ, t đóng luôn, đóng 6 tháng 1 lần, hí hí, sếp chịu chi thì mình chỉ việc đóng sau này khỏi lôi thôi mệt mình :D
hihi sếp chịu chi là ok r ak t :D:D:D v là thủ tục bên t xong hết r ak?

Khóa học Quản trị dòng tiền
K

kimhoanggiavn

Guest
26/10/16
11
0
1
33
Cty bạn khoản bnhiu ng? Hnay mình lên nộp công văn xin xác nhận cho LĐLĐ thì cty mh 04 ng nên hok phải đóng. Bạn nộp lại TBL mà cty bạn hok có công đoàn cơ sở thì phải nộp nè bạn.
công ty mình trừ 2 giám đốc đi thì còn 3 nhân viên thôi, trong đó 1 nhân viên lại đóng bảo hiểm tại nơi khác rồi. mình đăng ký đóng bảo hiểm tại địa điểm công ty thì chỉ có đóng cho 2 nhân viên thôi.

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
công ty mình trừ 2 giám đốc đi thì còn 3 nhân viên thôi, trong đó 1 nhân viên lại đóng bảo hiểm tại nơi khác rồi. mình đăng ký đóng bảo hiểm tại địa điểm công ty thì chỉ có đóng cho 2 nhân viên thôi.
Như v thì bạn cứ nộp Báo cáo tình hình sử dụng LĐ 6 tháng cuối năm cho LĐLĐ ở chỗ bạn coi s. Như LĐLĐ quận 1 - TP.HCM thì hk phải nộp rồi ak.

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
T

Thuy Trang2152

Sơ cấp
3/1/17
7
1
3
37
Công ty cj đóng trụ sở ở đâu v chị? Mấy năm nay e lên LĐLĐ quận 1 - TP.HCM thì ngta nói e hok cần đóng. E nghỉ, tùy LĐLĐ quận huyện bắt buộc đóng hay hok đóng thôi chị.

Chị ở Q3, chắc c làm sẳn CV lên LĐLĐ xem sao

• Like
Reactions: Thủy BB
H

huong tuyen

Guest
6/12/12
47
2
8
34
Hạ Long
Th thì thứ 5 mới nộp TBL được. Hi vọng xong sớm cho khỏe ^^
Cho mình hỏi thang bảng lương bên phòng lđtbxh trả về có phải đem nộp sang bảo hiểm k nhỉ? Tăng ức đóng bảo hiểm thì nộp những gì vậy bạn. Mình cảm ơn

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Cho mình hỏi thang bảng lương bên phòng lđtbxh trả về có phải đem nộp sang bảo hiểm k nhỉ? Tăng ức đóng bảo hiểm thì nộp những gì vậy bạn. Mình cảm ơn
Hok cần phải nộp sang đâu bạn nhé. Bạn nộp TBL cho phòng LĐ xong thì bạn điều chỉnh mức đóng cho LĐ. Bên bạn dùng phần mềm kê khai nào v? Nếu qa phần mềm thì bạn scan quyết định tăng lương đính kèm với báo tăng (mức đóng) là ok ha.

H

huong tuyen

Guest
6/12/12
47
2
8
34
Hạ Long
Hok cần phải nộp sang đâu bạn nhé. Bạn nộp TBL cho phòng LĐ xong thì bạn điều chỉnh mức đóng cho LĐ. Bên bạn dùng phần mềm kê khai nào v? Nếu qa phần mềm thì bạn scan quyết định tăng lương đính kèm với báo tăng (mức đóng) là ok ha.
T dùng VNPT-BHXH, nhưng đã nộp lần nào đâu nên chưa bjt nó là mẫu nào

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
H

Hoang-Anh

Guest
7/12/16
4
0
1
28
Công ty mh 5 nhân viên, năm ngoái nộp CVLĐ có hỏi LĐLĐ để đóng KPCĐ, bên đó bảo ko cần. MÌnh bên LĐLĐ quận 1 - TP.HCM[/Q
Có bắt buộc nộp lại Thang bảng lương mới kg chị ơi? Công ty em có 4 người, tháng nào cũng đóng BHXH đầy đủ, mà chưa nộp KPCĐ lần nào, nên chưa xin được giấy xác nhận đủ đk thành lập CĐCS để nộp thang Bảng lương cho LĐLĐ,

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Nếu hok có BCH công đoàn cơ sở hoặc không xin được giấy xác nhận đủ điều kiện thành lập CĐCS thì có 2 cách giải quyết e ạ.
1 là, e làm thủ tục khai trình LĐ cho công ty, sau đó nộp công văn xin xác nhận chưa đủ ĐK TL CĐCS.
2 là, e lấy ý kiến tham gia của toàn thể người lao động trong công ty để nộp TBL ha.

• Like
Reactions: Hoang-Anh
P

phung144

Guest
20/5/12
27
0
1
Hcm
Bạn ơi, cho minh hỏi, công ty minh chỉ co 3 người làm , vừa la chủ vừa la nhân viên, ko co thuê nhân viên nào hết. vậy bên minh co phải đong BH ko? nếu không đóng vì làm ko nhận lương thì có cần làm những thủ tục gì bên P LĐTBXH ko ? cám ơn

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Bạn ơi, cho minh hỏi, công ty minh chỉ co 3 người làm , vừa la chủ vừa la nhân viên, ko co thuê nhân viên nào hết. vậy bên minh co phải đong BH ko? nếu không đóng vì làm ko nhận lương thì có cần làm những thủ tục gì bên P LĐTBXH ko ? cám ơn
Nếu cả 3 người đều là chủ sở hữu thì hok cần đóng đâu bạn. Khi nào có LĐ ký HĐLĐ đủ từ 3 tháng trở lên thì lúc đó trong vòng 30 ngày bạn mới phải làm thủ tục đăng ký tham gia BHXH lần đầu. Với phòng LĐ thì khi nào bắt đầu ký hợp đồng LĐ với LĐ đủ thời gian 3 tháng trở lên thì bạn bắt đầu khai trình LĐ lần đầu cho công ty.

P

phung144

Guest
20/5/12
27
0
1
Hcm
Nếu cả 3 người đều là chủ sở hữu thì hok cần đóng đâu bạn. Khi nào có LĐ ký HĐLĐ đủ từ 3 tháng trở lên thì lúc đó trong vòng 30 ngày bạn mới phải làm thủ tục đăng ký tham gia BHXH lần đầu. Với phòng LĐ thì khi nào bắt đầu ký hợp đồng LĐ với LĐ đủ thời gian 3 tháng trở lên thì bạn bắt đầu khai trình LĐ lần đầu cho công ty.

bạn oi , vậy ko đóng cũng ko cần khai báo lun hả bạn ?

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
bạn oi , vậy ko đóng cũng ko cần khai báo lun hả bạn ?
Không đóng thì ko khai báo bạn. Tại vì với HĐLĐ dưới 3 tháng thì bạn ko phải đóng BHXH cho ng LĐ nên cũng hok cần khai báo bên khai trình lao động luôn bạn. Nhưng mà HĐLĐ từ đủ 3 tháng trở lên dù có là HĐ thời vụ thì vẫn phải khai báo đầy đủ bạn ha

P

phung144

Guest
20/5/12
27
0
1
Hcm
bạn ơi cho minh hỏi, nam 2016 chủ DN là GĐ co khai báo đóng BHXH. Nhung năm 2017 GĐ không muốn đóng BHXH nua ma chỉ đóng cho nhân viên thôi. vậy thủ tục cắt BH cho GĐ cần những gi ? vì theo luât thi khi cắt BH thi đính kem theo văn bản nghỉ việc. nhưng la GĐ thi sao làm văn bản cho thôi việc được. bạn co thể hướng dẫn giúp mình nhé. cám ơn bạn

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
bạn ơi cho minh hỏi, nam 2016 chủ DN là GĐ co khai báo đóng BHXH. Nhung năm 2017 GĐ không muốn đóng BHXH nua ma chỉ đóng cho nhân viên thôi. vậy thủ tục cắt BH cho GĐ cần những gi ? vì theo luât thi khi cắt BH thi đính kem theo văn bản nghỉ việc. nhưng la GĐ thi sao làm văn bản cho thôi việc được. bạn co thể hướng dẫn giúp mình nhé. cám ơn bạn
Bạn soạn quyết định điều chỉnh chế độ hưởng lương cho GĐ từ hưởng lương sang ko hưởng lương. Nộp kèm với công văn giải trình nữa là được ha.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA