Share THANG BẢNG LƯƠNG 2017

• Thread starter Thủy BB
  • Ngày gửi
duongngocquy

duongngocquy

Guest
19/1/17
18
0
1
Bạn ơi cho mình hỏi là thay đổi thang bản lương 2017 là thay đổi tất cả nhân viên đóng BH trong công ty hay chỉ thay đổi những người dưới mức lương tối thiểu vùng thôi ạ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Bạn ơi cho mình hỏi là thay đổi thang bản lương 2017 là thay đổi tất cả nhân viên đóng BH trong công ty hay chỉ thay đổi những người dưới mức lương tối thiểu vùng thôi ạ?
Bảng lương thì áp dụng chung và bậc lương hok đc thấp hơn lương tối thiểu vùng 2017.
Trường hợp đóng BHXH thì chỉ điều chỉnh cho những LĐ có mức lương đóng BHXH dưới mức lương tối thiểu vùng 2017. Những LĐ bằng hoặc trên mức lương tối thiểu thì ko cần điều chỉnh bạn nhé.
Lưu ý là, LĐ qua đào tạo, có tay nghề thì mức lương tối thiểu phải cao hơn ít nhất 7% lương tối thiểu vùng 2017 nha bạn.

T

tranxuan_lx

Cao cấp
28/1/15
284
42
28
hihi, E cũng lười mà mỗi lần lười lại nghỉ tới việc Lên Phòng LĐ hay LĐLĐ là gặp ngay nhà thờ Đức Bà, tự nhiên hết lười ak cj ^^
Lần đi đăng ký đó chị phải đi mấy lần, mà mấy anh ở đó rất ko dễ thương tẹo nào, nên giờ làm lại chị làm biếng lắm

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Lần đi đăng ký đó chị phải đi mấy lần, mà mấy anh ở đó rất ko dễ thương tẹo nào, nên giờ làm lại chị làm biếng lắm
Hihi tội chị quá. Bên phòng LĐ mà hok dễ thương thì cực rồi ak cj. Nhưng vẫn phải làm ak cj, sau này khỏi vướng mấy thủ tục dùng dằn cực ^^ :D:D
Phòng LĐ vs LĐLĐ bên e dễ thương lắm :p

duongngocquy

duongngocquy

Guest
19/1/17
18
0
1
@Thủy BB Cám ơn bạn nhiều nhé.

T

tranphuong1990

Guest
27/4/16
12
1
3
33
ha nam
chị cho em hỏi là em nộp thang bảng lương 7/2016 rồi nhung lại chưa làm thủ tục để đóng bhxh. mà năm 2017 này bên em mới đống . vậy em phải nộp lại thang bảng lương hay làm quyết định tăng lương là được hả chị. em cảm ơn ạ

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
chị cho em hỏi là em nộp thang bảng lương 7/2016 rồi nhung lại chưa làm thủ tục để đóng bhxh. mà năm 2017 này bên em mới đống . vậy em phải nộp lại thang bảng lương hay làm quyết định tăng lương là được hả chị. em cảm ơn ạ
Mức lương bậc 1 trong TBL e nộp hồi tháng 07/2016 có cao hơn mức lương tối thiểu vùng hok? (Với LĐ đã qua đào tạo có tay nghề tihf phải cao hơn ít nhất 7%). Và nếu mức lương trong HĐLĐ của nhân viên cty e thấp hơn tối thiểu vùng thì e phải soạn lại quyết định tăng lương cho LĐ đó để đăng ký tham gia BHXH cho cty mình.

nhim_xu

nhim_xu

Hạnh phúc nhất là quá trình ta tạo ra kết quả!
17/8/16
50
5
8
29
Nam Định
@Thủy BB cho e hỏi chuyện lạc đề tí được ko ạ?
Bên e thông thường xuất HĐ kém bảng kê chi tiết không có số bảng kê. Bây giờ khách hàng yêu cầu từ nay viết: " kèm bảng kê chi tiết số.... ngày.... tháng... năm...". E có đọc một số tài liệu thì thấy số bảng kê bằng với số hóa đơn. Điều này có đúng ko ạ?

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
@Thủy BB cho e hỏi chuyện lạc đề tí được ko ạ?
Bên e thông thường xuất HĐ kém bảng kê chi tiết không có số bảng kê. Bây giờ khách hàng yêu cầu từ nay viết: " kèm bảng kê chi tiết số.... ngày.... tháng... năm...". E có đọc một số tài liệu thì thấy số bảng kê bằng với số hóa đơn. Điều này có đúng ko ạ?
Cái này thì chị hok rành rồi. Nhưng mà Nếu kèm bảng kê thì số bảng kê phải bằng số Hóa đơn là đúng r e. Và ko đc lm mất bảng kê.

T

tranphuong1990

Guest
27/4/16
12
1
3
33
ha nam
có cao hơn. nhưng so với thời điểm 2017 thì thấp hơn vì mức lương tối thiểu vùng tăng

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
có cao hơn. nhưng so với thời điểm 2017 thì thấp hơn vì mức lương tối thiểu vùng tăng
Thì phải so sánh với mức lương tối thiểu 2017 bạn ạ. Bây giờ phải nộp lại TBL 2017, báo tăng mức đóng (soạn quyết định tăng lương) luôn bạn ạ.

nhim_xu

nhim_xu

Hạnh phúc nhất là quá trình ta tạo ra kết quả!
17/8/16
50
5
8
29
Nam Định
Cái này thì chị hok rành rồi. Nhưng mà Nếu kèm bảng kê thì số bảng kê phải bằng số Hóa đơn là đúng r e. Và ko đc lm mất bảng kê.
Tức là số bảng kê phải bằng số hóa đơn ạ, Nhưng nếu là trường hợp. HĐ số 2 có bảng kê số 2, Hđ số 3 ko cần bảng kê, vậy HĐ số 4 có bảng kê thì là là số của bảng kê là số 3 hay số 4 ạ

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Tức là số bảng kê phải bằng số hóa đơn ạ, Nhưng nếu là trường hợp. HĐ số 2 có bảng kê số 2, Hđ số 3 ko cần bảng kê, vậy HĐ số 4 có bảng kê thì là là số của bảng kê là số 3 hay số 4 ạ
Cái này chắc bạn phải hỏi trên topic rồi. Tại vì mh hok rành bên kế toán :D

M

myhatay

Guest
30/12/16
20
6
3
40
Sô HĐ là số HĐ, số Bảng kê là số Bảng kê, sao bạn cứ kéo nó lẫn lộn vào nhau và tự làm khó mình vậy? hãy nghĩ rằng HĐ và bảng kê là 2 cái riêng biệt

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Sô HĐ là số HĐ, số Bảng kê là số Bảng kê, sao bạn cứ kéo nó lẫn lộn vào nhau và tự làm khó mình vậy? hãy nghĩ rằng HĐ và bảng kê là 2 cái riêng biệt
Nãy giờ đọc mình tưởng số lượng :D @nhim_xu tham khảo nhé

T

tranphuong1990

Guest
27/4/16
12
1
3
33
ha nam
Thì phải so sánh với mức lương tối thiểu 2017 bạn ạ. Bây giờ phải nộp lại TBL 2017, báo tăng mức đóng (soạn quyết định tăng lương) luôn bạn ạ.
vậy phải nộp lại thang bảng lương lên phòng tbxh huyện hả chị

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA