TĂNG VỐN ĐIỀU LỆ CÔNG TY CÓ VỐN ĐẦU TƯ NƯỚC NGOÀI

• Thread starter DA YING
  • Ngày gửi
D

DA YING

Guest
15/12/16
6
0
1
34
Mọi người ơi, sếp yêu cầu em làm thủ tục tăng vốn điều lệ công ty mà em không biết phải làm thế nào. Mọi người chỉ giáo em với ah. Em xin cảm ơn rất nhiều ah!

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

DA YING

Guest
15/12/16
6
0
1
34
Cảm ơn bạn Lặng Yên, anh @phamtuannam chỉ giáo em với ah. Em xin cảm ơn!

S

sneezes_k

Trung cấp
10/2/16
89
22
8
31
Do cty bạn là DN FDI nên bạn phải qua 2 bước:
1, Làm thủ tục bên phòng đăng ký kinh doanh
2, Sau khi hoàn tất thủ tục phòng đkí KD bạn qua phòng đkí đầu tư để làm thủ tục.

Hướng dẫn thủ tục chi tiết thì bạn vào trang web sở kế hoạch đầu tư có hướng dẫn đầy đủ chi tiết hết, cứ theo tuần tự như trên mà thực hiện thôi. DN FDI thì việc tăng vốn điều lệ cũng phổ biến, nếu có gì còn chưa rõ thì cứ thắc mắc trên này, nếu biết m sẽ giúp :D

• Like
Reactions: proboy1011
D

DA YING

Guest
15/12/16
6
0
1
34
2, Sau khi hoàn tất thủ tục phòng đkí KD bạn qua phòng đkí đầu tư để làm thủ tục.

Hướng dẫn thủ tục chi tiết thì bạn vào trang web sở kế hoạch đầu tư có hướng dẫn đầy đủ chi tiết hết, cứ theo tuần tự như trên mà thực hiện thôi. DN FDI thì việc tăng vốn điều lệ cũng phổ biến, nếu có gì còn chưa rõ thì cứ thắc mắc trên này, nếu biết m sẽ giúp :D

sallypmh

sallypmh

Guest
13/1/17
1
0
1
34
Cho mình hỏi việc tăng vốn điều lệ của Công ty có vốn đầu tư nước ngoài có phải chuyển vào tk vốn hay không

L

L.T.Bình

Guest
25/10/16
12
3
3
38
Cho mình hỏi việc tăng vốn điều lệ của Công ty có vốn đầu tư nước ngoài có phải chuyển vào tk vốn hay không
Theo mình được biết kế toán chỉ ghi nhận tăng vốn điều lệ khi có xảy ra nghiệp vụ góp vốn nhé bạn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA