Nhập khẩu- và chi phí nhập khẩu

• Thread starter Trang Hoàng TH
  • Ngày gửi
T

Trang Hoàng TH

Guest
4/11/16
6
0
1
30
em chào các anh chị trong diễn đàn ạ. Cả nhà cho em hỏi chút ạ>
Công ty em là công ty có hoạt động nhập khẩu, và uỷ thác nhập khẩu cho bên vận chuyển( bên thứ 3), chả là khi bên em thanh toán tiền vận chuyển, phí lưu kho, phí chứng từ nhập khẩu... thì bên em UNC cho bên thứ 3. Nhưng ngoài hoá đơn mà bên thứ 3 xuất cho Công ty em thì còn hoá đơn của các bên khác nữa ( ví dụ như lưu kho là bên D, nâng hạ Container là bên F...) . Nên cả nhà cho em hỏi khi em hạch toán tiền gửi nhân hàng và các hoá đơn chi phí nhập khẩu như thế nào ạ ? Vì nó liên quan đến công nợ ạ. Em cảm ơn cả nhà nhiều ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

minhanh2014

Trung cấp
10/11/16
100
17
18
Công nợ theo mình thì hạch toán hết vào bên thứ 3.

T

Trang Hoàng TH

Guest
4/11/16
6
0
1
30
cơ mà hoá đơn lại của bên khác nữa mà chị ơi, em không hiểu lắm

S

sneezes_k

Trung cấp
10/2/16
89
22
8
31
em chào các anh chị trong diễn đàn ạ. Cả nhà cho em hỏi chút ạ>
Công ty em là công ty có hoạt động nhập khẩu, và uỷ thác nhập khẩu cho bên vận chuyển( bên thứ 3), chả là khi bên em thanh toán tiền vận chuyển, phí lưu kho, phí chứng từ nhập khẩu... thì bên em UNC cho bên thứ 3. Nhưng ngoài hoá đơn mà bên thứ 3 xuất cho Công ty em thì còn hoá đơn của các bên khác nữa ( ví dụ như lưu kho là bên D, nâng hạ Container là bên F...) . Nên cả nhà cho em hỏi khi em hạch toán tiền gửi nhân hàng và các hoá đơn chi phí nhập khẩu như thế nào ạ ? Vì nó liên quan đến công nợ ạ. Em cảm ơn cả nhà nhiều ạ
Ban đầu vẫn hạch theo nhà cc ghi trên hóa đơn => Sau đó đưa các khoản bên cty ủy thác nhập khẩu chi hộ vào 3388.
Ví dụ:
1, N641,642.....
C331 : bên D, bên F
2, N331: bên D, bên F
C3388: cty ủy thác nk

T

Trang Hoàng TH

Guest
4/11/16
6
0
1
30
Ban đầu vẫn hạch theo nhà cc ghi trên hóa đơn => Sau đó đưa các khoản bên cty ủy thác nhập khẩu chi hộ vào 3388.
Ví dụ:
1, N641,642.....
C331 : bên D, bên F
2, N331: bên D, bên F
C3388: cty ủy thác nk
phải qua 2 bước thế ạ,

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA