Hồ sơ thai sản bị trả lại

• Thread starter Minh Lý PP
  • Ngày gửi
N

Nguyenthuong93.hd

Trung cấp
22/4/16
108
4
18
Hà Nội
Nói rõ giúp tớ với
1.hồ sơ người lao động là gồm gì vậy bạn?
2.thang bảng lương tớ phải xin xác nhận của Liên Đoàn lao động ko?
3.Với sao lại kiểm tra bảng chấm công + bảng lương 2015 thế cậu. Chị này năm 2016 mới làm bên tớ
Trả lời giúp t đi. t đang hoang mang quá. Nghe thanh tra mà run thế
Bên t cũng vậy chị thai sản bên t tham gia bảo hiểm tháng 3, hồ sơ nglao động gồm: HĐLĐ,CMTND, Sơ yếu lí lịch, giấy khám sức khỏe, nói chung là phải chuẩn bị hết, tuy nhiên người thai sản đó bạn phải kiểm tra ký hơn của nhưng người khác bạn nhé

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

Nguyenthuong93.hd

Trung cấp
22/4/16
108
4
18
Hà Nội
Nói rõ giúp tớ với
1.hồ sơ người lao động là gồm gì vậy bạn?
2.thang bảng lương tớ phải xin xác nhận của Liên Đoàn lao động ko?
3.Với sao lại kiểm tra bảng chấm công + bảng lương 2015 thế cậu. Chị này năm 2016 mới làm bên tớ
Trả lời giúp t đi. t đang hoang mang quá. Nghe thanh tra mà run thế
Bên t cũng vậy chị thai sản bên t tham gia bảo hiểm tháng 3, hồ sơ nglao động gồm: HĐLĐ,CMTND, Sơ yếu lí lịch, giấy khám sức khỏe, nói chung là phải chuẩn bị hết, tuy nhiên người thai sản đó bạn phải kiểm tra ký hơn của nhưng người khác bạn nhé

M

Minh Lý PP

Guest
16/12/16
36
0
6
Nộp mẫu mình gửi bạn đó. Tham khảo thêm @Spentec paint nhé.
Haizzz, mà tình hình bên bạn cũng cực. Chúc bạn may mắn ha. Hi vọng mọi thứ dễ dàng 1 chút
Bạn Thủy cho mình
Cảm ơn bạn nhé. t vừa gọi hỏi quản lý. bên ấy bảo chuẩn bị thang bảng lương,..., cơ mà giờ xin xác nhận của liên đoàn lao đông mất việc quá. vì bên t chưa làm gì cả. cho t hỏi thêm, công ty tớ có 10 người nhưng đóng bảo hiểm có 5 người, vậy xin xác nhận của liên đoàn lao động thì nên ghi là 10 hay 5 vậy?

N

Nguyenthuong93.hd

Trung cấp
22/4/16
108
4
18
Hà Nội
Bạn Thủy cho mình

Cảm ơn bạn nhé. t vừa gọi hỏi quản lý. bên ấy bảo chuẩn bị thang bảng lương,..., cơ mà giờ xin xác nhận của liên đoàn lao đông mất việc quá. vì bên t chưa làm gì cả. cho t hỏi thêm, công ty tớ có 10 người nhưng đóng bảo hiểm có 5 người, vậy xin xác nhận của liên đoàn lao động thì nên ghi là 10 hay 5 vậy?
bạn chuẩn bị thang bảng lương trước đi nhé, những người mà bên bạn k đóng bảo hiểm bạn vẫn phải ghi ra rồi giải trình vs cơ quan bảo hiểm nhé

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Bạn Thủy cho mình

Tính ra thì cả quá trình, cố gắng lên bạn. Lần sau sẽ đỡ cực.

• Like
Reactions: Minh Lý PP
M

Minh Lý PP

Guest
16/12/16
36
0
6
@Nguyenthuong93.hd Cảm ơn bạn nhé

M

Minh Lý PP

Guest
16/12/16
36
0
6
@Thủy BB hic hic. nhọc thật. ko biết xin xác nhận của liên đoàn lao động có lằng nhằng ko cậu nhỉ

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
@Thủy BB hic hic. nhọc thật. ko biết xin xác nhận của liên đoàn lao động có lằng nhằng ko cậu nhỉ
Có bản báo cáo LĐ 6 tháng cuối năm thì ok hết ak. 5 ngày sau họ trả hồ sơ. Trường hợp ngta hok nhận hồ sơ thì nhớ hỏi ngta cần bổ sung hồ sơ gì nữa, sau đó note lại. Bên đó họ hok khó lắm đâu b.

• Like
Reactions: Minh Lý PP
M

Minh Lý PP

Guest
16/12/16
36
0
6
@Thủy BB Cảm ơn bạn nhé. Mình còn băn khoăn, ko biết hồ sơ lao động t cần chuẩn bị là của toàn bộ nhân viên cty hay chỉ nhân viên hưởng thai sản vậy?

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
@Thủy BB Cảm ơn bạn nhé. Mình còn băn khoăn, ko biết hồ sơ lao động t cần chuẩn bị là của toàn bộ nhân viên cty hay chỉ nhân viên hưởng thai sản vậy?
chuẩn bị cẩn thận và đầy đủ cho LĐ hưởng thai sản trước. Bên cạnh đó, hồ sơ của nhân viên cty, e cũng nên cất giữ cẩn thận, logic.

N

Nga Hoàng 22

Cao cấp
3/10/15
747
140
43
32
hjc. hết hạn nộp rồi thì phải làm sao đây? Sếp bên tớ ko hỗ trợ nhiều về tiền bảo hiểm như quy định nhà nước nên ai muốn đóng thì đóng thôi.
Hết hạn rồi, nhưng bạn cứ làm rồi nộp bình thường. Người ta vẫn nhận bình thường luôn.

M

Minh Lý PP

Guest
16/12/16
36
0
6
Hết hạn rồi, nhưng bạn cứ làm rồi nộp bình thường. Người ta vẫn nhận bình thường luôn.
t làm thang bảng lương lần đầu, nhưng công ty t thành lập từ 2009 rồi. Có bị phạt ko cậu? với có cần thêm thủ tục gì ko vậy?

N

Nguyenthuong93.hd

Trung cấp
22/4/16
108
4
18
Hà Nội
t làm thang bảng lương lần đầu, nhưng công ty t thành lập từ 2009 rồi. Có bị phạt ko cậu? với có cần thêm thủ tục gì ko vậy?
gio hết năm 2016 rồi, bạn cứ làm 1 bộ cho năm 2016 đem lên bảo hiểm, bảo vs họ là e nộp bên phòng lao động rồi nhưng họ chưa trả kết quả, bên mình làm vậy đó bạn, chứ giờ làm kịp sao được

M

Minh Lý PP

Guest
16/12/16
36
0
6
gio hết năm 2016 rồi, bạn cứ làm 1 bộ cho năm 2016 đem lên bảo hiểm, bảo vs họ là e nộp bên phòng lao động rồi nhưng họ chưa trả kết quả, bên mình làm vậy đó bạn, chứ giờ làm kịp sao được
Chứ ko phải làm thang bảng lương cho 2017 à cậu? bên bảo hiểm thì chưa giục gì, nhưng t nghĩ sẽ sắp kiểm tra rồi. t đang làm thang bảng lương 2017 nhưng lại thêm quá nhiều vấn đề. cty t chưa làm gì cả. bao cáo khai trình sử dụng lao động cũng chưa làm. nhìn thấy đã muốn xỉu

N

Nguyenthuong93.hd

Trung cấp
22/4/16
108
4
18
Hà Nội
t làm 2016, nhưng k kịp nên t bảo vs bảo hiểm là t nộp nhưng họ chưa trả kết quả, bạn k phải quá lo đâu

• Like
Reactions: Thủy BB
N

Nguyenthuong93.hd

Trung cấp
22/4/16
108
4
18
Hà Nội
Chứ ko phải làm thang bảng lương cho 2017 à cậu? bên bảo hiểm thì chưa giục gì, nhưng t nghĩ sẽ sắp kiểm tra rồi. t đang làm thang bảng lương 2017 nhưng lại thêm quá nhiều vấn đề. cty t chưa làm gì cả. bao cáo khai trình sử dụng lao động cũng chưa làm. nhìn thấy đã muốn xỉu
2017 đã hết năm đâu mà c làm

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA