Tính lãi năm 2016

• Thread starter hoacotu0792
  • Ngày gửi
H

hoacotu0792

Cao cấp
2/6/16
348
12
18
31
Anh chị cho em hỏi có cách nào tính sơ sơ xem doanh nghiệp lãi hay lỗ năm 2016 không ạ vì em chưa nhập hết chứng từ mà cty em lỗ 5 năm rồi em đang sợ năm nay lãi vì không có nhiều chi phí. Mọi người giúp em ạ, em cảm ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
thinhvd

thinhvd

Cao cấp
25/11/09
1,336
234
63
Hà Nội
bluesofts.net
Anh chị cho em hỏi có cách nào tính sơ sơ xem doanh nghiệp lãi hay lỗ năm 2016 không ạ vì em chưa nhập hết chứng từ mà cty em lỗ 5 năm rồi em đang sợ năm nay lãi vì không có nhiều chi phí. Mọi người giúp em ạ, em cảm ơn.
Lại còn tính sơ sơ nữa cơ ah. Nếu chưa nhập hết thì nhập tạm rồi ước tính lãi lỗ. Chẳng hạn cộng nhanh tổng các hóa đơn đầu ra để ra doanh thu, cộng nhanh các hóa đơn đầu vào (không phân bổ) + ước tính chi phí lương hàng tháng + ước tính các chi phí phân bổ để ra chi phí

H

HO Anh Hue

Cao cấp
11/11/11
6,185
1,235
113
Hoa Binh

Doanh thu nào thì Chi phí đó chứ sao lại: (..em đang sợ năm nay lãi vì không có nhiều chi phí..) Trừ các chi phí: 635, 641, 642 do QĐ HT kế toán.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA