xuất hóa đơn "bán thành phẩm" chứ không phải "thành phẩm"

• Thread starter hoa hoa 123
  • Ngày gửi
H

hoa hoa 123

Trung cấp
14/7/14
59
2
8
ha noi
Chào các anh chị
Cho em hỏi chút bên em có làm tấm thép, để làm được tấm thép thì phải có phim in, (phim in công ty em tự làm ra được)
Trên giấy chứng nhận đầu tư cty em chỉ được sản xuất tấm thép, mà từ đầu năm em đã xuất hóa đơn phim in, vậy có vấn đề gì ko ạ, giờ em phải làm giấy tờ gì cho hợp lý, và sau này bên em có được xuất hóa đơn phim in nữa không ạ
Rất mong nhận được sự giúp đỡ của anh chị, em cảm ơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoa hoa 123

Trung cấp
14/7/14
59
2
8
ha noi
Chào các anh chị
Cho em hỏi chút bên em có làm tấm thép, để làm được tấm thép thì phải có phim in, (phim in công ty em tự làm ra được)
Trên giấy chứng nhận đầu tư cty em chỉ được sản xuất tấm thép, mà từ đầu năm em đã xuất hóa đơn phim in, vậy có vấn đề gì ko ạ, giờ em phải làm giấy tờ gì cho hợp lý, và sau này bên em có được xuất hóa đơn phim in nữa không ạ
Rất mong nhận được sự giúp đỡ của anh chị, em cảm ơn
cả nhà ơi giúp em với ạ

nguyentuanhiephp

nguyentuanhiephp

Cao cấp
14/3/11
243
86
28
Hải Phòng
Bạn phải thông báo thay đổi ngành nghề kinh doanh theo Điều 32 Luật doanh nghiệp 2014. Tham khảo thêm ở đây:

http://www.mpi.gov.vn/Pages/tinbai.aspx?idTin=31574&idcm=368
Em xin thắc mắc 1 chút là khoản 1 điều 7 luật doanh nghiệp 2014 đã quy định dõ là doanh nghiệp được tự do kinh doanh những ngành nghề mà luật không cấm, vậy trường hợp này của bạn đâu có cần phải làm thay đổi nữa đâu anh ? Bạn cứ xuất hoá đơn và kinh doanh như bình thường vì đây đâu phải là ngành nghề kinh doanh có điều kiện

Hien

Hien

WKTER
Thành viên BQT
18/2/05
4,303
1,509
113
Hà Nội - Thái Nguyên
Em xin thắc mắc 1 chút là khoản 1 điều 7 luật doanh nghiệp 2014 đã quy định dõ là doanh nghiệp được tự do kinh doanh những ngành nghề mà luật không cấm, vậy trường hợp này của bạn đâu có cần phải làm thay đổi nữa đâu anh ? Bạn cứ xuất hoá đơn và kinh doanh như bình thường vì đây đâu phải là ngành nghề kinh doanh có điều kiện
Khi kinh doanh ngoài các nghành nhề đã đăng ký phải bổ sung ngành nghề kinh doanh.

Điều 32. Thông báo thay đổi nội dung đăng ký doanh nghiệp

1. Doanh nghiệp phải thông báo với Cơ quan đăng ký kinh doanh khi thay đổi về một trong những nội dung sau đây:
a) Thay đổi ngành, nghề kinh doanh;
b) Thay đổi cổ đông sáng lập đối với công ty cổ phần và cổ đông là nhà đầu tư nước ngoài, trừ trường hợp đối với công ty niêm yết;
c) Thay đổi những nội dung khác trong hồ sơ đăng ký doanh nghiệp.

2. Người đại diện theo pháp luật của doanh nghiệp chịu trách nhiệm thông báo thay đổi nội dung đăng ký doanh nghiệp trong thời hạn 10 ngày, kể từ ngày có thay đổi.

• Like
Reactions: hoa hoa 123

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA