Mọi người cho mình hỏi về cách hủy 1 quyển hóa đơn!

• Thread starter Iamgirl89
  • Ngày gửi
I

Iamgirl89

Sơ cấp
30/10/13
8
2
3
Hà Nội
Mn ơi, công ty mình in và đã làm thông báo phát hành 5 quyen hóa đơn. Nhưng khi viết hóa đơn mình lại viết nhầm vào quyển 02 trước, giờ thì không thể thu hồi hóa đơn đã viết được.
Mình muốn làm thủ tục để hủy quyển 1, nếu thuế có hỏi thì sẽ giải trình là bị ngấm nước hỏng. Mình ra thuế hỏi thì họ hướng dẫn về khai Thông báo hủy hóa đơn rồi nộp qua mạng là được. Không cần phải nộp trực tiếp.
Không biết có ai vướng phải trường hợp giống mình không, tư vấn giúp mình cách làm chuẩn nhất với. Many thanks mn :)

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hieu@

Trung cấp
20/8/15
107
26
28
32
bạn làm thông báo huỷ hoá đơn trên phần mềm KTKK nộp qua mạng là ok rùi.
Còn quyết định, thông báo bạn lưu ở cty thôi.

• Like
Reactions: Iamgirl89
V

Viettelco92daotan

Chuyên phần mềm Hóa Đơn Điện Tử/SĐT: 0433 82 6789
1/8/16
50
5
8
Dùng hóa đơn giấy nhiều rủi ro không đáng có như thế lám, trước kế toán bên mình cũng bị nhầm như bạn ý. bên tớ cũng xử lý như bạn hiếu @

D

doithutrang

Guest
15/3/13
13
4
3
Nam Định
Đúng rồi đó, làm thủ tục hủy hóa đơn cũng đơn giản lắm. Nhưng lưu ý sau báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn quý phải kê khai thêm cả số lượng đã xóa bỏ vào nhé

I

Iamgirl89

Sơ cấp
30/10/13
8
2
3
Hà Nội
Đúng rồi đó, làm thủ tục hủy hóa đơn cũng đơn giản lắm. Nhưng lưu ý sau báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn quý phải kê khai thêm cả số lượng đã xóa bỏ vào nhé
Mình đang làm báo cáo sử dụng tình hình hóa đơn mà không biết phải kê khai số lượng đã xóa bỏ như thế nào. vì 50 tờ lận, phải đánh từ 000001 tới 0000050 hả bạn

H

Hanhlum

Guest
25/12/16
2
0
1
33
Trường hợp trên là anh chị đã xuất và đã thu hồi lại rồi mới báo huỷ chứ đúng ko ạ?

Em có 1 câu hỏi là: bên em viết sai thứ tự hoá đơn (hoá đơn ngày 24 lại viết trước ngày 22) và việc lấy lại hoá đơn ngày 24 này đang hơi gặp khó khăn.
Kế toán thuế của bên em lại bảo là trường hợp này lại không viết biên bản điều chỉnh ngày hoá đơn được, phải thu hồi lại. Như vậy có đúng không ạ và ngoài việc thu hồi viết hoá đơn mới có cách nào điều chỉnh ngày đc ko ạ, em cám ơn nhiều ạ!!!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA