Đóng bảo hiểm xã hội như thế nào?

• Thread starter nhà xinh mơ ước
  • Ngày gửi
N

nhà xinh mơ ước

Guest
11/1/17
12
0
1
34
Công ty em đang làm chỉ 5 nhân viên nên chưa tham gia bảo hiểm cho nhân viên. Em muốn đóng vì tính sang năm sinh em bé, để được hưởng thai sản. Vậy có cách nào để đóng ko ạ? Anh chị nào biết tư vấn giúp em vs. Thanks!

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nhà xinh mơ ước

Guest
11/1/17
12
0
1
34
Nhưng làm thủ tục như thế nào vậy ạ? Đóng ko qua công ty có được không? Nếu đóng trên mức lương cơ bản là 4.000.000, thì tháng em phải đóng bao nhiêu? Tiền thai sản sau nhận dc là bao nhiêu ạ?

N

nhà xinh mơ ước

Guest
11/1/17
12
0
1
34
Vì công ty em nhỏ, trước giờ toàn thuê kế toán ngoài nên em ko hiểu nhiều về vấn đề này. tư vấn giúp em nhé

N

nhà xinh mơ ước

Guest
11/1/17
12
0
1
34
@tamnt07 Nhưng làm thủ tục như thế nào vậy ạ? Đóng ko qua công ty có được không? Nếu đóng trên mức lương cơ bản là 4.000.000, thì tháng em phải đóng bao nhiêu? Tiền thai sản sau nhận dc là bao nhiêu ạ? Nhưng làm thủ tục như thế nào vậy ạ? Đóng ko qua công ty có được không? Nếu đóng trên mức lương cơ bản là 4.000.000, thì tháng em phải đóng bao nhiêu? Tiền thai sản sau nhận dc là bao nhiêu ạ?

N

nhà xinh mơ ước

Guest
11/1/17
12
0
1
34
@tamnt07 vậy nếu e chịu 100%, mượncông ty đóng bảo hiểm chỉ cho mình em, vì cũng có mình em là nữ. Thì có được không ạ? Có ảnh hưởng gì đến công ty về sau không ?

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
618
113
The Capital
@tamnt07 vậy nếu e chịu 100%, mượncông ty đóng bảo hiểm chỉ cho mình em, vì cũng có mình em là nữ. Thì có được không ạ? Có ảnh hưởng gì đến công ty về sau không ?
Ngày trước thì đơn giản hơn, giờ bạn nhờ đóng gửi thì còn liên quan đến nhiều thứ như bảng lương, chi phí, thuế TNCN,... các kiểu bạn à. Công ty của bạn thì sao bạn không làm luôn ở đó ta?

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Công ty em đang làm chỉ 5 nhân viên nên chưa tham gia bảo hiểm cho nhân viên. Em muốn đóng vì tính sang năm sinh em bé, để được hưởng thai sản. Vậy có cách nào để đóng ko ạ? Anh chị nào biết tư vấn giúp em vs. Thanks!
Bt cty 1,2 người cũng đóng BHXH được rồi. Mình thấy chính sách cty của b như v thì giờ có tự nguyện đóng và chịu 100% chi phí qua cty bạn thì thủ tục cũng khá là rườm rà. Bạn có thể đóng BHXH nhờ 1 cty nào đó mà bạn qen biết để được hưởng chế độ thai sản.

N

nhà xinh mơ ước

Guest
11/1/17
12
0
1
34
Ý em là cty em đang làm á. Chỉ đóng cho một mình em thì thủ tục có rườm rà ko? Để em thuyết phục sếp. Vì dù gì sinh mà được hưởng thai sản thì có nhiều quyền lợi nếu mình đi đúng tuyến. QUOTE="tamnt07, post: 4437245, member: 49760"]Ngày trước thì đơn giản hơn, giờ bạn nhờ đóng gửi thì còn liên quan đến nhiều thứ như bảng lương, chi phí, thuế TNCN,... các kiểu bạn à. Công ty của bạn thì sao bạn không làm luôn ở đó ta?[/QUOTE]
Y

N

nhà xinh mơ ước

Guest
11/1/17
12
0
1
34
[QUOThủy BB, post: 4437251, member: 812523"]Bt cty 1,2 người cũng đóng BHXH được rồi. Mình thấy chính sách cty của b như v thì giờ có tự nguyện đóng và chịu 100% chi phí qua cty bạn thì thủ tục cũng khá là rườm rà. Bạn có thể đóng BHXH nhờ 1 cty nào đó mà bạn qen biết để được hưởng chế độ thai sản.[/QUOTE]
Hic mình không quen cty nào cả, có 1 chỗ thì bảo sợ rắc rối.

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
[QUOThủy BB, post: 4437251, member: 812523"]Bt cty 1,2 người cũng đóng BHXH được rồi. Mình thấy chính sách cty của b như v thì giờ có tự nguyện đóng và chịu 100% chi phí qua cty bạn thì thủ tục cũng khá là rườm rà. Bạn có thể đóng BHXH nhờ 1 cty nào đó mà bạn qen biết để được hưởng chế độ thai sản.
Hic mình không quen cty nào cả, có 1 chỗ thì bảo sợ rắc rối.[/QUOTE]
Bạn đăng lên diễn đàn hỏi thử coi s. Nhìu cty vẫn nhận đó b. Vì có lợi cho cty mà.

N

nhà xinh mơ ước

Guest
11/1/17
12
0
1
34
@Thủy BB Thanks Thủy

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA