Thắc mắc về thuế suất đối với doanh nghiệp luyện thi đại học và hoạch toán kế toán

• Thread starter Lan Lê 09
  • Ngày gửi
L

Lan Lê 09

Guest
12/1/17
1
0
1
28
Anh chị giúp em với ạ.
1. Cty a mở một doanh nghiệp tư nhân và thuê giáo viên về ôn luyện thi Đại học cấp tốc. Vậy thuế đầu ra doanh nghiệp là bao nhiêu % khi xuất hóa đơn GTGT ạ.
2. Công ty có mua thẻ xăng( lập 1 tài khoản tại Ngân hàng Petrolimex và nộp tiền vào tài khoản đó) Khi đổ xăng tại các đại lý của Petrolimex thì quẹt thẻ, hết thẻ thì lại nộp tiền vào, cây xăng xuất hóa hóa đơn bình thường, nhưng mỗi đại lý lại có 1 mã số thuế khác nhau. Vậy phải hoạch toán kế toán sao cho tối ưu ạ.
Em cám ơn các anh chị

Khóa học Quản trị dòng tiền
tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
618
113
The Capital
Anh chị giúp em với ạ.
1. Cty a mở một doanh nghiệp tư nhân và thuê giáo viên về ôn luyện thi Đại học cấp tốc. Vậy thuế đầu ra doanh nghiệp là bao nhiêu % khi xuất hóa đơn GTGT ạ.
2. Công ty có mua thẻ xăng( lập 1 tài khoản tại Ngân hàng Petrolimex và nộp tiền vào tài khoản đó) Khi đổ xăng tại các đại lý của Petrolimex thì quẹt thẻ, hết thẻ thì lại nộp tiền vào, cây xăng xuất hóa hóa đơn bình thường, nhưng mỗi đại lý lại có 1 mã số thuế khác nhau. Vậy phải hoạch toán kế toán sao cho tối ưu ạ.
Em cám ơn các anh chị

1. Bên bạn thuê giáo viên thì chỉ coi đây là dịch vụ và chịu thuế suất 10% nhé!
2. Hạch toán cho tối ưu là thế nào, mình chưa rõ :), họ xuất hóa đơn mã số thuế nào thì bạn kê khai theo thế chứ sao nhỉ!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA