THUẾ

• Thread starter phamhuongttytqo
  • Ngày gửi
P

phamhuongttytqo

Guest
20/9/16
4
0
1
34
Cả nhà cho e hỏi với:
Quý 3/2016 e đã làm báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn đã gửi sang cho bên thuế đã nhận được nhưng tại sao khi vào phần mềm HTKK kiểm tra lại không có thông tin mà chỉ có thông tin quý 2/2016 là sao ah?

Khóa học Quản trị dòng tiền
VNPT-BHXH

VNPT-BHXH

vnpt-software.vn
21/3/16
352
114
43
39
HCM
www.vnpt-software.vn
Bạn xem có làm ở máy khác không nhé.

Lưu ý: khi sử dụng HTKK, bạn nên định kỳ sao lưu HTKK 1 tháng 1 lần để tránh tình trạng mất dữ liệu, và khi sao lưu thì cũng đặt tên fiie sao lưu theo kiểu như: <phiên bản htkk>_<ngày sao lưu>; lưu file tại ổ D hoặc E => như vậy, sau này muốn mở lại dữ liệu cũ cũng sẽ dễ dàng hơn.

Cách sao lưu HTKK: Mở HTKK, vào mục "Công cụ", chọn "Sao lưu dữ liệu", 1 cửa sổ hiện lên yêu cầu đặt tên File sao lưu, đặt tên xong thì nhấn "Save" là xong.

Khi làm sao lưu như trên, toàn bộ dữ liệu của các công ty có trong HTKK đều lưu lại hết.

Trân trọng.

Sửa lần cuối:
  • Like
Reactions: phamhuongttytqo
N

nganxang

Cao cấp
3/6/15
303
16
18
30
Gò Vấp, TPHCM

Lưu ý: khi sử dụng HTKK, bạn nên định kỳ sao lưu HTKK 1 tháng 1 lần để tránh tình trạng mất dữ liệu, và khi sao lưu thì cũng đặt tên fiie sao lưu theo kiểu như: <phiên bản htkk>_<ngày sao lưu>; lưu file tại ổ D hoặc E => như vậy, sau này muốn mở lại dữ liệu cũ cũng sẽ dễ dàng hơn.

Cách sao lưu HTKK: Mở HTKK, vào mục "Công cụ", chọn "Sao lưu dữ liệu", 1 cửa sổ hiện lên yêu cầu đặt tên File sao lưu, đặt tên xong thì nhấn "Save" là xong.

Khi làm sao lưu như trên, to bộ dữ liệu của các công ty có trong HTKK đều lưu lại hết.

Trân trọng.
mình làm như hướng dẫn của bạn nhưng khi mở ra của file lại báo tệp không đúng định dạng là sao nhỉ?

• Like
Reactions: phamhuongttytqo
VNPT-BHXH

VNPT-BHXH

vnpt-software.vn
21/3/16
352
114
43
39
HCM
www.vnpt-software.vn
mình làm như hướng dẫn của bạn nhưng khi mở ra của file lại báo tệp không đúng định dạng là sao nhỉ?
bạn đang làm mục nào để mình biết để tư vấn?

Đối với TH muốn phục hồi dữ liệu, bạn vào mục "Công cụ", chọn "Phục hồi dữ liệu", chọn data muốn phục hồi và nhấn "Open" là xong.

Spentec paint

Spentec paint

Cao cấp
26/7/16
375
87
28
Đà Nẵng

Khi làm sao lưu như trên, toàn bộ dữ liệu của các công ty có trong HTKK đều lưu lại hết.

Trân trọng.
huhu, h lang thang nhìn thấy bài này em mới để ý, là trước h e chưa lưu, bây h vào htkk thử thì chỉ có quý 2, bây giờ em làm gì để có lại mấy tờ khai kia của q3 ạ. hiu hiu

VNPT-BHXH

VNPT-BHXH

vnpt-software.vn
21/3/16
352
114
43
39
HCM
www.vnpt-software.vn
huhu, h lang thang nhìn thấy bài này em mới để ý, là trước h e chưa lưu, bây h vào htkk thử thì chỉ có quý 2, bây giờ em làm gì để có lại mấy tờ khai kia của q3 ạ. hiu hiu
Đơn giản nhất là bạn đăng nhập vào trang http://nhantokhai.gdt.gov.vn/ihtkk_nnt/home_public.jsp, tiến hành đăng nhập; bạn vào mục tra cứu và tải lại tờ khai cần làm lại.
Giờ bạn mở HTKK ra, làm tờ khai quý 3 (khi mở tờ khai ra bạn nhấn vào mục "Nhập từ XML" là xong).

Chúc bạn thành công.

Do hơi lằng nhằng, có gì bạn gọi cho mình để teamviewer nếu bạn ko làm dc nhé.
Lê Thành Đạt
0938 41 25 39

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA