Xuất hóa đơn sai ngày

• Thread starter Thảo Nguyên93
  • Ngày gửi
T

Thảo Nguyên93

Guest
6/1/17
9
1
1
29
Gửi anh/chị!
Mọi người tư vấn giúp em với ạ, Bên em có cuất 1 tờ hóa đơn ngày 13/1/2017. Nhưng em ghi nhầm thành 13/12/2017. Vậy cái này em làm biên bảm điều chỉnh thôi là được phải không a?
Hay là phải hủy tờ đó luôn ạ? Cám ơn anh chị nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Thuynguyen300394

Thuynguyen300394

Trung cấp
3/10/14
70
15
8
30
Quận 12
Bạn đã giao cho khách hàng chưa? Nếu đã giao làm biên bản thu hồi hóa đơn rồi xuất lại thôi
Bên bạn hóa đơn in hay viết tay ? nếu hóa đơn in thì dùng dao lam cạo bớt số 2 đi. :p

T

Thảo Nguyên93

Guest
6/1/17
9
1
1
29
Bạn đã giao cho khách hàng chưa? Nếu đã giao làm biên bản thu hồi hóa đơn rồi xuất lại thôi
Bên bạn hóa đơn in hay viết tay ? nếu hóa đơn in thì dùng dao lam cạo bớt số 2 đi. :p
Mình đã xé khỏi cuốn rồi, bên mình là viết tay => nên chắc làm biên bản thu hồi rồi. Cám ơn bạn nhiều nhé.

H

Huỳnh Như95

Guest
16/12/16
25
1
3
28
@Thuynguyen300394 bạn cho mình hỏi làm biên bản thu hồi và lấy được hóa đơn về rồi v mình có cần làm biên bản hủy k bạn? tks bạn

Thuynguyen300394

Thuynguyen300394

Trung cấp
3/10/14
70
15
8
30
Quận 12
@Thuynguyen300394 bạn cho mình hỏi làm biên bản thu hồi và lấy được hóa đơn về rồi v mình có cần làm biên bản hủy k bạn? tks bạn
Điều 18. Xử lý đối với hoá đơn đã lập
1. Trường hợp lập hóa đơn chưa giao cho người mua, nếu phát hiện hóa đơn lập sai, người bán gạch chéo các liên và lưu giữ số hóa đơn lập sai.
2. Trường hợp hóa đơn đã lập và giao cho người mua nhưng chưa giao hàng hóa, cung ứng dịch vụ hoặc hoá đơn đã lập và giao cho người mua, người người bán và người mua chưa kê khai thuế nếu phát hiện sai phải hủy bỏ, người bán và người mua lập biên bản thu hồi các liên của số hoá đơn đã lập sai. Biên bản thu hồi hoá đơn phải thể hiện được lý do thu hồi hoá đơn. Người bán gạch chéo các liên, lưu giữ số hoá đơn lập sai và lập lại hóa đơn mới theo quy định.
3. Trường hợp hóa đơn đã lập và giao cho người mua, đã giao hàng hóa, cung ứng dịch vụ, người bán và người mua đã kê khai thuế, sau đó phát hiện sai sót thì người bán và người mua phải lập biên bản hoặc có thoả thuận bằng văn bản ghi rõ sai sót, đồng thời người bán lập hoá đơn điều chỉnh sai sót. Hoá đơn ghi rõ điều chỉnh (tăng, giám) số lượng hàng hoá, giá bán, thuế suất thuế giá trị gia tăng…, tiền thuế giá trị gia tăng cho hoá đơn số…, ký hiệu… Căn cứ vào hoá đơn điều chỉnh, người bán và người mua kê khai điều chỉnh doanh số mua, bán, thuế đầu ra, đầu vào. Hoá đơn điều chỉnh không được ghi số âm (-).

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA