Làm tờ khai thuế GTGT cho hoạt động kinh doanh không chịu thuế (giáo dục)

• Thread starter gubee
  • Ngày gửi
G

gubee

Guest
14/1/17
2
0
1
34
Em làm kinh doanh ở mảng giáo dục, đến kì phải khai thuế mà không tìm được hướng dẫn làm tờ khai thuế GTGT cho hoạt động kinh doanh không chịu thuế.

Em chỉ tìm thấy hướng dẫn cho hoạt động kinh doanh chịu thuế hoặc có cả kinh doanh chịu thuế và kinh doanh không chịu thuế. Nếu bên em chỉ có hoạt động kinh doanh không chịu thuế thì phải khai thuế GTGT như thế nào ạ?

Em đã đăng ký phương thức khấu trừ với cơ quan thuế.

Rất mong các bác chỉ giùm. Hic, thật là đau đầu với mấy cái thuế má này @@

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Em làm kinh doanh ở mảng giáo dục, đến kì phải khai thuế mà không tìm được hướng dẫn làm tờ khai thuế GTGT cho hoạt động kinh doanh không chịu thuế.

Em chỉ tìm thấy hướng dẫn cho hoạt động kinh doanh chịu thuế hoặc có cả kinh doanh chịu thuế và kinh doanh không chịu thuế. Nếu bên em chỉ có hoạt động kinh doanh không chịu thuế thì phải khai thuế GTGT như thế nào ạ?

Em đã đăng ký phương thức khấu trừ với cơ quan thuế.

Rất mong các bác chỉ giùm. Hic, thật là đau đầu với mấy cái thuế má này @@
Bạn kinh doanh dịch vụ sản phẩm không chịu thuế GTGT thì bạn khai thuế cái gì vậy bạn đọc kỹ lại luật thuế GTGT và các hướng dẫn nhé

G

gubee

Guest
14/1/17
2
0
1
34
Bạn kinh doanh dịch vụ sản phẩm không chịu thuế GTGT thì bạn khai thuế cái gì vậy bạn đọc kỹ lại luật thuế GTGT và các hướng dẫn nhé
Mình gà mờ, chưa biết gì cả. Ý của bạn là mình ko cần khai thuế à? Mình đọc thì không thấy chỗ nào nói đến kinh doanh dịch vụ không chịu thuế thì phải làm gì.

T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Mình gà mờ, chưa biết gì cả. Ý của bạn là mình ko cần khai thuế à? Mình đọc thì không thấy chỗ nào nói đến kinh doanh dịch vụ không chịu thuế thì phải làm gì.
Thế mới nói bạn đọc lại luật thuế GTGT và các thông tư hướng dẫn để rõ hơn, bạn không chịu thuế GTGT a mà bạn lu ý không chịu thuế GTGT khác hẳn với chịu thuế GTGT 0% đấy nhé. luật thuế GTGT quy định cho hoạt động sản xuất kinh doanh hàng hóa dịch vụ chịu thuế GTGT, tờ khai cũng là khai thuế GTGT vậy bạn không chịu thuế GTGT thì bạn đăng ký khấu trừ làm gì nên nếu bạn tìm tờ khai trong phần kê khai thuế GTGT thì làm sao mà có được

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA