Xin trợ giúp nộp nhầm mã kho bạc thuế môn bài xử lý thế nào ạ

• Thread starter HatsuneMiku
  • Ngày gửi
H

HatsuneMiku

Guest
15/1/17
3
0
1
29
Mọi người cho em hỏi ạ
công ty em ở huyện khoái châu và em nộp thuế môn bài online chọn nhầm sang huyện kim động, giờ thuế gọi về bắt nộp thì em phải làm mẫu C1-07 thế nào ạ, và có phải in giấy nộp tiền trên mạng mang ra cho thuế không ạ, và trên mẫu C1-07 phần KBNN thì ghi tên kho bạc huyện khoái châu hay là kim động, và có phải ra kho bạc xin xác nhận gì không ạ và ra kho bạc nào để xin ạ
em xin cảm ơn mọi người tư vấn giúp ạ
- và cho em hỏi làm tờ khai thuế môn bài 2017 như thế nào ạ, em và kê khai trực tuyến và HTKK 3.4.1 thì vẫn là mẫu cũ có 4 bậc ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
619
113
The Capital
Mọi người cho em hỏi ạ
công ty em ở huyện khoái châu và em nộp thuế môn bài online chọn nhầm sang huyện kim động, giờ thuế gọi về bắt nộp thì em phải làm mẫu C1-07 thế nào ạ, và có phải in giấy nộp tiền trên mạng mang ra cho thuế không ạ, và trên mẫu C1-07 phần KBNN thì ghi tên kho bạc huyện khoái châu hay là kim động, và có phải ra kho bạc xin xác nhận gì không ạ và ra kho bạc nào để xin ạ
em xin cảm ơn mọi người tư vấn giúp ạ
- và cho em hỏi làm tờ khai thuế môn bài 2017 như thế nào ạ, em và kê khai trực tuyến và HTKK 3.4.1 thì vẫn là mẫu cũ có 4 bậc ạ

Đúng ra là bạn cần làm mẫu số C1-11/NS ban hành kèm theo Thông tư số 84/2016/TT-BTC ngày 17/06/2016 của Bộ trưởng Bộ Tài chính chứ không phải là mẫu C1-07 cũ nữa đâu, bạn hỏi lại cho chính xác nhé!
Làm tờ khai thì bạn sang link này tham khảo nhé:
http://www.webketoan.vn/huong-dan-hach-toan-le-phi-mon-bai-tong-cuc-thue.html

Sửa lần cuối:
H

HatsuneMiku

Guest
15/1/17
3
0
1
29
ý em là mẫu C1-07 phần KBNN ghi là khoái châu hay kim động, ( KBNN quản lý hay KBNN mình đã nộp nhầm ) và nộp ra thuế hay phải ra kho bạc nào nữa và ra kho bạc nào để xử lý ạ

T

tranthithuong220492

sữa chua
18/3/16
512
115
43
bạn lập C1-07/NS lên cho anh chị quản lý thuế xem rồi người ta ký cho 1 chữ đằng sau mẫu, xuống 1 cửa nộp , nộp tại chi cục thuế khoái châu. (cái này mình đã làm rồi và share với bạn, mình ở quận Hoàng Mai) thủ tục cũng nhanh và đơn giản

H

HatsuneMiku

Guest
15/1/17
3
0
1
29
bạn lập C1-07/NS lên cho anh chị quản lý thuế xem rồi người ta ký cho 1 chữ đằng sau mẫu, xuống 1 cửa nộp , nộp tại chi cục thuế khoái châu. (cái này mình đã làm rồi và share với bạn, mình ở quận Hoàng Mai) thủ tục cũng nhanh và đơn giản
vâng em cảm ơn ạ, qua tết em làm rùi gửi lên vay, không phải ra kho bạc kim động nữa anh nhỉ,

T

tranthithuong220492

sữa chua
18/3/16
512
115
43
đúng rồi, ko phải ra kho bạc. nhưng bạn làm luôn đi, vì qua hết tháng 1 là họ bắt đầu tính nộp muộn đấy (vì giờ là coi như bạn chưa nộp đâu)
vâng em cảm ơn ạ, qua tết em làm rùi gửi lên vay, không phải ra kho bạc kim động nữa anh nhỉ,

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA